• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo Luận Sử Dụng Nokia C6-01

mrzingz

Mình đang dùng C6-01, mình thấy rất hài lòng, chỉ có một số vấn đề mình muốn nhờ ae giúp đỡ:

- Mình rất hay dùng đến ghi chú mà ghi chú mặc định của S^3 này nó sao ý, nó không có chế độ xem. Chọn vào ghi chú là nó lại thành chỉnh sửa luôn. Anh em ai có phần mềm nào viết ghi chú mà có cả mục xem ghi chú không cho mình xin với. Chứ cứ mỗi lần xem, tay bấm nhầm cái là lại sửa lung tung cái ghi chú. Rất bực mình với cái kiểu vậy. Mấy con SS, hay IP cái PM note của nó tuyệt thật. Có ai có cái giống thế cho mình xin nhé.

- Thứ hai là vấn đề pass cho thư mục ĐT, mình thấy trên con BB của thằng bạn, nó có mục cài pass cho từng phần, thư mục mình thích, khi vào thư mục đó phải gõ pass. Kiểu như mình tạo một thư mục cá nhân, không muốn ai vào, muốn vào phải biết đc = pass. Mình tìm mãi mà không thấy có PM nào đáp ứng đc, toàn là ẩn file. Như thế mình thấy hơi bất tiện. Mình thì cũng ko dấu gì "bí ẩn" lắm,chẳng qua muốn cho các icon game vào một thư mục rồi khóa lại, chỉ mỗi mình chơi đc.(vì cài game mấy thằng bạn cứ chơi tới hết pin mới trả, ko cho nó nói ích kỉ)
....
AE ai có thì send mình với nhé. Mình thank trước^^

P/e: Nếu có PM, ae giúp mình Signed luôn vì máy chưa hack và xin key với cer mãi cũng chưa đc.

cái note đó nhấn cái đầu là xem, nhấn cái 2 mới edit mà bồ. còn vấn đề thứ 2 thì mỗi HDH có cái riêng chứ, ví dụ như SS thì có bảo mật từng mục, vd tin nhắn, File của bạn,... còn sym^3 thì hem có cái đó. lúc trước mình có cái pm khoá từ mục đó, mà xài cho s60v5, để mình lục lại nếu có post lên cho ae, khoá = pass

loveat20

cái note đó nhấn cái đầu là xem, nhấn cái 2 mới edit mà bồ. còn vấn đề thứ 2 thì mỗi HDH có cái riêng chứ, ví dụ như SS thì có bảo mật từng mục, vd tin nhắn, File của bạn,... còn sym^3 thì hem có cái đó. lúc trước mình có cái pm khoá từ mục đó, mà xài cho s60v5, để mình lục lại nếu có post lên cho ae, khoá = pass

Không phải,đúng là ấn một cái là xem,nhưng chỉ cần đụng nhẹ lên màn hình là sửa ngay, nếu dài quá thì phải kéo xem,nhưng chạm nhẹ cái là sửa? Với cái bar thì nhỏ kéo khó quá, rất bất tiện.

Riêng! là đúng rồi, nhưng những cái cần thiết thì nên có chứ. ( con người mỗi nơi mỗi cách sống riêng, nhưng chắc ăn vẫn phải ăn, chẳng qua ăn gì thôi để sống chứ), tớ thấy cái đó cũng là rất cần thiết vì nếu là doanh nhân hay là các công việc có tính bảo mật cần phỉa khóa lại, cứ ẩn rồi mỗi lần làm lại... rất bất tiện.

