• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo Luận sử dụng Nokia 5800 XpressMusic

jack_hunter97

Chắc dành cho mấy người ko biết nó chém thế đó ( em mà thay chắc cũng bị thế ) mà thay làm chi vậy

Tuanbik1416

cũng đang muốn tìm hiểu để đi thay con màn cảm ứng của 5230 đây nó cứ lạnh 1 phát là màn hình 1 màu đen pha trắng và thành tứng sợi 1 :-<

ace_hp7

Active Member
cũng đang muốn tìm hiểu để đi thay con màn cảm ứng của 5230 đây nó cứ lạnh 1 phát là màn hình 1 màu đen pha trắng và thành tứng sợi 1 :-<
có cái clip hd khắc phục lỗi màn hình cảm ứng bị sọc là cho 1 cục nam châm nhỏ loại trong tai nghe ấy vào bên trong ,ở dưới màn hình ,bạn đặt góc trên cùng bên trái ,b qua đây xem clip xem có giống bệnh k
http://www.pdaviet.net/showthread.p...ch-khắc-phục-lỗi-màn-hình-của-5230-5800

Chỉnh sửa cuối:

hathanh8003

+_+ ,cái màn hình cảm ứng sao mà tận 700k hả trời ,gần = cả cái màn hình ,chưa biết zin hay k vì thấy chủ thớt phàn nàn là biết rồi , lại còn điện trở nữa ,trc mình ở HN ra mấy shop ở Thái Hà nó hét 500k ,về hỏi ông anh chuyên sửa máy ông ấy bảo 75k,cảm ứng điện dung cũng có 400 ,chém j mà tàn bạo wa
Nokia 5800 thay được màn hình cảm ứng điên dung hả bạn. Thay ở đâu thế. cho mình xin địa chỉ cái. Thực sự mình chưa biết chuyện đó

ace_hp7

Active Member
k bạn ạ ,m chỉ nói giá thành của 2 loại cảm ứng thui , mod đc điện dung thì còn j =

kinkina2009

+_+ ,cái màn hình cảm ứng sao mà tận 700k hả trời ,gần = cả cái màn hình ,chưa biết zin hay k vì thấy chủ thớt phàn nàn là biết rồi , lại còn điện trở nữa ,trc mình ở HN ra mấy shop ở Thái Hà nó hét 500k ,về hỏi ông anh chuyên sửa máy ông ấy bảo 75k,cảm ứng điện dung cũng có 400 ,chém j mà tàn bạo wa
chỗ nào mà 75K :eek: , bro đừng chém =)) . Màn hình của N5800 là 500K đó

ace_hp7

Active Member
75k là cảm ứng không ,còn màn hình thì fai cao hơn ,hình như chủ thớt đang nói là thay cái cảm ứng không mà

datvietdatviet

100k là hết đg đi b ơi (TP Móng Cái Quảng Ninh) ở hà nội ra ngã tư vọng cửa hàng tiến hà và tiến đạt.ok

killdawer

hôm nọ mình cũng bị hỏng màn hình . đưa máy cho thằng bạn sửa. Màn bóc máy .cảm ừng zin . nó lấy có 420k . màn hình 250k cảm ứng 170k .

temthu123

em cũng thay cái màn cảm ứng chán chẳng buồn nói luôn :(( hiện tượng như bác chủ thớt nói đó hic bục mình lắm mún thay màn zin mà ko bít thay ở đâu, cái màn của em thay 250k bít là hàng cùi rồi nhưng hỏi có màn zin ko họ bảo là ko có :( nản toàn tập luôn

bobo12

tết năm ngoái bị bể cái màn hình 5k8.... Giá 4xi. loại tốt... Màu sắc ok.... Còn màn hình cảm ứng tầm 100k.... Chọt cũng phê.... Em tự ra cửa hàng chuyên bán linh kiện về tự xữ..... Tại cũng biết sữa đt sơ sơ..... Bác bị lừa đảo nặng rồi.... Xin chia buồn....

axxaax113

Tình hình là mình định sắm cái 5800 để dùng vì có chứng năng out tv rất hay,nhưng mình nghe nói máy mới ra giờ ko có cnang cap out tvi nữa,mjh doc qua trên mạng 1số ng nói như vậy.vậy mình mún hỏi là ko sử dụng đc chứng năng out tivi nưa hay là nếu mua cap ngoài vẫn dùng đc out tivi.cái thứ 2 nưã là.nếu dòng máy cũ có out tivi vd mình mở pm mitv xem kênh hd1 trên đt sau đó dùng cnăng out tvi mình có xem được trên tivi kênh của hd1 ko?thứ 3 là nếu máy cũ 5800 thì bây giờ tầm bnhiêu thì mua đc.mình nghĩ may cũ đời đâu sẽ dùng tốt hơn máy mơí ra.nên mún tham khảo các bạn đag dùng 58 rất mog sớm nhận đc những t.tin của mọi ng,thankkkkk
bạn đã làm được chưa?nếu chưa thì tự làm đi.mình cũng vừa tự làm một cái nè.hjhj.tl hơi trể

hieuyeu1234

mình vừa thay cái CẢM ỨNG 5800 hết 300k...bạn muốn xem thì mình chụp ảnh lại cho xem..cái cảm ứng cũ bị cấn cái võng nên trầy .mình thay miếng mới 300k...nếu bác tin mình bác ở đâu mình mua gửi ra chO..!mình ở CT.. có tiệm linh kiện đt TP giá ở tiệm này tốt nhất ai củng biết hết...! zin luôn