• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 6120 Classic

leetran72

Con 6120c của mình tự nhiên khoảng 2 tuần nay không bắt đc sóng 3g nữa (chi nhận sóng gsm), mình đem vào tiệm người ta nói là hư "công suất" gì đó và kêu sửa 240k. Giá như vậy có hợp lí ko mọi người? Vì theo mỉnh biết là hư con điện trở ct450, thay 100k là cùng mà sao người ta thách quá?:-?

Chém ác vãi. Lên mạng thử dùng phần mềm network switch

nghiep92tn

anh em ơi, mình vừa mua lại 1 chiếc 6120c màu trắng, thấy bảo mới dùng dc hơn 1 tháng. Mình mua 2 triệu vnd, mình bấm *#06# thì ra seri là 359342036443482, nhưng khi ấn *#92702689# thì ko ra seri mà ra đồng hồ thời gian. mình check trên web kiểm tra imei http://www.numberingplans.com/?page=analysis&sub=imeinr cũng ko thấy! Mình ấn *#0000# thì ra v.07.10 30-7-09 rm-243 Nokia 6120c (B16.03) Anh em xem hộ em với, sao ko có imei trên web vậy. À anh em cho mình xin phần mềm soi đèn flash với nhé, và phần mềm xem ram nữa. Soi đèn flash có hại gì ko các anh, thằng bạn em bảo soi thế hỏng đèn flash

AndyCuong

Supper Moderators
anh em ơi, mình vừa mua lại 1 chiếc 6120c màu trắng, thấy bảo mới dùng dc hơn 1 tháng. Mình mua 2 triệu vnd, mình bấm *#06# thì ra seri là 359342036443482, nhưng khi ấn *#92702689# thì ko ra seri mà ra đồng hồ thời gian. mình check trên web kiểm tra imei http://www.numberingplans.com/?page=analysis&sub=imeinr cũng ko thấy! Mình ấn *#0000# thì ra v.07.10 30-7-09 rm-243 Nokia 6120c (B16.03) Anh em xem hộ em với, sao ko có imei trên web vậy. À anh em cho mình xin phần mềm soi đèn flash với nhé, và phần mềm xem ram nữa. Soi đèn flash có hại gì ko các anh, thằng bạn em bảo soi thế hỏng đèn flash

Muốn check IMEI , qua bên này nhé! LINK

w0nderb0y

2. Em rất thích cái theme Iphone bên v5 hum nọ down về dùng , đẹp quá các bác ạ , theme v5 chạy tẹt đi , icon to mà toàn cái đẹp 9-10mb vẫn dùng ngon

Đây là ít kinh nghiệm ít ỏi chia sẻ cùng mọi người !\-/
việc gì phải tốn 9-10mb. mình có cái theme iphone cài đặt 5mb nền khá đẹp và hok lòe loẹt_ test thử đi

download

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 51 minutes:

Các bạn vào C:\Private\10003a3f\import\apps\NonNative\Resource \ rồi xoá tất cả các file trong thư mục đó đi (nếu cẩn thận thì backup thư mục đó lại rồi xoá lần lượt). Khởi động lại rồi xem thành quả. Tested on 6120c.

Default Xoá bỏ toàn bộ icon lỗi của game City bloxx

[Yêu cầu máy đã Hackphone thành công]
Các bạn vào C:\Private\10003a3f\import\apps\NonNative\Resource \ rồi xoá tất cả các file trong thư mục đó đi (nếu cẩn thận thì backup thư mục đó lại rồi xoá lần lượt). Khởi động lại rồi xem thành quả. Tested on 6120c.
icon game này chỉ x2 khi bạn di chuyển game đến 1 ổ rồi xóa nó bằng trình quản lý ứng dụng, cách sửa lỗi đơn giản nhất là format lại máy.
để triệt để thì tạo 1 ổ rác( nơi đựng phần mềm vớ vẩn của máy ) rồi di chuyển nó đến đấy.không nên xóa

Chỉnh sửa cuối:

w0nderb0y

Hỏi cả nhà... 6120c mua mới loa bật full khi để ở tần số bình thường nghe có rè kh0ng?

leetran72

Soi đèn ko nên dùng. Tốt nhất dùng đèn màn hình và xem ram của jbak taskman nhé(jbak taskman hỗ trợ cả 2). Khoản check imei nên vào topic check nhờ

