• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo Luận Sử Dụng Nokia C6-01

Ruacondeprai

Em nghe nói c6-01 có flash 4 hỗ trợ hầu hết nội dung của flash 10.1,còn samsung wave s8500 thì chỉ hỗ trợ flash 9.1 nên ko xem phim nghe nhạc online dc ở nhiều trang web.nếu thực sự như vậy thì đợi mua c6-01 vậy. Tuy cấu hình ko mạnh bằng samsung nhưng nokia thực dụng hơn.

hantinhtu_baby

Em nghe nói c6-01 có flash 4 hỗ trợ hầu hết nội dung của flash 10.1,còn samsung wave s8500 thì chỉ hỗ trợ flash 9.1 nên ko xem phim nghe nhạc online dc ở nhiều trang web.nếu thực sự như vậy thì đợi mua c6-01
Cả flashlive4 và flashlive9 đều không hổ trợ nghe nhạc hay xem phim onl đc trừ khi web đó hổ trợ nội dung flash.
Thực tế flash9 hổ trợ tăng tốc phần cứng mạnh mẽ hơn flash4 đó!
Nếu bạn thích xem các nội dung flash trực tuyến thì tìm hiểu HDH Android ý!

Ruacondeprai

Vâng cảm ơn bác nhiều nha.à bác cho em hỏi tí nha nokia c6-01 có chức năng out tivi ko ạ?

boy_online01

Con C6-01 này không có TVout mới đau chứ, đành cố lên C7 vậy, tuy xấu hơn con này nhưng màn hình to hơn và có TVout. Mà bác Hantinhtu_baby lập topic này sớm quá, rất có thể sang năm mới có hàng chính hãng cơ, toàn spam là chính, đến trang thứ 3 rồi mà vẫn chưa ai có máy để test thì bình luận kiểu gì đây :|

Ruacondeprai

Ko có out Tv hả bác? Sao em xem ở 1 trang web nước ngoài lại có nhỉ. C6-01 vừa giới thiệu ở trung quốc hôm 17/11 chắc có hàng xách tay rồi.

boy_online01

Ko có out Tv hả bác? Sao em xem ở 1 trang web nước ngoài lại có nhỉ. C6-01 vừa giới thiệu ở trung quốc hôm 17/11 chắc có hàng xách tay rồi.

"The Nokia C6-01 boasts the same camera and connectivity features as the C7 (sans TV-out)"
Tạm dịch là:
"Nokia C6-01 tự hào có camera và khả năng kết nối giống như C7 (ko có TV out)". Thế mới buồn chứ :(
Nhưng cũng dễ hiểu thôi vì ngoài thiếu TV out, bộ nhớ trong 340MB thì phần cứng y chang C7, à thêm cái màn hình bé hơn và có CBD nữa. Thế thì giá em nó mới rẻ hơn chứ.
Bây giờ đang phân vân lắm (tuy vẫn chưa có tiền :D) giữa C6-01, C7 và 1 em Android nào đó cùng tầm giá. Thằng Skyfire tuyên bố ko hỗ trợ Winmo với Sym nữa rồi, ko hiểu nó có trừ Sym3 ra ko, lướt web mà ko có flash thì chán lắm.

nghiabanh

"The Nokia C6-01 boasts the same camera and connectivity features as the C7 (sans TV-out)"
Tạm dịch là:
"Nokia C6-01 tự hào có camera và khả năng kết nối giống như C7 (ko có TV out)". Thế mới buồn chứ :(
Nhưng cũng dễ hiểu thôi vì ngoài thiếu TV out, bộ nhớ trong 340MB thì phần cứng y chang C7, à thêm cái màn hình bé hơn và có CBD nữa. Thế thì giá em nó mới rẻ hơn chứ.
Bây giờ đang phân vân lắm (tuy vẫn chưa có tiền :D) giữa C6-01, C7 và 1 em Android nào đó cùng tầm giá. Thằng Skyfire tuyên bố ko hỗ trợ Winmo với Sym nữa rồi, ko hiểu nó có trừ Sym3 ra ko, lướt web mà ko có flash thì chán lắm.

Ông này chưa dùng nên chưa biêt, cần gì thằng Skyfire, trình duyệt web của S^3 có hỗ trợ flash lite 4 rồi. Có phải thằng Symbian phát triển phải dựa vào thằng Skyfire đâu. Ngoài ra không muốn dùng trình duyệt mặc định thì có thể dùng thằng khác như là Opera mobile 10, Opera mini....

Inuyasha1987

Thảo loạn hoài mà mãi chưa thấy em nó đâu :)). Chờ hoài mà ko biết bao lâu nữa bán ở việt nam đây :( :(

Ruacondeprai

Mấy bác ơi hình như c6-01 có hàng xách tay rồi đấy.em thấy trên thănglong mobile bán rồi.giá 8 chai đấy.mà em xem trên web nó ghi c6-01 có chức năng tivi out ma.ko biết có phải ko nưa.mấy bác lên xem thử đi.

boy_online01

hantinhtu_baby

Hàng mới về nên nóng hot như vậy! Đợi ít bữa nửa ắc sẻ giảm thui mà!Giá 7,5củ là múc tốt rồi.

dainguyen9040

có ai mua con này rồi thì up ảnh lên cho bà kon xem và báo giá lun nhak, e cug đag đợi nó ra, mà giá hơi cao!haizzzzz

hantinhtu_baby

Thế tóm lại là con c6-01 có out tv hả bác?nếu có thì 8 chai múc lun.

Múc đi! Help TV-out
có ai mua con này rồi thì up ảnh lên cho bà kon xem và báo giá lun nhak, e cug đag đợi nó ra, mà giá hơi cao!haizzzzz
Ảnh gì nửa!Thích ra tiệm check là kết à!máy hơi thô tý nhưng cầm rất đầm tay.Nếu ko vội đợi ít bữa chắc giá giảm ngay mà.