• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia C6

GER2407

Nhưng con X6 8Gb hình như chỉ có màu xanh dương, nhìn chán lắm.
Mà C6 có bàn phím thật thì chắc chơi game tốt hơn nhỉ? Nhưng mỗi tội dày quá, bỏ túi quần jean chắc nát mất.

X6 8G hiện tại thì chỉ có 1 mau xanh dương thôi.
C6 có bàn phím thì tiện hơn về mặt nhắn tin, nhưng nếu quen rồi thì X6 bấm phím ảo cũng được.
Chơi game bây giờ chủ yếu là chơi bằng cảm biến chuyển động và bấm trên màn hình thôi chứ, cảm giác mới tuyệt làm sao.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Nhưng con X6 8Gb hình như chỉ có màu xanh dương, nhìn chán lắm.
Mà C6 có bàn phím thật thì chắc chơi game tốt hơn nhỉ? Nhưng mỗi tội dày quá, bỏ túi quần jean chắc nát mất.

Theo thông tin từ Nokia thì X6 8GB cũng có 2 phiên bản màu xanh dương và màu đen nhưng tại Việt Nam thì chỉ thấy có màu xanh dương thôi. Chán

kiddaica3112

Theo thông tin từ Nokia thì X6 8GB cũng có 2 phiên bản màu xanh dương và màu đen nhưng tại Việt Nam thì chỉ thấy có màu xanh dương thôi. Chán

màu đỏ mận mà anh nghe đồn là sang tháng 10 mới có hay sao ý

chithanh112

X6 8G hiện tại thì chỉ có 1 mau xanh dương thôi.
C6 có bàn phím thì tiện hơn về mặt nhắn tin, nhưng nếu quen rồi thì X6 bấm phím ảo cũng được.
Chơi game bây giờ chủ yếu là chơi bằng cảm biến chuyển động và bấm trên màn hình thôi chứ, cảm giác mới tuyệt làm sao.
Có nhiều trò phải cần bàn phím mới chơi đc mà. Mà chơi bằng phím ảo nhiều khi nó cứ kiểu gì í :-?
C6 vừa cảm ứng, vừa có bàn phím thì chơi game sẽ tiện hơn chứ nhỉ?
Đang phân vân c6 vs x6, có lẽ đợi mấy tháng nữa xem thêm đánh giá về C6, vs xem x6 8gb có màu mới ko đã ;))

xsamxungx

chưa biết thế nào đang chờ mọi người đánh giá khách quan vì nếu như k có gì hay thì cứ 5k8 mà tang dù sao củng tương đương nhau về khoản loa thì thua còn khoảng phím đầy đủ thì củng ok mỗi cái có cái nét riêng

GER2407

Có nhiều trò phải cần bàn phím mới chơi đc mà. Mà chơi bằng phím ảo nhiều khi nó cứ kiểu gì í :-?
Đang phân vân c6 vs x6, có lẽ đợi mấy tháng nữa xem thêm đánh giá về C6, vs xem x6 8gb có màu mới ko đã ;))

Oạch....Chơi bằng cảm biến thì dùng phím ảo để làm gì nhỉ?
Mình chỉ chơi những trò mà dùng cảm biến thôi, ko có bàn phím lên ko chơi mấy trò đó. :D

BuuPhucCT

Well-Known Member

Thích cái nào thì mua cái ấy thôi vì máy nào cũng có điểm hay và dở khác nhau. Tùy theo nhu cầu của bạn là thích giải trí hay thích soạn văn bản mà chọn máy phù hợp.

liuymax

Theo ý kiến của e thì bác nào muốn chơi game giả lập Vnes, Vbag, N-gage thì C6 là sự lựa chọn k hề tồi :D e đang sài đây, nói chung là chơi game tuyệt cú mèo :D

Chỉnh sửa cuối:

BuuPhucCT

Well-Known Member
The ý kiến của e thì bác nào muốn chơi game giả lập Vnes, Vbag, N-gage thì C6 là sự lựa chọn k hề tồi :D e đang sài đây nói chung là chơi game tuyệt cú mèo :D

Nhưng nó lại thiết kế cái phím điều hướng nằm bên phải nghịch tay quá. Như N97 phím 5 chiều nằm bên trái chơi game mới đã

liuymax

Nhưng nó lại thiết kế cái phím điều hướng nằm bên phải nghịch tay quá. Như N97 phím 5 chiều nằm bên trái chơi game mới đã

Công nhận với bác là hơi ngược so với e N97, lúc đầu bấm hơi gượng, nhưng h thì e quen rồi :D tại cái này cũng k đến nỗi khó làm quen lắm, cũng giống mình chơi gam trên PC vậy, phím điều hướng cũng nằm bên phải mà bác :D

BuuPhucCT

Well-Known Member
Công nhận với bác là hơi ngược so với e N97, lúc đầu bấm hơi gượng, nhưng h thì e quen rồi :D tại cái này cũng k đến nỗi khó làm quen lắm, cũng giống mình chơi gam trên PC vậy, phím điều hướng cũng nằm bên phải mà bác :D

Thêm 1 vấn đề nữa là pin của em nó chỉ có 1200mah thôi nên chơi game chắc cũng k trụ được lâu.

liuymax

Thêm 1 vấn đề nữa là pin của em nó chỉ có 1200mah thôi nên chơi game chắc cũng k trụ được lâu.

Cũng công nhận với bác luôn, e dùng chính là E63 nên vấn đề pin của e nó e chưa thấy phiền toái. Khi nào phiền toái quá thì múc 1 em Galilio 1700mA vậy :D
Còn như bình thường e chơi game cũng đc tầm 2 ngày ở chế độ offline :D nhưng thực ra chỉ để vọc cho biết, chứ xong rồi cũng chẳng bao h động vào nữa :))

Share các bác vài tấm hình :D

Chỉnh sửa cuối:

xsamxungx

Cũng công nhận với bác luôn, e dùng chính là E63 nên vấn đề pin của e nó e chưa thấy phiền toái. Khi nào phiền toái quá thì múc 1 em Galilio 1700mA vậy :D
Còn như bình thường e chơi game cũng đc tầm 2 ngày ở chế độ offline :D nhưng thực ra chỉ để vọc cho biết, chứ xong rồi cũng chẳng bao h động vào nữa :))

cái này là game giả lập ah

Last edited by a moderator:

Auto

bộ rom game này b down ở đâu vậy?

Last edited by a moderator:
cac a ,cac chi cho e hoi ve C6 voi,e dag dinh mua may' any`,nhg k hieu dung co tot k nua~!Ai da dug thu roi`,hoac co y kien gi` thi tu van cho e vs!E thay con nay` dep,ma lai re nua~!Moi ng dung co thay bi loi~ fan` mem k?giup e nhe'! Thx nh` nh` :x

BuuPhucCT

Well-Known Member
cac a ,cac chi cho e hoi ve C6 voi,e dag dinh mua may' any`,nhg k hieu dung co tot k nua~!Ai da dug thu roi`,hoac co y kien gi` thi tu van cho e vs!E thay con nay` dep,ma lai re nua~!Moi ng dung co thay bi loi~ fan` mem k?giup e nhe'! Thx nh` nh` :x

Mình đã có bài viết nhận xét về C6 rồi. Bạn có thể tham khảo. C6 thực ra chỉ khác 5800 ở cái bàn phím trượt ngoài ra từ màn hình, chip , Hđh đều y như 5800.