• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 6120 Classic

nqvpro

Cho e hỏi về nokia 6120

e đang dùng nokia 6120c nó hình như là không có gprs rồi, nhưng trong ứng dụng nó có "dữ liệu gprs" và "cột mốc" vậy e hỏi 2 cái đấy dùng để làm j ạ

NguyenTu

Super V.I.P
e đang dùng nokia 6120c nó hình như là không có gprs rồi, nhưng trong ứng dụng nó có "dữ liệu gprs" và "cột mốc" vậy e hỏi 2 cái đấy dùng để làm j ạ

GPRS hay GPS vậy bạn? Theo mình hiểu ý bạn nói là GPS chứ k phải là GPRS vì không lẽ GPRS mà 6120 không có:)):)):)).

Theo mình hiểu bạn đang muốn hỏi về cái mục có tên (GPS data) đúng k? theo mình biết thì đây là nơi chứa các dữ liệu phục vụ cho GPS ngoài (cái này suy đoán thôi nha vì không có GPS ngoài để thử) vì khi vào mục đó, máy sẽ tự động seach và Bật blutooth

kid1502

phải mua thiết bị GPS rời mới sử dụng được chức năng GPS nhé bạn:p

sau12345

có bro nào bị trường hơp này chưa cho mình xin chỉ giáo :
tự nhiên 1 ngày đẹp trời , con 6120c của mình vẫn báo có tin nhắn bình thường mà vừa đọc xong, đóng lại , mình tìm mãi cũng không thấy tin nhắn vừa rồi ở đâu trong hộp tin đến, mò mẫn một hồi thấy trong phần thư mục riêng xuất hiện tập tin "Trash" , rồi bao nhiêu tin nhắn đến nó lưu vào đó hết!
Mình thử chuyển hết tin nhắn về hộp thư đến , xóa thư mục "trash", nhưng tin nhắn khác đến nó lại tự tạo thư mục "trash" và lại lưu vào đó ! :((
Mong mấy bro xem xét giúp đỡ ! :|
Thank sau vậy !!!!

có thể người gửi sử dụng phần mền cho phép bạn đọc tn 1 lần , sau đó mất luôn . em cũng gặp trường hợp như thế . còn tin nhắn lưu vào trash là do cài phần mền Forticlien ( scan virus và bảo mật tin nhắn , danh bạ ) chỉ cần vào setting và chọn không bảo mật nứa là được

sau12345

Các bác giúp em với. con 6120c của em cái ứng dụng trên thẻ nhớ là nhiều.thế mà mấy hôm ni em không tài nào bật đc các ứng dụng như TTPop, Smart movie. Game sis các loại (ngoại trừ các game của eyesight.thực ra là đc mỗi 2 cái) Xplore sử dụng ngon lành nhưng pyUninstall thì chết mất mặt. Ngoài ra các phần mềm quét dọn hay bảo vệ ĐT của em đều chết hết. Em đã thử bật tắt cap on, cap off, ROMPatcher nhưng tất cả đều vô dụng:-??. Bộ nhớ thẻ vẫn còn 300/900M mà:-/ Hxhx cứu con 6120c của em với!
Đừng khuyên em chuyển tất cả các ứng dụng sang máy nhá, hơn 200M tất cả! Khuyên em đổi máy thì càng không ổn. Em mới mua con này, giờ mà đổi cái thì mama của em kill em chết mất!:(

xóa hết ứng dụng trong thẻ đi . cài lại thôi . mà tốt nhất là không nên tháo thể nhới ra nhiều , dùng blutoole chuyển vào hay dùng dây calf thôi

fabregas2000

để chơi game n-gage thì cũng mất gần 10mb bộ nhớ máy rùi. Tốn bộ nhớ lắm, cài game sis chơi la đủ rùi. Với lại xài nó là ram hết sạch. Nên đễ bộ nhớ cho nhẹ máy.

huydateh00

Giúp em chút !

vào 1 ngày đẹp trời vừa chụp xong tấm hình bổng dưng lỡ tay xóa mất, làm sao để lấy lại file hình vừa xóa dậy anh chị?(em dùng fanmem phuc hoi đủ kiểu mà lấy lại thì ko xem đc) ai có phần mềm nào có thể lấy lại đc cho em xin với thank! "em nghi là do mình xóa = đt nên chỉ có phần mềm phục hồi dữ liệu bị xóa sà trên đt mới đc wa'":(

sau12345

vào 1 ngày đẹp trời vừa chụp xong tấm hình bổng dưng lỡ tay xóa mất, làm sao để lấy lại file hình vừa xóa dậy anh chị?(em dùng fanmem phuc hoi đủ kiểu mà lấy lại thì ko xem đc) ai có phần mềm nào có thể lấy lại đc cho em xin với thank! "em nghi là do mình xóa = đt nên chỉ có phần mềm phục hồi dữ liệu bị xóa sà trên đt mới đc wa'":(

Nếu mà có phần mền này thì hay . mong các pzo chỉ giáo

huydateh00

rút thẻ ra cắm vào PC,dùng phần mềm Power Recovery để phục hồi là OK

em phục hồi rồi mà ko xem đc! nhân tiện cho em hỏi có phần mềm nào vừa hát karaoke vừa thâu tại trận luôn ko ! nó như omailkaraoke ý ! nhưng có chức năng thâu lời mình hát vào bài đó luôn ý ! có cho em xin thank :(

thanhduc_iit

tự nhiên trong máy xuất hiện 2 icon game City Bloxx, xóa hoài mà không được. Bực quá remove game đó luôn, vậy mà vài ngày sau xem lại thì nó vẫn còn. Các pác có cách nào xóa bớt 1 icon City Bloxx được không?

sau12345

tự nhiên trong máy xuất hiện 2 icon game City Bloxx, xóa hoài mà không được. Bực quá remove game đó luôn, vậy mà vài ngày sau xem lại thì nó vẫn còn. Các pác có cách nào xóa bớt 1 icon City Bloxx được không?
fomat lại máy đi bạn...

tu_vn

Cứu màn hình 6120c bị thu nhỏ

Các bác ơi con 6120c này em dùng được tầm 5 tháng.tự dưng hôm nay thấy màn hình bị thu nhỏ tạo ra 1 khung đen quanh màn hình ,nhìn rất tức mắt.có bác nào có kinh nghiệm ,chỉ giáo cho em cái.thanks:((

TranNguyenTu

Các bác ơi con 6120c này em dùng được tầm 5 tháng.tự dưng hôm nay thấy màn hình bị thu nhỏ tạo ra 1 khung đen quanh màn hình ,nhìn rất tức mắt.có bác nào có kinh nghiệm ,chỉ giáo cho em cái.thanks:((

Theo mình biết lỗi này do phần cứng, Nếu máy còn bảo hành thì bạn mamg qua care xem sao!!

davidboy09

có bác nào biết cài 3G trên con 6120 này không? up hình lên với nha, mình xài Vina

thanhduc_iit

có bác nào biết cài 3G trên con 6120 này không? up hình lên với nha, mình xài Vina