Hỏi cả nhà... 6120c mua mới loa bật full khi để ở tần số bình thường nghe có rè kh0ng?
Ko rè đâu. Xem lại rùi đưa đi bảo hành nhé

nghiep92tn

mọi người giúp em sign với, em ko lấy dc cer và key để sign hellox và xplorer, giúp em với, imei của em là 359342036443482

nghiep92tn

em hack phone dc rùi, vừa mới cài dc ttpod v3.80 nghe nhạc hay quá, ai còn phần mềm nào hay share cho em với. Có phần mềm soi đèn flash, xem video và 1 số game hay nữa thì tốt quá, em cảm ơn trước

w0nderb0y

em hack phone dc rùi, vừa mới cài dc ttpod v3.80 nghe nhạc hay quá, ai còn phần mềm nào hay share cho em với. Có phần mềm soi đèn flash, xem video và 1 số game hay nữa thì tốt quá, em cảm ơn trước
Coreplayer v1.36 (pm xem phim VH)
PowerMp3 (pm nghe nhac/nghe cái này tiện hơn ttpod)

giả lập N-gage v 1.4 [9mb) [cài dặt, kiếm game về là chơi luôn ]

( up trên google nên đảm bảo down được trên đthoại và down rất nhanh)

meodihia_cool

máy bạn có thể dùng flash làm đèn pin đc à ? cài thêm soft hay máy có sẵn vậy ?

gmuu

Mình vừa bảo hành máy về nhưng ko thể hack đc cho con N 6120c của mình đc
V 07.10
30-07-09
RM-243
Trước đây mình hack bằng secman, nhưng giờ ko hack đc, giúp mình với.
Thanks trước nhé :)

Ngocmung52

Mình vừa bảo hành máy về nhưng ko thể hack đc cho con N 6120c của mình đc
V 07.10
30-07-09
RM-243
Trước đây mình hack bằng secman, nhưng giờ ko hack đc, giúp mình với.
Thanks trước nhé :)

Chào bạn,
Mình cũng dùng 6120c được gần môt năm. Lúc mới mua về em nó firmware 5.11 sau này mình mới up lên 7.10 vẫn hack bình thường bằng HelloOx 2.03. Nhưng càng ngày máy càng dở chứng: lâu lâu các ứng java lại bị mất tiếng, city blox lại đẻ ra mấy cái icon, mặc dù mình đã ép xung máy lên 450 nhưng nó vẫn chậm,... Chắc đổi máy quá!

ilovegreen

Thảo luận về Firmware của máy 6120c

Tình hình là máy 6120c của mình lúc đầu là firmware 6.01 sau cắm vào PC cái PC Suite của Nokia nó bảo mình update lên 7.10 mình làm theo update lên 7.10 . Thế là giờ RAM máy còn có tí à, phần mềm nghe nhạc bị hỏng k dùng được, chơi game java thì hay bị lỗi do thiếu bộ nhớ. Nản qúa!!:(:)((
Có bác nào bị giống mình k????:(:)(:)(:)((
Ai có cách j giải quyết thì giúp mình nhé!!!
Mà mình thấy bản 6 với 7 chẳng khác nhau j mấy, tốn RAM, hjx hjx
:(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

kongaz2

Tui up lên fw 7.10 bằng
điện thoại thấy vẫn bt mùk.vẫn chạy ngon.mùk sau khi up xong có thêm ứng dụng My Nokia

ilovegreen

Mình cũng dùng 6120c, trước firmware là 6.01 mình dùng PC Suite update lên thành 7.10 thấy RAM còn có 10mb à, chơi game thì không nghe được nhạc do hết RAM, music player không dùng được nền phải dùng TTpod :(:)(:)(( Máy chạy chậm, ..... Mà mình thấy cái firmware 7.10 chẳng có cải tiến gì mấy, bác nào giúp mình cách hạ firmware về 6.01 với. Mình đọc trên forum thấy bảo hạ firmware nguy hiểm, dễ hỏng máy nên k dám làm theo. Ai có cách nào an toàn thì chỉ giúp mình với. :(:)(:)(:)(:)((

titvsmit

6120c của mình chắng hiểu sao trình phát nhạc lại chạy chậm+đơ lúc đang tìm bài hát nó cứ lỗi rồi treo, chán thật, truớc ít bài thì ko sao. Giờ cóp thêm ít là lỗi. Có ai bị vậy ko?