Ưhm! thank bạn, có thì cho mình xin.

jimmyctho

tui thấy con này ngon nhất trong bộ c6-01, c7 ,n8!! tui dùng nhiều loại điên thoại trong đó có cả HDH android cuối cùng rút ra dc 1 kết luận: cùng 1 nền tảng mà con nào cảm thấy rẻ - chất lượng tốt - tốc độ tương đối nhanh thì xúc. cả con c6-01, c7, n8 y chang nhau về cấu hình(cái này qdinh ng mua nhiều nhất), 2 con kia chỉ hơn cái màn hình to,bộ nhớ 8G thì đâu quá cần thiết để mua. hi hi.......

mrzingz

tui thấy con này ngon nhất trong bộ c6-01, c7 ,n8!! tui dùng nhiều loại điên thoại trong đó có cả HDH android cuối cùng rút ra dc 1 kết luận: cùng 1 nền tảng mà con nào cảm thấy rẻ - chất lượng tốt - tốc độ tương đối nhanh thì xúc. cả con c6-01, c7, n8 y chang nhau về cấu hình(cái này qdinh ng mua nhiều nhất), 2 con kia chỉ hơn cái màn hình to,bộ nhớ 8G thì đâu quá cần thiết để mua. hi hi.......
giống sao đc bạn, n8 hơn 2 khoảng lớn nhất là 12mpx và cổng HDMI, C7 thì 8Gb + 3.5inch, tiền nào của nấy chứ, cái này tui mới sút, chơi game nóng kinh khủng, chơi alphalt6 HD hơn nữa tiếng tí mà nóng như lò lửa, nhưng ko sao hết, thỉnh thoảng chép Data quá tải có hiện tượng treo máy, chắc do thẻ tàu khựa, pin thì 1 tuần sạc chỉ 7 ngày.

loveat20

Với giá 6tr thì em C6-01 là rất tuyệt, không thể so sánh với N8 và C7 đc, nó đắt hơn có nghĩa nó có cái ngon hơn. N8 thì màn hình rộng, camera 12MP,AF, CZ mới là cái quan trọng, cổng HDMI, mặt chống xướt gorilla. Còn C7 thì màn hình rộng, có công nghệ NFC, 8GB bộ nhớ trong....
Lúc trước mình dùng đc gần 2 ngày, nhưng sau khi lên Anna thì nếu chơi game là không quá 10h "em" nó lại kêu "đói". Chán thế, cứ phải để qua chế độ tiết kiệm pin thì mới dùng đc lâu.

P/s: Có ai có nhu cầu mod icon các PM anna ko, mình có một ít cần thì mình mod cho. Cả 2 dạng file mif và svg

vanquy75

Với giá 6tr thì em C6-01 là rất tuyệt, không thể so sánh với N8 và C7 đc, nó đắt hơn có nghĩa nó có cái ngon hơn. N8 thì màn hình rộng, camera 12MP,AF, CZ mới là cái quan trọng, cổng HDMI, mặt chống xướt gorilla. Còn C7 thì màn hình rộng, có công nghệ NFC, 8GB bộ nhớ trong....
Lúc trước mình dùng đc gần 2 ngày, nhưng sau khi lên Anna thì nếu chơi game là không quá 10h "em" nó lại kêu "đói". Chán thế, cứ phải để qua chế độ tiết kiệm pin thì mới dùng đc lâu.

P/s: Có ai có nhu cầu mod icon các PM anna ko, mình có một ít cần thì mình mod cho. Cả 2 dạng file mif và svg

10h ở đây là chơi được 10h hay là đến 10h AM vậy, mình dùng thấy pin máy mình không chơi game được 10h đâu, hay pin mình có vấn đề nhỉ??

phicongtoan

pin máy mình từ lúc mua đến giờ là được 4 tháng mà chưa hôm nào dùng qua nổi 12h còn lướt web liên tục thì được 3h phải mua thêm cục pin dung lượng cao để dự phòng.

loveat20

10h ở đây là chơi được 10h hay là đến 10h AM vậy, mình dùng thấy pin máy mình không chơi game được 10h đâu, hay pin mình có vấn đề nhỉ??
TUỳ bạn à, nếu bạn cài nhiều PM chạy ẩn như (khoá máy, các widget...) thì sẽ tốn pin hơn. Mình chơi trò chém trái cây đó, chắc cũng tầm 7-8h, nghe gọi thì 4h là hết cỡ thôi. Còn nghe nhạc = tai nghe thì hơn 10h đó.

loveat20

À ae nào có widget E! với CNN video apac không cho mình xin với. Mình mới reset máy nhưng mất icon mấy cái đó. Chẳng hiểu bị gì! Ae có cho mình xin để cài lại cái. THank nhiều

phicongtoan

À ae nào có widget E! với CNN video apac không cho mình xin với. Mình mới reset máy nhưng mất icon mấy cái đó. Chẳng hiểu bị gì! Ae có cho mình xin để cài lại cái. THank nhiều
Bạn vào nokia store mà tải trong đó có hết đấy.

