• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo Luận Sử Dụng Nokia C6-01

mrzingz

Mình cũng định mua 1 con nhưng em nghe nói là pin nó yếu lắm phải không. A e nào đã dùng wa tư vấn dùm e về pin của C6-01. Nhân tiện a e test dùm e về vài trường hợp pin của nó lun nhak: nghe nhạc, nghe gọi, lướt web (wifi, 3G)..Thanks
àh quên hòi cái vụ pin nữa. nghe nói có 1k mAh à, chắc cùi mía lắm nhể. (sẵn có bồ này hỏi mình hỏi ké lun :D)

Blad

àh quên hòi cái vụ pin nữa. nghe nói có 1k mAh à, chắc cùi mía lắm nhể. (sẵn có bồ này hỏi mình hỏi ké lun :D)
Mình đang dùng C6-01 đây, cái vụ pin này thì mình sử dụng 1 tháng sạc pin có 30 ngày thôi :(

b0m_lx

Mình đang dùng C6-01 đây, cái vụ pin này thì mình sử dụng 1 tháng sạc pin có 30 ngày thôi :(

nếu dùng thường xuyên thì là vậy :))
mình dùng song song 2 máy c6 và n82 nên 1 tuàn mới sạc có 2 lần :))

mathanh

Mình dùng nghe gọi bình thường 3 ngày sạc 1 lần. Màn hình giảm mức thấp nhất vì c6 hiển thị rất tốt cho dù giảm xuống thấp nhất. Dùng mạng gsm. Nghe nhạc 1ngày 1giờ. Wifi khoảng 30phút 1ngày.
Tóm lại cho dù thế nào pin nó cũng trâu hơn dòng hệ điều hành khác. Như (ăn roi) (ai phon) =))pin nó cũng trâu hơn dòng hệ điều hành khác. Như (ăn roi) (ai phon) =))

mrzingz

vài hôm nữa là có hàng, giá bi giờ chỉ còn 6 tr chẵn. tại TGDĐ. mà nghe nói TGDĐ bán máy ko chất lượng hôk bik phải hôk nữa

b0m_lx

vài hôm nữa là có hàng, giá bi giờ chỉ còn 6 tr chẵn. tại TGDĐ. mà nghe nói TGDĐ bán máy ko chất lượng hôk bik phải hôk nữa
bán máy k chất lượng thì giờ nó có đứng vững trên thị trường đc nữa k ?

mrzingz

bán máy k chất lượng thì giờ nó có đứng vững trên thị trường đc nữa k ?
đâu có, tui chỉ nghe thoáng vậy thui àh, chứ chưa từng mua của nó lần nào, toàn mua của phuongtungmobile vs ninhkieumobile thôi. tui ở cần thơ. tuần này ăn hết rùi, tuần sau sút 1 em về rùi chuyển qua Sym^3 family lun ^^
kiếm trên net cả tuần lễ mà ko có 1 2pic nào nói về hình chụp bằng c6-01 hay c7 hết, chán thật

MinhThang

Manager
đâu có, tui chỉ nghe thoáng vậy thui àh, chứ chưa từng mua của nó lần nào, toàn mua của phuongtungmobile vs ninhkieumobile thôi. tui ở cần thơ. tuần này ăn hết rùi, tuần sau sút 1 em về rùi chuyển qua Sym^3 family lun ^^
kiếm trên net cả tuần lễ mà ko có 1 2pic nào nói về hình chụp bằng c6-01 hay c7 hết, chán thật

Anh em họ sài đã cũ rồi mà bác còn sợ gì? Nếu mua về để chụp hình thì mua máy chụp hình chuyên dụng cho tốt.

mrzingz

Anh em họ sài đã cũ rồi mà bác còn sợ gì? Nếu mua về để chụp hình thì mua máy chụp hình chuyên dụng cho tốt.
định em nó có 8mpx thì sẵn tay cho em nó làm máy chụp ảnh luôn, chứ đi đâu muốn chụp cái xách cái máy ảnh ra thì bất tiện quá. tuần trước có thử hàng demo ở tgdđ chụp ở showroom nó cũng chất lượng lắm, mà quên xem là dung lượng mỗi file chụp là bao nhiêu nữa.

b0m_lx

đây nè http://www.pdaviet.net/showthread.php?128388-So-sánh-camera-giửa-C7-và-C6-01

Hchien2009

đang tính lên đời, mà đang phân vân giữa con c6 và c7, thấy cũng nhiều vip mod mình đang xài c6, cho mình ý kiến nên xút em c6 này hay lên luôn con c7

satthumuhn1

đang tính lên đời, mà đang phân vân giữa con c6 và c7, thấy cũng nhiều vip mod mình đang xài c6, cho mình ý kiến nên xút em c6 này hay lên luôn con c7

nếu cần bộ nhớ 8G thì nên xúc c7
còn màn hình đẹp thì bạn chọn c6-01 đi :D
về cơ bản 2 em này y sì nhau thôi mà

satthumuhn1

Quên mất,em c7 nhà ta có thêm công nghệ NFC thì phải,muc c7 đi bạn :phọn c6-01 đi :D
Quên mất,em c7 nhà ta có thêm công nghệ NFC thì phải,muc c7 đi bạn :p

mrzingz

Quên mất,em c7 nhà ta có thêm công nghệ NFC thì phải,muc c7 đi bạn :phọn c6-01 đi :D
Quên mất,em c7 nhà ta có thêm công nghệ NFC thì phải,muc c7 đi bạn :p
NFC phải có 2 máy đều có NFC mới kết nối được mà, định sút c7 mà hem đủ xèng :D

