• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 6120 Classic

Namthanh8x

Kô biết có ai bị như mình kô? Những thằng ola rồi iwin khi vào hoặc thoát ra còn nhanh 1 tý nhưng đặc điểm thằng opera java như 4.2, 4.3 khi vào xong muốn thoát ra bấm menu > thoát. Nó ỳ ạch cả hơn 1 phút mới thoát ra được. Kô đủ kiên nhẫn Toàn phải bấm nút đỏ cho nhanh. Có ai bị như mình và có ai biết cách khắc phục kô chỉ mình với

XUANKA

Kô biết có ai bị như mình kô? Những thằng ola rồi iwin khi vào hoặc thoát ra còn nhanh 1 tý nhưng đặc điểm thằng opera java như 4.2, 4.3 khi vào xong muốn thoát ra bấm menu > thoát. Nó ỳ ạch cả hơn 1 phút mới thoát ra được. Kô đủ kiên nhẫn Toàn phải bấm nút đỏ cho nhanh. Có ai bị như mình và có ai biết cách khắc phục kô chỉ mình với
Om4.2 là vậy.dùng bản 4.2 mod thử xem.mà dùng bản 6.1 sisx có phải ngon hơn không tội gì phải dùng java

Namthanh8x

Trả biết tại sao bản sis nó chậm hơn bản java và cuộn trang thấy ức chế luôn . Bấm xuống nó đơ 1 giây rồi xuống cuối trang luôn. Lại phải lọ mọ bấm lên.

XUANKA

Trả biết tại sao bản sis nó chậm hơn bản java và cuộn trang thấy ức chế luôn . Bấm xuống nó đơ 1 giây rồi xuống cuối trang luôn. Lại phải lọ mọ bấm lên.
Có thể có xung đột rồi.mình cũng từng bị như vậy do cài phần mềm phím tắt nhưng bị xung đột với opera mini .sisx nên không dám bật phím tắt lên.

cnkpro

6120 của các bác có bị lỗi icon application ko? Nghĩa là chỉnh theme nào thì icon đấy cũng là mặc định của nokia ý?

XUANKA

6120 của các bác có bị lỗi icon application ko? Nghĩa là chỉnh theme nào thì icon đấy cũng là mặc định của nokia ý?
Cửa mình cũng bị vậy có 3 thư mục không thay đổi theo theme là myown,application,game

zombie064

có bác nào biết copy tin nhắn qua sim ko. Em vừa đổi máy vì con 6120 hư màn hình.Bây giờ muốn giữ lại mấy tin nhắn cũ nhưng ko biết copy vô sim như thế nào

prettyboy247

có bác nào biết copy tin nhắn qua sim ko. Em vừa đổi máy vì con 6120 hư màn hình.Bây giờ muốn giữ lại mấy tin nhắn cũ nhưng ko biết copy vô sim như thế nào
có 2 cách đó là gửi lại mấy tn từ sim đó sang máy khác là được,hoặc bạn có thể dùng pc suite để lưu tn và truyền vào máy kia

blackeagle2548

dạo này mình chạy x-plore thì máy bị đứng. đứng ko nhúc nhich luôn, mình phải khởi động lại, vào lại vẫn đứng. mình đã cài lại x-plore mà tình trạng vẫn vậy, mình thử dùng phần mềm Y-brower thì ngon lành, nhưng Y-brower thì ko hiển thị được mấy file ẩn,nên mình muốn cài x-plore.
Có anh em nào biết máy mình bịnh gì ko ?
Máy mình đã hack lúc xài fw 6.01, giờ mình đã up lên 7.10 vậy mình có phải hack lại ko ?

XUANKA

dạo này mình chạy x-plore thì máy bị đứng. đứng ko nhúc nhich luôn, mình phải khởi động lại, vào lại vẫn đứng. mình đã cài lại x-plore mà tình trạng vẫn vậy, mình thử dùng phần mềm Y-brower thì ngon lành, nhưng Y-brower thì ko hiển thị được mấy file ẩn,nên mình muốn cài x-plore.
Có anh em nào biết máy mình bịnh gì ko ?
Máy mình đã hack lúc xài fw 6.01, giờ mình đã up lên 7.10 vậy mình có phải hack lại ko ?

Up lên 7.1 là phải hack lại

Namthanh8x

Cho mình hỏi con này có GPS kô vậy? Vào ứng dụng GPS mặc định trong máy thì nó kêu bật blutooth rồi đủ kiểu rồi cuối cùng nó kêu kô tìm thấy vệ tinh GPS. Trong khi vào GoogleMap bấm vào sử dụng GPS 1 phát. Nó định vị được ngay, chính xác vị trí mình đứng đến bán kính 30m. Trả hiểu ra làm sao nữa

XUANKA

Cho mình hỏi con này có GPS kô vậy? Vào ứng dụng GPS mặc định trong máy thì nó kêu bật blutooth rồi đủ kiểu rồi cuối cùng nó kêu kô tìm thấy vệ tinh GPS. Trong khi vào GoogleMap bấm vào sử dụng GPS 1 phát. Nó định vị được ngay, chính xác vị trí mình đứng đến bán kính 30m. Trả hiểu ra làm sao nữa
6120c không có định vị gps .nó chỉ hỗ trợ khi có modul bên ngoài thông qua kết nối bluetooth đến thiết bị gps.còn khi sử dụng googlemap bạn ấn phím 0 sẽ hiện thị vị trí của bạn đó là nó định vị thông qua cột bts sóng điện thoại chứ không phải định vị vệ tinh gps.gps sai số khoảng vài mét thôi chứ không đến mấy chục mét đâu

camxuc831

Ai hướng dẫn mình chạy lại fw với! Ko bít chạy như thế nào ko bị dead phone... Mình dùg bản 7.10 hack lun oy. Nhưng mún tết này chạy lại fw, ko bít có hack vĩnh viễn dc ko nhỉ?. Làm sao đưa được pm vào fw lun để ko tốn công cái đặt? Hjx. Hồi ấy jờ chưa làm nên xa lạ wé!

booncheen3

mình lỡ nâng lên 7.20 rồi bây giờ ko có tv bạn nào hướng dẫn mình hạ ver hay nạp tv với

camxuc831

mình lỡ nâng lên 7.20 rồi bây giờ ko có tv bạn nào hướng dẫn mình hạ ver hay nạp tv với

bạn hạ bằng j.a.f nhé... bài hướng dẫn rất nhìu oy, search là có.....
chúc cả nhà ăn tết vui vẻ....

vuvanthe

Bạn có thể cho mình xin bản FW 7.20 của bạn không? mình đang rất cần, hoặc bạn down ở đâu thì chỉ cho mình với. Down trên navi toàn những file gì ấy không có file ppm...