• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 6120 Classic

Berong

Cái máy của em nó bị sao ấy ,hakphone xong ko cài đc. Java ,sis và sisx thì đc. ,bây giờ nó lõi vào máy nghe nhạc nữa !ko thể vào đc sau khi format máy ,ai giúp em với

prettyboy247

file jar thì bạn thử tải lại phần mềm .jar khác xem cài được ko?có thể file đó bị lỗi,còn máy nghe nhạc vào báo lỗi gì bạn?k đc fomat tiếp fat nữa rồi hack lại

ansu16

Active Member
có bác nào chạy được Ovi Store (file sis) trên máy này chưa vậy, em đã cài xong, bấm vào icon nó chỉ nháy lên mấy cái rồi tắt, không hiện lên gì cả

leetran72

có bác nào chạy được Ovi Store (file sis) trên máy này chưa vậy, em đã cài xong, bấm vào icon nó chỉ nháy lên mấy cái rồi tắt, không hiện lên gì cả
Cài cái đó làm gì cho mất công. Toàn mấy cái vở vẩn ko ai thèm dùng

VIETAGOL

các bạn cho mình hỏi là 6120c khi cài effect +VHomecó làm chậm máy đi nhiều ko ,mình đang tình mua con này.

leetran72

các bạn cho mình hỏi là 6120c khi cài effect +VHomecó làm chậm máy đi nhiều ko ,mình đang tình mua con này.
vHome thì OK (dùng rất nhẹ và tiết kiệm PIN) còn effect thì tốt nhất đừng dùng bạn ạ! PIN của 6120 chỉ có tầm 830mHz thôi (Đo bằng nokia engergy)

VIETAGOL

vHome thì OK (dùng rất nhẹ và tiết kiệm PIN) còn effect thì tốt nhất đừng dùng bạn ạ! PIN của 6120 chỉ có tầm 830mHz thôi (Đo bằng nokia engergy)

thế Effect có làm chậm máy nhiều ko ? còn tốn pin cũng chả sao , chi đừng làm chậm máy quá là đc

ansu16

Active Member
các bác cho em hỏi là máy 6120 này có cài được file widget (.wgz) không vậy?

XUANKA

có ai dùng được magickey trên con 6120c không vậy.mình cài vào gán phím xong không hoạt động được ,lại còn bị restart lại máy nữa.

khoaqk

S60 3rd (N6124c)

Em có sài cái NOKIA 6124classic của Kore nhưng tìm cách hackfone mãi không được vì tìm "cer" không thấy! Vậy em gửi IMEI của em cho mọi người trong diễn đàn nếu bác nào tìm được gửi cho em với!
IMEI: 353118020393545
Thank các bác nhiều!
Nếu bác nào tìm thấy thì gửi em theo sdt 01656266143 luôn nhé ! Em cảm ơn thật nhiều!

khongso2003

cho em hỏi 6120 classic

máy 6120c ngoài đuôi 3gp còn đuôi nào sem phim không ạ
em thử các đuối nhưng vẫn không được mp4 thử cả 2 đuôi trên totalconverter cũng không được giúp em với

HeroZX

Nokia 6120c : Lỗi tự phát sinh hay tại người dùng ?

Mình có 1 con 6120c .Hiện giờ thì máy mình vẫn bt nhưng khi tải 1 số ứng dụng + game về rồi . Đã install nhưng không thể vào đc .Lúc ấn Open hoặc OK thì nó đơ 1s sau đó lại như bình thường. Cụ thể là mình có 1 ứng dụng tên Explore chuyên để crack game ý . Lúc ấn *#0000# thì nó hiện như thế nỳ
V 06.01
02-09-08
RM-243
Nokia 6120c (B16.01)

Ai bík cái nỳ thì giúp mình nha.

prettyboy247

đó là do phần mềm xplore bản bạn cài cần python nên là bạn chỉ cài xplore ko sẽ ko đc,bật lên sẽ hiện tượng như bạn nói,chỉ cần cài python nữa là vào ok