• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo Luận Sử Dụng Nokia C6-01

s60th5

ai cho mình hỏi : mình mới mua 1 con c6-01 gold chạy sẵn HDH symbian anna , mình cài ola chat thì lại báo lỗi , ngay cả khi máy đã được hack , ai biết cách khắc phục chỉ mình với , thank !

nhockfc

ai cho mình hỏi : mình mới mua 1 con c6-01 gold chạy sẵn HDH symbian anna , mình cài ola chat thì lại báo lỗi , ngay cả khi máy đã được hack , ai biết cách khắc phục chỉ mình với , thank !

chỉ lỗi ola thôi à? còn các Java game khác thì chạy có oke k bạn? lỗi cụ thể nó ra sao?
Bạn có thể nêu rõ vấn đề lên để mọi ng cùng giúp!
P/s: nếu có thể bạn flash lại máy cho ổn định.

s60th5

chỉ lỗi ola thôi à? còn các Java game khác thì chạy có oke k bạn? lỗi cụ thể nó ra sao?
Bạn có thể nêu rõ vấn đề lên để mọi ng cùng giúp!
P/s: nếu có thể bạn flash lại máy cho ổn định.
mình thử test thì thấy lỗi các game java , cụ thể : " lỗi nội bộ :Jsr plugin com.nokia.mj.impl.chapi.core.utils.serviceproviderinstaller cancelled íntallation " mình kiểm tra thấy máy chạy java 2.2 ko biết sao nữa ae nào biết khắc phục chỉ giúp mình nha , Thank !

mathanh

mình thử test thì thấy lỗi các game java , cụ thể : " lỗi nội bộ :Jsr plugin com.nokia.mj.impl.chapi.core.utils.serviceproviderinstaller cancelled íntallation " mình kiểm tra thấy máy chạy java 2.2 ko biết sao nữa ae nào biết khắc phục chỉ giúp mình nha , Thank !

bạn mua máy củ đúng kô, có những máy củ người ta đã hack rồi dọ bản hack của họ bị lổi nên gây ra lổi java trên, bạn có thể dùng bản FW của mình làm kô hề bị lổi đó

s60th5

bạn mua máy củ đúng kô, có những máy củ người ta đã hack rồi dọ bản hack của họ bị lổi nên gây ra lổi java trên, bạn có thể dùng bản FW của mình làm kô hề bị lổi đó
không , mình mua máy mới mà , máy chưa hề hack , mà mình cài bị lỗi , lúc đầu tưởng là máy chưa hack thì không cài đc , rùi mình hack xong vẫn bị lỗi vậy , nản quá chắc phải đợi ra belle rùi nâng lên xem sao .

hoangphonghd

Ai cho mình xin cái file 10282EDC.txt này đc ko.
Có việc rất cần gấp
C7 hay C6-01 cũng đc.
Thank nhìu

heo_bk

Cần các pro giúp đỡ về vấn đề hack con C6-01

Mình mới mua con này muốn hack phone để cài phần mềm mà loay hoay mãi không làm được. Mình đã làm theo cách chỉ dẫn trên các diễn đàn mà không được. Có pro nào đã hack thành công em này giúp mình với được không. Máy mình đã up len Anna.

vanquy75

mình đang sử dụng C6-01 FW 12, khi hết pin bị tắt nguồn, sạc xong bật lên thì screensaver không hoạt động, màn hình cứ sáng như vậy rất tốn pin, bạn nào có cách khắc phục không giúp mình với, mà sao vào diễn đàn cứ bị báo malicious software vậy.

loveat20

Belle cho C6-01

Anh em cho mình hỏi là mình thấy trên trang Chủ NOKIA đã có bản update chính thức Belle cho C6-01. Nhưng mình dùng *#0000# để kiểm tra thì lại báo là không có bản cập nhật, dùng Ovi Suite trên PC cũng không thấy bản cập nhật Belle. Vậy phải làm sao để nâng lên Belle cho C6-01 vậy? Anh em ai biết chỉ giúp mình, hiện tại mình đang dùng Anna.
À mà đối với C6-01 thì Anna tốt hơn hay nên lên Belle? Anh em ai dùng rồi cho mình ý kiến tý nhá.

i34_i3y_vjp

- cập nhật bằng điện thoại không lên belle dc (mình cũng không biết tại sao nữa), dùng ovisuite thi mình chưa thử.
- muốn lên belle thì dùng phoenix up lên belle thôi. Bạn tìm trong diễn dàn mình hoặc tìm google với từ khóa " up lên belle cho c6-01 với phoenix" (mình cũng vừa làm cho máy thằng bạn xong)
- Theo mình C6-01 lên belle sẽ tốt hơn đấy.

loveat20

Cám ơn bạn, mình vừa chat với nhân viên trên trang Nokia, họ bảo có thể chờ thêm một thời gian nữa. Chắc có lẽ còn mấy cái lỗi họ đang chỉnh sửa nên chờ thêm tý vậy. Mình đang dùng anna vẫn thấy ổn, nhưng cái bàn phím của tin nhắn nó xếp khác bàn qwerty nên bấm khó quá. Dùng Squype thì lại chậm chậm thế nào, thấy hình mấy cái Belle nó thay bàn phím giống bên IP nhưng hình như nhầm :( Thôi khi nào có up cũng đc.

AquaSta

Moderator
Dùng Navifirm download firmware về rồi up bằng phoenix :) Hoặc trên diễn đàn có nhiều rom cook lắm, Belle có từ đời nào rồi, giờ đã nhảy lên 2 - 3 phát belle update rồi, mới nhất là Belle Refresh ý