• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 6120 Classic

huydateh00

Thảo luận về phần mềm xem film cho 6120c

chả là em có tậu đc con 6120c v5.11! em có tìm trên diễn đàn các phần mềm xem fim như core ..v.v.v.v em đã test thấy có điểm là cứ mấy file fim nặng 600mb cứ đến đoạn kịch liệt chẳng hạn như đánh nhau hay chạy ngựa là nó dựt dựt còn đoạn nói chuyện thì chạy bình thường ! ko bik cái đó là do máy hay do phần mềm xài ! nếu do phần mềm xài AE nào coá send mình phần mềm nào coi đc các đuôi thông dụng như FLV.. (nói chung đọc đc những file mà core đọc đc) mà ko dựt nhé thank ! :D

conquynau

Mình bị cái icon game mặc định của máy tự nhân bản nó ra 4 cái nữa, lúc trước là 3 cái. nếu có ấn xóa đi thì chỉ xóa được 1 cái thôi, còn chơ ra 4 icon giống hệt nhau. Ko có cách nào cho nó biến mất được, chướng mắt kinh khủng, vào cái nào cũng vào chơi được thế mói lạ, tắt đi khởi động lại vẫn ko xoay chuyển được tình thế, 5 icon xóa đi 1 cái những cái khác ko xóa được, tắt đi bật lại lại là 5 icon giống nhau:(:)@)

hichic. mình cũng vừa mới bị thế. trước đây đã fomat lại máy và thẻ nhớ để cài lại 1 loạt các phần mềm và trò chơi thì k thấy bị nhưng gần đây sau khi cài lại SmartMovie v4.15, cài lại TTPod v.3.50, cài Smart Setting và mới đây nhất là hôm nay cài Trọn bộ Python và UltraPowerModule cài chạy trên thẻ của Kojiro thì vào mục trò chơi thấy xuất hiện thêm 3 cái Icon cảu trò City Bloxx nên bg có tận 4 cái Icon như bạn. k biết là do cài phần mềm nào khiến nó xuất hiện thêm các Icon game. có ai biết cách xử lý thì chia sẻ và giúp với.

leetran72

chả là em có tậu đc con 6120c v5.11! em có tìm trên diễn đàn các phần mềm xem fim như core ..v.v.v.v em đã test thấy có điểm là cứ mấy file fim nặng 600mb cứ đến đoạn kịch liệt chẳng hạn như đánh nhau hay chạy ngựa là nó dựt dựt còn đoạn nói chuyện thì chạy bình thường ! ko bik cái đó là do máy hay do phần mềm xài ! nếu do phần mềm xài AE nào coá send mình phần mềm nào coi đc các đuôi thông dụng như FLV.. (nói chung đọc đc những file mà core đọc đc) mà ko dựt nhé thank ! :D

Bạn download bản coreplayer v1.35 VH về mà dùng nha. Xem nhiều định dạng, lại ko kén film như smart. Còn down film mình nghĩ bạn nên qua bên tinh tế, bên ấy có 1 topic về film, khoảng 300m mỗi phim thôi. ko thì bạn tự convert mà xem

fabregas2000

uh. Đúng đó. Mình cũng bị 5 cái icon của bloxx phải format máy. Mà máy mình xài ứng dụng java la bị lag mới ghê chứ.

leetran72

Ham. n0 tu nhan ban thj co lap, cho n0 va0 1 forder rjeg la dc,mjh chj dug 1 icon th0j.vjec j phaj format cho kho. mat c0g caj laj. Ma mjh ngj cac ban nen up len v6.01 dj. xem phjm mu0t h0n day.
Van de tjep. 6120c la m0t may co bo nh0 RAM thu0c l0aj trug bjnh (48m RAM) nen vjec xaj java ko mu0t la Djeu kho trah kh0j
S0ry m0j ng.t0 online qua djen th0aj nen ko dug tjeg vjet dc.ma nhan tjen h0j lu0n.caj version 7.0 co tjeg vjet chua nhj?

meodihia_cool

Hướng dẫn mình cách sử dụng Quickoffice trên 6120c với.Phiên bản của mình là 3.8.12.0 .Khi đưa một tập tin word vào máy thì nó không nhận ra tập tin,tất cả các file đưa vào đều đổi từ đuôi .doc sang .docx ,không hiểu vậy là sao.Giúp mình phát,thank nhiều.

fabregas2000

Co ai biet cach lam trống ram ko. Chu ram minh la 48.4mb chi xai co handy taskman ma ko khi nao ram trống nổi 20mb. Hix. Con may cai office file nao khoang 2mb la doc ko noi. Doc file xls con bi ma hoa chu tieng viet nua. Hjx.

