• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 6120 Classic

TomRyan8891_2009

6120c của mình chắng hiểu sao trình phát nhạc lại chạy chậm+đơ lúc đang tìm bài hát nó cứ lỗi rồi treo, chán thật, truớc ít bài thì ko sao. Giờ cóp thêm ít là lỗi. Có ai bị vậy ko?

kiểm tra cái thẻ nhớ xem nhé , có thể thẻ nhớ bị lỗi đấy .....

titvsmit

mình dùng TTPOD 3.8 nge nhạc vẫn ok chứng tỏ thẻ ko lỗi mà bạn, mỗi tội TTPOD ngốn ram quá. Có bạn nào thử bỏ khoảng 150 bài hát vào thẻy mà trình phát nhạc của vẫn chạy bình thường không?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 8 minutes:

mới mua máy thì fw đã v7.10 gõ tiếng việt thì lỗi tùm lum. Giờ thì máy nghe nhạc hỏng ko biết bao giờ có fw mới nữa.

Chỉnh sửa cuối:

habaolinh

Super V.I.P
mình dùng TTPOD 3.8 nge nhạc vẫn ok chứng tỏ thẻ ko lỗi mà bạn, mỗi tội TTPOD ngốn ram quá. Có bạn nào thử bỏ khoảng 150 bài hát vào thẻy mà trình phát nhạc của vẫn chạy bình thường không?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 8 minutes:

mới mua máy thì fw đã v7.10 gõ tiếng việt thì lỗi tùm lum. Giờ thì máy nghe nhạc hỏng ko biết bao giờ có fw mới nữa.
4mat cả máy lẫn thẻ => hết treo.

XUANKA

máy mình gắn thẻ 1g max có 16mb Ram à.tháo thẻ ra không cài gì hết thì mới lên được 20mb

leetran72

máy mình gắn thẻ 1g max có 16mb Ram à.tháo thẻ ra không cài gì hết thì mới lên được 20mb
cài nhiều pm chạy ẩnvới máy thì bị thé thôi. Mình dùng lâu rồi. Tiết kiệm thì cũng đc 18mb ram. Chủ yếu jbak, vhome, safe mgr, isms và light ctrl thôi. Có thêm thì cũng Voice inbox. Bạn nên dùng safe mgr để quản lý chương trình khởi động cùng với máy (thằng này đa năng lắm) nhò nó màmình tắt đc những cái ko cần thiết như socially, mobihex, task mgr... tiết kiệm đc khoảng 2-3mb khởi động

cbach

cho mình hỏi sau 1 hồi hack rồi cài phần mềm linh tinh lăn tăn . . . bây h nhắn tin ko đc . bấm phím số 2 trong trạng thái aăâ toàn ra số 2 , luác khác bấm 2 lần số 2 thì ra C ko ra B , các phím khác cũng tương tự . các bác cho em hỏi sửa ntn?

habaolinh

Super V.I.P
cho mình hỏi sau 1 hồi hack rồi cài phần mềm linh tinh lăn tăn . . . bây h nhắn tin ko đc . bấm phím số 2 trong trạng thái aăâ toàn ra số 2 , luác khác bấm 2 lần số 2 thì ra C ko ra B , các phím khác cũng tương tự . các bác cho em hỏi sửa ntn?
Chạy lại fw cho nó là hết liền.

n812g

6120 không thể cap off cho secman

Nokia 6120 ai từng trải làm ơn giải thích giúp vì sao mình bung được secman nhưng khi vào cap off thì không được

LOC9493

cho mình hỏi máy mình cắm usb dt nhận mà pc ko nhận có ai giúp mình với, thanks

AlyCuong

Active Member
Nokia 6120 ai từng trải làm ơn giải thích giúp vì sao mình bung được secman nhưng khi vào cap off thì không được

mình toàn dùng hellox thôi.không dùng secmam

Secman chỉ hack dc các firmware cũ thôi, từ 6.01 phải hack bằng HelloOx mới thành công và dễ dàng nữa.

cho mình hỏi máy mình cắm usb dt nhận mà pc ko nhận có ai giúp mình với, thanks

Sao lại k nhận nhỉ, bạn cài PC suite vào PC nữa coi có nhận k nhé!

LOC9493

Sao lại k nhận nhỉ, bạn cài PC suite vào PC nữa coi có nhận k nhé!
Mình cái pc suite rồi but cắm vào để đọc thẻ cũng ko hiện gì hết, thử 3 chế độ usb rồi máy khộng phản ứng gì

prettyboy247

Mình cái pc suite rồi but cắm vào để đọc thẻ cũng ko hiện gì hết, thử 3 chế độ usb rồi máy khộng phản ứng gì

trước hết bạn kiểm tra góc máy tính có hình chiếc đt có dấu x đỏ ko đã nhé vì phải có thì pc mới nhận cáp sau đó bạn cắm cáp vào bạn để chế độ pc suite ở đt.trên máy tính bạn để ý góc phải màn hình khi chọn pc suite trên đt xong có hiện gì ko?nếu ko hiện bạn thử đổi sang cổng usb khác xem sao.

Berong

Mọi ngưòi cho em hỏi với ,6120c của em hack bằng hell0x nó load mấy phần rùi đến đoạn applying patcher. . . Thì load mãi thui .

LOC9493

trước hết bạn kiểm tra góc máy tính có hình chiếc đt có dấu x đỏ ko đã nhé vì phải có thì pc mới nhận cáp sau đó bạn cắm cáp vào bạn để chế độ pc suite ở đt.trên máy tính bạn để ý góc phải màn hình khi chọn pc suite trên đt xong có hiện gì ko?nếu ko hiện bạn thử đổi sang cổng usb khác xem sao.

Mình làm rồi mang ra tiệm thử cáp khác rồi, mà vẫn ko bik bị gì bro nào biết cách fix thì chi e tí đi