• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo Luận Sử Dụng Nokia C6-01

Inuyasha1987

Có vẻ mới có thăng long mobile nó bán nhưng giá 8tr thì hơi chát, chờ thêm 1 thời gian nữa khi tất cả các cửa hàng đều có xem mặt bằng giá nó thế nào

hantinhtu_baby

Con c6-01 này chụp ảnh ko có tự động lấy nét mới đau chứ

Xem lại đi bạn!chắc bạn lầm máy nào đó!
Nokia C6- 01 Camera 8MP tự động lấy nét,hai đèn flash LED,hổ trợ quay phim HD 720p bạn ạh!

Chỉnh sửa cuối:

cd11

Ngoài N8 ra, hiện tại chưa có S^3 nào có AF.
Nói chung bây giờ mỗi dòng sản phẩm Nokia có sự phân hóa thực sự rõ rệt (bắt đầu đổi tên), không na ná nhau như trước nữa đâu;;)

BuuPhucCT

Well-Known Member
Máy này được cái màn hình có thêm Clearblack nên đẹp hơn màn hình của N8 và C7. Nếu giá trên dưới 7tr sẽ rất OK.

assassinzero

Sao chờ lâu quá mà ko thấy tung ra thị trươngg2 nhĩ, Làm N8 ko nổi, chắc làm e này thôi :D Chán 5800 quá rồi:D

Ruacondeprai

Xem lại đi bạn!chắc bạn lầm máy nào đó!
Nokia C6- 01 Camera 8MP tự động lấy nét,hai đèn flash LED,hổ trợ quay phim HD 720p bạn ạh!

em xem kỹ lắm rồi ở mấy trang web nước ngoài ý.họ nói rõ là(hỗ trợ lấy nét đầy đủ,tức là ko có tự động lấy nét)nếu lại giống em c7 thì chán lắm. C7 giờ hạ giá từ 9.1 chai giờcòn 8.6 chai rồi.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

http://www.slashgear.com/nokia-c6-01-review-25116309/

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

Em dịch hộ các bác luôn nè http://translate.google.com.vn/tran...ww.slashgear.com/nokia-c6-01-review-25116309/

Nokia c6-01 ko có tự động lấy nét!

Chỉnh sửa cuối:

hantinhtu_baby

em xem kỹ lắm rồi ở mấy trang web nước ngoài ý.họ nói rõ là(hỗ trợ lấy nét đầy đủ,tức là ko có tự động lấy nét)nếu lại giống em c7 thì chán lắm. C7 giờ hạ giá từ 9.1 chai giờcòn 8.6 chai rồi.

http://www.slashgear.com/nokia-c6-01-review-25116309/

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

Em dịch hộ các bác luôn nè http://translate.google.com.vn/tran...ww.slashgear.com/nokia-c6-01-review-25116309/

Nokia c6-01 ko có tự động lấy nét!

Với Camera8MP khả năng quay videos HD 720p cộng thêm màn hình Amoled công nghệ ClearBlack hiển thị hình ảnh sắc nét tuyệt vời không thua kém gì Super Amoled.Về khoản quay phim chụp hình thì C6-01 không làm các bạn thất vọng đâu!

mathanh

đoạn video nhận set về c6-01, và c7 đã được đêm ra so sánh, nếu nokia tung con C6-01 này ra sớm thì N8 và C7 sẻ bị đào thải thôi

[video=youtube;z0ym4R5PYrg]http://www.youtube.com/watch?v=z0ym4R5PYrg[/video]

Khoaaa

Với Camera8MP khả năng quay videos HD 720p cộng thêm màn hình Amoled công nghệ ClearBlack hiển thị hình ảnh sắc nét tuyệt vời không thua kém gì Super Amoled.Về khoản quay phim chụp hình thì C6-01 không làm các bạn thất vọng đâu!

với lại sử dụng ống kính thường chứ ko phải ống carl zeiss. Cho nên chất ảnh sẽ ko bằng n8 đc

assassinzero

THôi chết rồi, đang me C6 01 mà ko dùng kinh cazeiss + ko có chế độ lấy nét thì làm sao mà chụp macro.
N8 thì bị lỗi nguồn, ko bik cái nào luôn. C7 thì nữ tính quá. HIXXX. Bó tay với Nokia

Test thử cái S7233 + Optimus of LG thì chán :)

hantinhtu_baby

với lại sử dụng ống kính thường chứ ko phải ống carl zeiss. Cho nên chất ảnh sẽ ko bằng n8 đc

Chài lấy C6-01 đi so vs N8 kìa.
THôi chết rồi, đang me C6 01 mà ko dùng kinh cazeiss + ko có chế độ lấy nét thì làm sao mà chụp macro.
N8 thì bị lỗi nguồn, ko bik cái nào luôn. C7 thì nữ tính quá. HIXXX. Bó tay với Nokia

Test thử cái S7233 + Optimus of LG thì chán :)

Yên tâm đi bạn!Ống kính gì ko quan tâm quan trọng chất lượng hình ảnh thôi!Ra cửa hàng mà texted Camera con này chắc bạn ko phàn nàn đâu.

Khoaaa

Chài lấy C6-01 đi so vs N8 kìa.

Yên tâm đi bạn!Ống kính gì ko quan tâm quan trọng chất lượng hình ảnh thôi!Ra cửa hàng mà texted Camera con này chắc bạn ko phàn nàn đâu.

ai nói bạn ống kính ko quan trọng, ống kính quyết định 60% chất lượng ảnh đấy, điều đó tại sao mà các máy ảnh DSLR đều có ống kính mắc kinh khủng có khi giá tiền còn hơn cả Body.

Nokia là vậy ko bao giờ làm 1 cái đt hoàn hảo. cái này đc nhưng sẽ mất cái kia. Vì vậy ai muốn trãi nghiệm sym3 thì C6 là 1 sự lựa chọn thích hợp.

assassinzero

Thấu kinh Cazeiss thì rất nổi tiếng. Ko có nó hơi tiếc.
Nhưng mà ý mình là máy ko có chế độ lấy nét, ko lấy điểm dc nên ko thể chụp macro.
Hiện giờ thì chỉ có N8 là chụp dc thôi, nhưng mua trúng cái bị lỗi nguồn thì lôi thôi quá. mà mình cũng ko có nhiều thời gian nữa.^.^

Khoaaa

Thấu kinh Cazeiss thì rất nổi tiếng. Ko có nó hơi tiếc.
Nhưng mà ý mình là máy ko có chế độ lấy nét, ko lấy điểm dc nên ko thể chụp macro.
Hiện giờ thì chỉ có N8 là chụp dc thôi, nhưng mua trúng cái bị lỗi nguồn thì lôi thôi quá. mà mình cũng ko có nhiều thời gian nữa.^.^

mua để chụp tết àh, nếu ko thì sang năm đợi lô hàng mới về mua xúc..
hihi mình cũng muốn mua bây giờ lắm nhưng chưa đủ tiền

assassinzero

hehe, mua để chơi têt với noel này mà giờ chưa thấy hình bóng C6 01 đâu hết ^.^ ko lẽ Nokia dại tới mức ko tung hàng ra trong đợi mua sắm này.
Đợi sang cuối năm sau thì Nokia mới có chip dual ^.^ trứoc tết này mà ko mua thì chờ thêm vài tháng nữa ^.^