DODOnine

hỏi bạn nào có kinh nghiệm xí, mình đang dùng N82, 1 em cũng được nêu gương là pin yếu, bạn nào từng dùng cả 2 em (N82 và C601) rồi thì cho mình cái kết luận là em nào dùng cùng điều kiện thì trụ được lâu hơn.
Sắp tết rồi, cân nhắc đổi Sym^3. mong anh em rep sớm dùm nhé

mathanh

hỏi bạn nào có kinh nghiệm xí, mình đang dùng N82, 1 em cũng được nêu gương là pin yếu, bạn nào từng dùng cả 2 em (N82 và C601) rồi thì cho mình cái kết luận là em nào dùng cùng điều kiện thì trụ được lâu hơn.
Sắp tết rồi, cân nhắc đổi Sym^3. mong anh em rep sớm dùm nhé

N82 và c6-01 thì pin c6-01 trâu hơn, nếu muốn n82 pin trâu hơn thì dùng cục pin dung lương cao dùng khoản 3 ngày hết PIN, mình đang dùng 2 con này, thích cái máy ảnh của N82, thích cái đa điểm của c6-01, 2 cái này + lại = con N8

ohannguyent

lâu quá mới gặp bác Thanh, như em thì làm một em 603 mới ra, ngon, bổ mà rẻ. Có Belle, cpu 1Ghz, ram512M, NFC,... Tiếc là chưa có đủ lúa hic!

01699376977

anh mathanh củng xài c6-01 à!
chừng nào có phiên bản mới nhớ chia sẻ cho e với.... v24 cùi quá
:((

mathanh

lâu quá mới gặp bác Thanh, như em thì làm một em 603 mới ra, ngon, bổ mà rẻ. Có Belle, cpu 1Ghz, ram512M, NFC,... Tiếc là chưa có đủ lúa hic!

kô biết con này có hổ trợ chơi game 3D kô, nghe đồn con N500 nghe dữ lắm nhưng không chơi được Game 3D của symbian^3

ohannguyent

kô biết con này có hổ trợ chơi game 3D kô, nghe đồn con N500 nghe dữ lắm nhưng không chơi được Game 3D của symbian^3

603 chơi tốt anh ạh! Nó có GPU hỗ trợ 2D/3D, còn 500 thì ko có GPU nên ko chơi đc game 3D. Kết nhất là giá tiền lại rẻ hơn C6-01, chỉ có 5,8t thôi, chắc ráng trước tết làm một em hì. Dùng 5800 từ đó giờ cũng tới lúc update em nó rùi. Bác cũng làm một em cho dzui bác ah!

tranthanhnhon

đã từng xài ké thằng bạn em này, chưa kịp tìm hiểu hết tính năng của nó ^^, ít bữa nữa phải kiếm 1 em về xài chơi ^^

mathanh

603 chơi tốt anh ạh! Nó có GPU hỗ trợ 2D/3D, còn 500 thì ko có GPU nên ko chơi đc game 3D. Kết nhất là giá tiền lại rẻ hơn C6-01, chỉ có 5,8t thôi, chắc ráng trước tết làm một em hì. Dùng 5800 từ đó giờ cũng tới lúc update em nó rùi. Bác cũng làm một em cho dzui bác ah!

thui ta yêu kiểu dáng C6-01, quá thanh lịch

hoangtuong

con nay em mua lâu rùi nhưng ko thể cfw được bác nào biết làm chỉ bảo cho em với