mrzingz

Nokia no1

:p:p tình hình là mới sút em này về, cảm giác ban đầu ko đc quen cho lắm, do máy hơi bị nhỏ, nhưng cầm rất chắc tay, camera quá tuyệt, loa nhạc cũng như các dòng máy khác, cảm ứng hơi bị nhạy nên chưa quen ;;)
điểm chung theo tui là 8,5/10
mà sao cái cảm biến ánh sáng ko hoạt động nhỉ

mathanh

:p:p tình hình là mới sút em này về, cảm giác ban đầu ko đc quen cho lắm, do máy hơi bị nhỏ, nhưng cầm rất chắc tay, camera quá tuyệt, loa nhạc cũng như các dòng máy khác, cảm ứng hơi bị nhạy nên chưa quen ;;)
điểm chung theo tui là 8,5/10
mà sao cái cảm biến ánh sáng ko hoạt động nhỉ

bạn thử gọi 900 sau đó lấy tay chê lại phía trên bên góc trái màn hình nếu màn hình tắt là có hoạt động còn ko thì mang máy đi đổi ngay

Chỉnh sửa cuối:

mrzingz

bạn thử gọi 900 sau đó lấy tay chê lại phía trên bên góc trái màn hình nếu màn hình tắt là có hoạt động còn ko thì mang máy đi đổi ngay

cái đó là cảm biến tiệm cận mà bồ, tui nói cái mà ra nắng nó màn hình sáng lên, trong tối nó dịu lại í, hình như lên anna ko có. còn tất cả đều test ok hết rùi. gps có lúc nhanh lúc chậm, lúc nhanh thì 3s đã nhận đc 5 vệ tinh, còn lâu thì ko đc cái nào(test trong nhà :D), khi nhận trên 5 vệ tinh thì chuẩn ko cần chỉnh. camera thì cũng đc hơn là mấy em ss, chụp buổi tối thì chủ thể ok, còn xung quanh tối đen như mực :D:D, cái dual led kinh quá, buổi tối mà chụp tự sướng là ko thấy đường lun.
Game thì chơi rất ổn, ko giật 1 tí nào, mà game NFS Shift chơi thì rất mượt, mà đến lúc vòng cuối lúc chiến thắng có giật khoảng 0.5-1s, only 1 cái, chắc tại nó load thông tin, tạm chấp nhận đc.
Ngày đầu vọc 1 ngày sạc 2 lần :D
Phần nhạc thì rất là ổn, loa ngoài max ko rè, âm chuẩn hơn 523x. =D>=D>
Rung hơi bị yếu, chắc do nhìu cái cảm biến nên anh No ko dám cho rung mạnh, sợ rụng cảm biến :D:D

Chưa có cáp OTG + Tv-out nên chưa test đc, mà sao làm theo mấy cái topic hướng dẫn mà vẫn ko đc, mua cáp 3.5=> 2 hoa sen cũng ko đc(ko phải tv-out chính hãng NO). nó chỉ để kết nối tai nghe ko àh
Đó là ý kiến riêng tui khi sử dụng thui, có gì sai ae đừng chém nhá :p:p

Bổ sung là c6-01 có thể nghe nhạc onl ở mp3.zing.vn, nhacso.net, youtube.com,... tuôt luốt hết nhé, chỉ mới test đc mấy trang thui àh

Chỉnh sửa cuối:

mrzingz

mình có cái cap out tivi nà 60k

mình ở cần thơ, có ai bik chỗ nào bán cáp tv-out ko vậy? stereo nhé, mono nghe ko hay cho lắm. cáp OTG cũng ko cần cho lắm.

p/s: đã test tv-out = cáp tự chế :p:p hình rất trong, rõ nét, hem bik chế sao mà nó ra âm thanh stereo lun :D
tui ghép tín hiệu mass chung qua 2 cái hoa sen, rồi đỏ - đỏ, đen - vàng, ghim vào tv nó ra stereo rất chuẩn lun, đỡ tốn mua cọng cáp :D

Chỉnh sửa cuối:

loveat20

Mình đang dùng C6-01, mình thấy rất hài lòng, chỉ có một số vấn đề mình muốn nhờ ae giúp đỡ:

- Mình rất hay dùng đến ghi chú mà ghi chú mặc định của S^3 này nó sao ý, nó không có chế độ xem. Chọn vào ghi chú là nó lại thành chỉnh sửa luôn. Anh em ai có phần mềm nào viết ghi chú mà có cả mục xem ghi chú không cho mình xin với. Chứ cứ mỗi lần xem, tay bấm nhầm cái là lại sửa lung tung cái ghi chú. Rất bực mình với cái kiểu vậy. Mấy con SS, hay IP cái PM note của nó tuyệt thật. Có ai có cái giống thế cho mình xin nhé.

- Thứ hai là vấn đề pass cho thư mục ĐT, mình thấy trên con BB của thằng bạn, nó có mục cài pass cho từng phần, thư mục mình thích, khi vào thư mục đó phải gõ pass. Kiểu như mình tạo một thư mục cá nhân, không muốn ai vào, muốn vào phải biết đc = pass. Mình tìm mãi mà không thấy có PM nào đáp ứng đc, toàn là ẩn file. Như thế mình thấy hơi bất tiện. Mình thì cũng ko dấu gì "bí ẩn" lắm,chẳng qua muốn cho các icon game vào một thư mục rồi khóa lại, chỉ mỗi mình chơi đc.(vì cài game mấy thằng bạn cứ chơi tới hết pin mới trả, ko cho nó nói ích kỉ)
....
AE ai có thì send mình với nhé. Mình thank trước^^

P/e: Nếu có PM, ae giúp mình Signed luôn vì máy chưa hack và xin key với cer mãi cũng chưa đc.