DonPhuongViAi

Co ai biet cach lam trống ram ko. Chu ram minh la 48.4mb chi xai co handy taskman ma ko khi nao ram trống nổi 20mb. Hix. Con may cai office file nao khoang 2mb la doc ko noi. Doc file xls con bi ma hoa chu tieng viet nua. Hjx.
48,4 mb khởi động lên còn tầm 20mb nếu cài ít chuong trình,như bác là ram nhiều rồi đó,máy em khi khởi động chỉ có 18mb,xài 1 thời gian còn có 14mb ah.

leetran72

Cần các huynh đệ giúp đỡ:
Tình hình là thế này: Em mới format lại máy, sau rồi cài bản Quick ofice 6.1 vào. Cài ngon lành, nhưng ko hiểu sao ko thể mở đc quick. Cứ bấm vào, nó nháy 1 nháy rồi out ra. Ai có kinh nghiệm giúp đỡ em cái nha.
À mà, ko hiểu sao máy 6120c của thằng bạn em nó có gps mới đểu chứ. Em hỏi thì nó bảo cũng ko biết (Mà chắc là ko biết thật, nó còn chửa biết hack phone nữa mà) Có ai giải thích dùm em cái nha. Nếu có thể lắp thiết bị GPS vào máy thì có nên ko nhỉ. Nếu có nên thì có thể lắp ở đâu tại Hà Nội!?
Mong mọi ng giúp đỡ

meodihia_cool

Khi chưa có mạng 3G thì camera phía trước chỉ để trang trí thôi. Độ phân giả thường là QCIF và cùng lắm là VGA. Nếu so với camera chính 2.0mp thì nó chỉ là đồ chơi. Nếu vô CARE thay chắc cũng vài trăm chứ không ít đâu. Khi nào có 3G thì thay cũng chưa muộn.
Cho em góp ý thêm là còn dùng để chơi game bằng camera và đôi lúc đưa ra tự sướng đỡ phải đứng trước gương=))

phonglanvina

Hướng dẫn mình cách sử dụng Quickoffice trên 6120c với.Phiên bản của mình là 3.8.12.0 .Khi đưa một tập tin word vào máy thì nó không nhận ra tập tin,tất cả các file đưa vào đều đổi từ đuôi .doc sang .docx ,không hiểu vậy là sao.Giúp mình phát,thank nhiều.

Trên PC bạn xài Office 2007 phải không? Nếu muốn đọc được duôi .docx bạn phải nâng cấp QuickOffice lên bản 5x trở lên nha..

qtdb

em đã thử rất nhiều để hack con 6120c v5 cho cô vợ iu, nhưng mãi ko được. dùng tất cả các bản hellox, em hack cho E71, N82 thì ko có vấn đề ji, sao con này khó quá
bác nào có con này v5 và đã hack thành công xin chỉ giáo em với
ths!

kid1502

Minh dung hellox 1.3 hach ngon v6.01.quan trong la minh phai biet cai meo cua no ban ah.cu bo vo cai dat ko dc dau
Posted via Mobile Device

vananh188

cho mình hỏi có ai biết cài n-gage cho 6120c ko nhỉ
mình cài thử rồi mà không chơi đc, ko vào đc game vì nó báo lỗi

DonPhuongViAi

Bác search trên diễn đàn ấy nhiều lắm,em thì cài bản 1.345 chơi đa phần được hết nhưng tầm 1-2 tháng là phải xoá đi cài lại ah.

vananh188

mình dùng bản n-gage installer 1.01 build 1281
ko vào đc game
ai cho mình xin ít kinh nghiệm cài n-gage với :(

kid1502

cho mình hỏi có ai biết cài n-gage cho 6120c ko nhỉ
mình cài thử rồi mà không chơi đc, ko vào đc game vì nó báo lỗi
dùng bản 1281 đi bạn. nếu chưa có thì reply lại mình đưa cho