• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo Luận Sử Dụng Nokia C6-01

mathanh

sao thegioididong ko thấy gì hết vậy? Mức giá 8t6 hới mắc, theo mìh nằm mức 6,5-7tr sẽ bán tốt hơn.

chắc là họ lộn với C7 rồi, thấy chưa nhân viên của nokia còn không nắm được vấn đề thì sao mà phục vụ tốt cho tụi mình được

ohannguyent

cũng mong kiếm một em đặng cook mod cho dzui. Mà kiểu này chắc...chờ lòi le rùi!

Khoaaa

tự động lấy nét nhưng thứ này có thể nấu vô fw, hay những gì máy kia có máy này không có cũng có thể cook vào cho có:D:D:D:D:D:D:D

mục đích của nokia ra c6-01 là để cho chúng ta cook, hãy nhìn những cái sạc và usb, mình đoán không lầm con này có thể chạy flash phone = JAF

không như n8 nó mà chết usb thì chết sạc luôn, mình nghĩ không lầm thì n8 của nokia hình như là đang bán tháo bán chạy để gởi vốn. vì nó lổi phần mềm và cả phần cứng, nghiêm trọng

cái Af thuộc về phần cứng liên quan tới ống kính, ko có ống kính quang học làm sao mà máy tự lấy nét đc.

Trvuphuong

Member
cái Af thuộc về phần cứng liên quan tới ống kính, ko có ống kính quang học làm sao mà máy tự lấy nét đc.

Uh. Đúng vậy! Như con x6 của mình lúc lấy nét là cái camera của nó chuyển động ak nha!

Trvuphuong

Member
Sao bác để ý kĩ thế, camera bé tí làm sao nhìn?

ghé sát con mắt vào mà nhìn. Nó còn có cả shutter nữa cơ

không cần phải áp sát mắt đâu, bạn chỉ cần ấn giữ nhẹ cái phím camera là cái ống kính nó nhô lên nhô xuống để lấy nét là thấy à nếu lấy được thì nó kiêu cái tút, có khi áp tai vô còn nghe thấy tiếng cái camera nó nhảy nữa kìa! Nhưng mình thấy nó không chuyên nghiệp bằng camera của n73, chỉ cần quay ống kính về phía ánh sáng là nó kiêu cái tút!

Chỉnh sửa cuối:

Khoaaa

không cần phải áp sát mắt đâu, bạn chỉ cần ấn giữ nhẹ cái phím camera là cái ống kính nó nhô lên nhô xuống để lấy nét là thấy à nếu lấy được thì nó kiêu cái tút, có khi áp tai vô còn nghe thấy tiếng cái camera nó nhảy nữa kìa! Nhưng mình thấy nó không chuyên nghiệp bằng camera của n73, chỉ cần quay ống kính về phía ánh sáng là nó kiêu cái tút!

ko ghé sát con mắt cộng với nhấn nút lấy nét mà làm sao thấy đc thấu kính chuyển động đc. N73 làm j có chức năng máy tự động lấy nét đc (chức năng này chỉ có trên máy compact và Dslr) còn ko phải nhấn nút lấy nét.

assassinzero

Đúng là thấu kinh có chuyển động để lấy nét. Kiểu này thì bb C6 01 luôn rồi :)
N8 hoặc N900 thôi. N900 chạy dc cả Android 2.3, mựot ko thua gì máy cài of HTC, nhưng thua về cảm biến camera

Trvuphuong

Member
ko ghé sát con mắt cộng với nhấn nút lấy nét mà làm sao thấy đc thấu kính chuyển động đc. N73 làm j có chức năng máy tự động lấy nét đc (chức năng này chỉ có trên máy compact và Dslr) còn ko phải nhấn nút lấy nét.

Không bác chỉ cần để khoảng các một gang tay là thấy rồi!!!
ai bảo bác là n73 ko có tự động lấy nét thế? Nó cũng là ống kính carl zeiss à nha lấy nét tự động đàng hoàng bác tham khảo nhé www.nokia.com.vn/tim-san-pham/tat-ca-dien-thoai/nokia-n73/dac-diem-ky-thuat

Khoaaa

Không bác chỉ cần để khoảng các một gang tay là thấy rồi!!!
ai bảo bác là n73 ko có tự động lấy nét thế? Nó cũng là ống kính carl zeiss à nha lấy nét tự động đàng hoàng bác tham khảo nhé www.nokia.com.vn/tim-san-pham/tat-ca-dien-thoai/nokia-n73/dac-diem-ky-thuat
Haha Có cần phải làm y chang như vậy ko ai kêu ghé sát con mắt vào làm chi :D nếu mà mình nói ghé sát con mắt "trái " vào chắc cũng có bác nói "ghé mắt phải cũng đc mà" :))
Thì mình có nói N73 ko có AF đâu ,Af trên N73 đều giống y chang trên tất cả đt của lấy nét của NOKIA, là phải focous bằng tay chứ ko phải là máy nó tự động lấy nét giống như trên các dòng Compact KTS đc

mathanh

mới gọi điên thoại lên 18001516 nokia care hỏi nói khoảng 1-2 tuần nửa có

Ruacondeprai

Móc đâu ra nokia c6-01 8,6 triệu hả mấy ông? Thanglongmobile đang bán 7,2 triệu kia.nếu 8,6 thì còn đắt hơn cả c7 8,5 triệu à? Vây thôi dùng c7 luôn đi. C6-01 hơn c7 mỗi cái màn hình CBD 3,2 bé tí hả. Còn c7 màn hình 3,5 inch ,8GB Bộ trong,out-tv 720p

huytep

Chò em này mãi. không biết có ra trước tết âm không. nếu không ra thì đanh mua em khác để chơi tết vậy.

Inuyasha1987

Chờ dài cổ vẫn chả thấy Nokia bán con này ở Việt Nam :(, không khéo nhắm con khác của HTC or SS chứ chờ con này lâu quá :( :(

sinhlaser

con C6-01 này có TV-Out nha các bác \-/ chắc chắn sẽ xúc em này nếu giá < 7 chai >:)>:)>:)>:)

ohannguyent

trời sao đợi mãi mà không thấy ông nokia bán C6-01 vậy

khi nào có hú tui mua với nghe! Ở Đồng nai ko có thông tin, híc, nhờ bồ coi dùm đặng hốt một em về vọc...

boy_online01