• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia C6

BuuPhucCT

Well-Known Member
Cho mình hỏi con C6 đánh tiếng việt telex đc không nhỉ

Những dòng máy nokia có bàn phím QWERTY như dòng E và C6 đều có hỗ trợ gõ tiếng Việt theo kiểu telex. Bạn thử chọn ngôn ngữ tiếng Việt rồi gõ thử xem sao nhé

karlovo

bạn bấm vào Menu ->tuỳ chọn -> sắp xếp -> chọn thư mục cần xoá và xoá đi là xong.:D:D:D chúc bạn thành công!!

cảm ơn bạn :D, mình dùng N95 khá lâu nên ko biết, mình cứ hiểu cái từ sắp xếp có nghĩa là di chuyển nên ko click vào, tại dùng N95 muốn xóa thì ấn C là xong nên hơi gà với dòng cảm ứng :(

vnonline

Theo mình C6 có bàn phím qwerty là cải tiến mà mình thấy muốn mua nó nhất, loa thì chắc sẽ dùng loa di động kèm nghe thôi, cáp màn hình thì một số người nói là dễ hỏng, thực ra máy đã qua quá trình hoạt động test thử trước khi đưa ra bán, đây ko phải mẫu điện thoại gập, trượt đầu tiên nữa nên việc đứt cable màn hình chắc khi đó máy bạn đã quá cũ bán lâu rồi :D, máy chậm là đúng vì cpu chỉ là 424 MHz, ram cũng chỉ 128 và giá tiền cũng chỉ là 5.410.000 hoangha bán vậy.Mình kết bàn phím và giá của nó, X6 cầm có cảm giác ko đầy tay, hơi tuột với con trai tay hơi to và thô, khi nhắn tin bàn phím ảo chiếm nhiều khoảng nhập liệu làm khoảng hiển thị bé quá. Nếu ai thích xài c6 thì mua thêm cái 1202 nữa là ngon, hoặc 1 e ê63 cũ cũng đc pin tốt.

transontung90

các bạn có thể chỉ dùm mình làm thế nào để cài đc vbag ko

mình đã install vào máy , active code mà vẫn ko chơi đc , load game lúc đc lúc ko mà vào game thì lại hình rất bé , cũng ko biết chỉnh phím ở đâu ......... bó tay luôn , ko thể nào làm đẹp như trên ss của bác ilumax , mà chạy cái này rất hay bị đơ máy

leuyphonp

Cac bac cho minh hoi,hien ben cua hang MAINGUYEN co C6 mau trang khong vay,mua ben MNGUYEN hang co tot khong,co khi nao mua nham hang xach tay khong??

BuuPhucCT

Well-Known Member
Cac bac cho minh hoi,hien ben cua hang MAINGUYEN co C6 mau trang khong vay,mua ben MNGUYEN hang co tot khong,co khi nao mua nham hang xach tay khong??

Vấn đề này thì bạn cứ qua siêu thị của họ rồi thử là biết liền chứ gì. MÌnh thấy mainguyen bán hàng giá cũng khá cao nên hắc k bán hàng dỏm đâu. Mà đã là siêu thị thì chẳng có chỗ nào dám bán hàng xách tay vì hàng xách tay làm gì có cái thẻ NOKIA CLUB tiếng Việt.

TruongHan

Super V.I.P
đã có bro nào hack đc C6 chưa :(
Mọi dòng máy S60v5 đều hack được bằng cách Build FW,đã có FW Hacked cho C6 trong ĐÂY
C6 chắc cũng chỉ hack được bằng cách Flash với Cook FW thôi. Những FW mới thì hello_OX bó tay
Quên HelloOX đi ^^
mình đã hack con C6 bằng JAF nhưng mà hack xong máy lỗi tè le luôn nên phải dùng phoenix chạy lại fw cho máy
Chỉ add rompatcher vào để hack thôi thì không làm lỗi máy được,có thể khi Flash FW vào máy bị lỗi

bosscarrot

Mấy bạn dùng C6 ơi, dùng c6 thì bàn phím qwerty cảm ứng có giống bàn phím của 5800 không. Vậy có thể đánh telex bằng qwerty cảm ứng chứ, hay là chỉ dùng bằng phím cứng đc thôi.

lux2011

Tình hình là em đã hack ok con C6 roi,nhung sao luót wed lại không xem đuoc phim ta.chỉ xem đuoc trên youtube thôi. có ai biét cái này không giúp em vói.

huutrung_vt

Tình hình là em đã hack ok con C6 roi,nhung sao luót wed lại không xem đuoc phim ta.chỉ xem đuoc trên youtube thôi. có ai biét cái này không giúp em vói.

bạn kiếm đâu trình duyệt nào để xem fim được thế :))

hantinhtu_baby

Con nay co xem duoc oln ko may bac,mai onl bang dt nen ko go dau duoc thong cam nha

S60V5 hay C6 tích hợp flash 3 nên không xem online đc đâu,chỉ yotube và nhạc của tui hổ trợ .Muốn xem phim,nghe nhạc trực tuyến chuyển sang dùng galaxyS hay Iphone4 xem vô tư luôn .

lux2011

Ok em hiểu rồi,cho em hỏi 1 vấn đè nua là, hôm no e có cài phần mềm openhubvideo dể xem trên youtube nhung thấy chãng có gì hay nên em dã gõ ra, nhung sau khi gõ ra mất luôn phần mềm youtube có sẵn trên máy. có cách nào phục hồi lại không anh?

hantinhtu_baby

Ok em hiểu rồi,cho em hỏi 1 vấn đè nua là, hôm no e có cài phần mềm openhubvideo dể xem trên youtube nhung thấy chãng có gì hay nên em dã gõ ra, nhung sau khi gõ ra mất luôn phần mềm youtube có sẵn trên máy. có cách nào phục hồi lại không anh?

Vào bằng trình duyêt web hay opera download hoặc vào Ovi store .Mà trên 4 rum củng có đấy!

tungtt

Bro nào dùng vietmap không? Máy mình khi cài vietmap thì vào phần cấu hình không thay đổi được nhấn vào nó cứ trơ vậy ah. Các chức năng khác vẫn hoạt động bình thương??????

bupunhoc

cho mình hỏi cái ,dt c6 của mình để chế độ tự xoay màn hình ,mình xoay rồi nhắn tin một hồi rồi nó bị đơ lun ko xoay dc nữa ,nút khởi động cũng đơ theo lun phải tháo pin ra rồi vô lại mới hết ,giờ phải làm sao hả các pro hic hic