• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 6120 Classic

XUANKA

em đang dùng 6120c V04.21 vào ứng dụng hoặc web nó toàn báo Bộ Nhớ Đầy Đóng một số ứng dụng va thử lại . ai biết bị sao và cách khăc phục chỉ mình với . Cảm Ơn Trước Nhé ~X(

Không đủ ram.duyệt web nên dùng operamini6.sis hay uc .dùng trình mặc định nó load nhiều lắm.bạn nên dùng safemanager để quản lý các phần mềm khởi động cùng với hdh.tắt được cái nào thì tắt bớt đi cho nhẹ ram.

hocdzungkts

Không đủ ram.duyệt web nên dùng operamini6.sis hay uc .dùng trình mặc định nó load nhiều lắm.bạn nên dùng safemanager để quản lý các phần mềm khởi động cùng với hdh.tắt được cái nào thì tắt bớt đi cho nhẹ ram.
cảm ơn nhiều

ayetm

Em đang dùng 6220c mà bên 2pic kia nhìn âm u quá. Nghĩ con này cũng giống giống 6120c nên em hỏi ké tý.

Tình hình là mấy hôm gần đây tự dưng máy em điên điên. Chẳng rơi rớt gì. Chẳng dính nước bỗng dưng 4 nút: 1, 4,7,* thỉnh thoảng bị liệt. Nhất là sau khi để trong túi quần lâu lâu ( em nghĩ là do nóng ...). Khi bị như thế thì ấn 1,2 lần vào các nút đó mới bình thường được. Em cũng sớt google rồi. Đọc qua thấy bảo hỏng IC rồi lỏng liếc gì đó là em sợ rồi. Máy dùng đã lâu chưa chọt chiếc gì giờ mà cởi em nó ra hàn, khò thì cũng nản lắm.

Thêm 1 bệnh nữa là dạo này em nó cứ rớt 3G hoài. Cứ vào đâu tầm 3,4 phút là văng 1 lần, nói chung tần suất văng cũng không đoán trước đc. Em nghĩ là do mạng Viettel nó bị ngây ngây. Vì khi em gắn sim Vina vào thì dùng bt. Nhưng bạn bè xung quanh dùng VT thì chẳng thấy kêu ca gì?

Có khi nào cài 1 vài soft nào đó nó xung khắc vs nhau mà tạo ra mấy bệnh này không các bác. bác nào cho em xin ý kiến với ạ

Em cảm ơn trước

MinhThang

Manager
Em đang dùng 6220c mà bên 2pic kia nhìn âm u quá. Nghĩ con này cũng giống giống 6120c nên em hỏi ké tý.

Tình hình là mấy hôm gần đây tự dưng máy em điên điên. Chẳng rơi rớt gì. Chẳng dính nước bỗng dưng 4 nút: 1, 4,7,* thỉnh thoảng bị liệt. Nhất là sau khi để trong túi quần lâu lâu ( em nghĩ là do nóng ...). Khi bị như thế thì ấn 1,2 lần vào các nút đó mới bình thường được. Em cũng sớt google rồi. Đọc qua thấy bảo hỏng IC rồi lỏng liếc gì đó là em sợ rồi. Máy dùng đã lâu chưa chọt chiếc gì giờ mà cởi em nó ra hàn, khò thì cũng nản lắm.

Thêm 1 bệnh nữa là dạo này em nó cứ rớt 3G hoài. Cứ vào đâu tầm 3,4 phút là văng 1 lần, nói chung tần suất văng cũng không đoán trước đc. Em nghĩ là do mạng Viettel nó bị ngây ngây. Vì khi em gắn sim Vina vào thì dùng bt. Nhưng bạn bè xung quanh dùng VT thì chẳng thấy kêu ca gì?

Có khi nào cài 1 vài soft nào đó nó xung khắc vs nhau mà tạo ra mấy bệnh này không các bác. bác nào cho em xin ý kiến với ạ

Em cảm ơn trước

Để chắc ăn trước khi tới cửa hàng sửa chữa, bạn nên Fomat máy và thẻ lại dùng thử đã, các phím của bạn nêu nên đi kiểm tra.

ayetm

Để chắc ăn trước khi tới cửa hàng sửa chữa, bạn nên Fomat máy và thẻ lại dùng thử đã, các phím của bạn nêu nên đi kiểm tra.

Cảm ơn bác. Em cho nó đi mỹ viện rồi. Hóa ra là do khi mở nắp trước lau chùi lỡ tay quẹt phải làm gãy cáp bo phím. Ngủm kái bo luôn. Đành phải mang thay :(

zombie064

cho em hỏi cái 6120 của em tự nhiên dạo này mở nhạc lên xong là tốc độ rất chậm. Mở menu mà còn chậm nữa. muốn vào các thư mục khác đều phải chờ gần cả phút. Em tưởng là do bộ nhớ ít quá nên đã format lại máy mà ko khả quan. Thẻ nhớ del bớt mà vẫn vậy. Tình hình này có ai biết cách khắc phục chỉ em với chứ mỗi lần mở nhạc xong là chỉ để nghe nhạc muốn làm cái khác như nhắn tin thì 5p mới vô được chắc bạn gái bỏ quá

hieuduc88

cho em hỏi cái 6120 của em tự nhiên dạo này mở nhạc lên xong là tốc độ rất chậm. Mở menu mà còn chậm nữa. muốn vào các thư mục khác đều phải chờ gần cả phút. Em tưởng là do bộ nhớ ít quá nên đã format lại máy mà ko khả quan. Thẻ nhớ del bớt mà vẫn vậy. Tình hình này có ai biết cách khắc phục chỉ em với chứ mỗi lần mở nhạc xong là chỉ để nghe nhạc muốn làm cái khác như nhắn tin thì 5p mới vô được chắc bạn gái bỏ quá

bạn 4mat = cách nào?

quangthieu42

các bro giúp em với!!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 44 minutes:

máy em cứ cài ứng dụng nào thì nó lại hiện thông báo "chứng chỉ hết hạn" là sao! huhu

Chỉnh sửa cuối:

Datlaai

N6120 naỳ có tiếng việt không các bác :T

có.Nếu là máy xách tay từ nước ngoài về . Thì u nên đi chạy lại lại firmware (phần mềm) .Còn máy mua ở những cửa hàng phân phối yên tâm đã tích hợp firmware của Việt , còn do không có tiếng việt là do u xài firmware của nước khác.

kauchunho

Uả. Tên ở lớp mình xài máy nèy. Mà thấy hắn kêu máy không có tiếng việt hoài. ( thấy hắn bảo máy mua ở đài loan) :T

Yeulamem79

Các pro có phần mềm nào dùng đèn flash làm đèn pin cho 6120c không ?
mình cài nhiều ứng dụng rồi mà chả thấy cái nào khả quan.hjx

cnkpro

chỉ có dòng FP2 mới có phần mềm dùng flash thôi :)) còn FP1 chư bọn mình chỉ dùng đc đèn màn hình thôi. Bạn đừng phí công tìm vô ích.

Ngocmung52

ủa???? 6120c có bản 7.20 từ hồi nào vâjy ta, check hoài mà có thấy đâu? ở VN mà up được 7.20 qua FOTA mới lạ nhỉ.