• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia C6

conganh0510

Báo cáo các bác, tình hình là em đang phân vân giứa con C6 và E5 chuẩn bị ra mắt. Em đặc biệt quan tâm đến vấn đề camera, vì vậy bác nào có máy rồi thì post thử vài hình lên để cho mọi người cùng xem khả năng chụp ảnh và quay film của C6 đi ạ.Lúc trước em dùng 5k8 chán nhất khoản chụp ảnh vào ban đêm, cứ như là hàng Hồ Cẩm Đào ấy

liuymax

Ngày đầu tiên sử dụng C6 nói chung là ổn các bác ạ :D

Phím QWERTY tiện cho việc soạn thảo, mail, web mà giải trí cũng k đến nỗi tồi, chụp ảnh tài liệu thì khá tốt mặc dù e chỉ để mức 2M (mục đích chính của e khi sử dụng camera trên đt là chụp tài liệu :D)

E này đc cái ưu điểm vào web là tự động connect vào Wireless đã kết nối từ trước (trc e dùng 58 không có Fn này), như laptop vậy, rất tiện ;)

Ps: nhược điểm là ở pin, vì e sài wifi liên tục nên chỉ chịu đc từ sáng đến chiều khoảng 7 tiếng :( :D chẳng bù cho e E63 connect wifi liên tục cũng đc tầm 2 ngày :))
Thêm nữa là k hỗ trợ chức năng TV out :( thôi thì đc cái lọ thì mất cái chai vậy ;))

Chỉnh sửa cuối:

vietdung1989

mình nghiêng về x6 hơn vì có TV out ,tai nghe đi kèm ngon, camera hàng hiệu đặc biệt là kiểu dáng đẹp hơn C6 nhiều nhìn C6 cứ thấy nó yếu ớt thế nào ấy, tiếc là em X6 không có Qwerty :-/ , em nó mà thêm cái bàn phím vào dù thêm 400-500k nữa thì cũng không thành vấn đề :ar!

Chỉnh sửa cuối:

BuuPhucCT

Well-Known Member
mình nghiêng về x6 hơn vì có TV out ,tai nghe đi kèm ngon, camera hàng hiệu đặc biệt là kiểu dáng đẹp hơn C6 nhiều nhìn C6 cứ thấy nó yếu ớt thế nào ấy, tiếc là em X6 không có Qwerty :-/ , em nó mà thêm cái bàn phím vào dù thêm 400-500k nữa thì cũng không thành vấn đề :ar!

Có thêm bàn phím cũng hay nhưng trượt nhiều thì lại hư cáp màn hình. Cứ như X6 khi đã nhấn phím ảo quen rồi thì cũng nhanh không thua gì bàn phím thật.

master09

Mình đã đọc từ đầu trang tới cuối trang và đã đưa ra quyết định là X6. mình cũng thích C6 có bàn phím QWERTY nhưng sợ đứt cáp. C6 đc cái đầy đủ mọi thứ phải không các bạn!

master09

cho mình hỏi loa ngoài của X6 là loa đơn hay kép và chất lượng có đc như 58 không

manhphanmem

- X6 có 2 loa ngoài, mình nghe có cảm giác to và chắc hơn 5800.
- Loa ngoài X6 thời điểm này mình thấy nghe là đỉnh nhất của nokia, như kiểu ngày xưa loa ngoài của N81 là đỉnh nhất ý nhưng bay giờ N81 ngừng sản xuất rùi => X6 là đỉnh nhất
(đó là cảm nhận riêng của mình khi đã sài cả N81 và X6 {X6 mình dùng thử nhưng xem xét rất kỹ loa ngoài}, còn tùy tai cảm nhận của mọi người)

Chỉnh sửa cuối:

BuuPhucCT

Well-Known Member
- X6 có 2 loa ngoài, mình nghe có cảm giác to và chắc hơn 5800.
- Loa ngoài X6 thời điểm này mình thấy nghe là đỉnh nhất của nokia, như kiểu ngày xưa loa ngoài của N81 là đỉnh nhất ý nhưng bay giờ N81 ngừng sản xuất rùi => X6 là đỉnh nhất
(đó là cảm nhận riêng của mình khi đã sài cả N81 và X6 {X6 mình dùng thử nhưng xem xét rất kỹ loa ngoài}, còn tùy tai cảm nhận của mọi người)

Nhưng loa của X6 thì chát hơn loa của 5800 mặc dù âm lượng có lớn hơn chút đỉnh. Thực ra thì điểm mạnh của X6 so với 5800 là ở cái màn hình cảmu71nf điện dung chứ k phải ở cái loa ngoài.

master09

mình mới lấy X6 sáng nay trên TGDĐ HCM 6tr8 thấy cũng khá ổn phá cái đã. ah! mình đang cần bán 5800 ai có nhu cầu pm mình hoặc yahoo i_n0.pr0mises HCM Q5 nhé!

liuymax

Mình ít nghe nhạc bằng loa ngoài, chủ yếu là để nghe nhạc chuông :D Chỉ quan tâm đến chất lượng âm thanh khi cắm tai nghe thôi nên C6 5800 X6 cũng đánh đồng ngang nhau về nghe nhạc hết :D

manhphanmem

Mình ít nghe nhạc bằng loa ngoài, chủ yếu là để nghe nhạc chuông :D Chỉ quan tâm đến chất lượng âm thanh khi cắm tai nghe thôi nên C6 5800 X6 cũng đánh đồng ngang nhau về nghe nhạc hết :D
Nếu như vậy thì từ dòng N-Series đến X-Series, C-Series nghe nhạc bằng tai nghe thì sêm sêm như nhau hết, chỉ khác nhau cái chất lượng loa ngoài thui àh.
Khác cái loa ngoài cũng là điều khác biệt lớn đó, vẫn biết là chẳng ai nghe nhạc loa ngoài cả nhưng những lúc máy đổ chuông thì loa ngoài nào to, hay và khoẻ vẫn khoái hơn chứ

kieuduclinh

Đang thích con C6,anh em cho hỏi có sợ đứt cáp k? Mấy cái dòng bàn phím QWERTY có hay bị đứt cáp k?

luckyxtar

các bác cho e hỏi chút. C6 của e đang dùng gói GPRS của Viettel mà ko vào đc mạng bằng các ứng dụng khác như là Opera hay Facebook (trong khi vẫn vào đc Mail và Web), nó kêu là No internet connection :( e ko biết chỉnh cài đặt ntnao?

BuuPhucCT

Well-Known Member
các bác cho e hỏi chút. C6 của e đang dùng gói GPRS của Viettel mà ko vào đc mạng bằng các ứng dụng khác như là Opera hay Facebook (trong khi vẫn vào đc Mail và Web), nó kêu là No internet connection :( e ko biết chỉnh cài đặt ntnao?

Bạn vào mục kết nối chọn kết nối mặc định là luôn hỏi thì khi online bằng bất cứ soft nào nó đều hỏi là chọn điểm kết nối nào? Khi đó chỉ cần chọn GPRS của viettel là OK. Mình đang xài với 3G của mobi nè.

xsamxungx

đang tính tậu em này mà nghe nhận xét thế thì đành dùng lại 5k8 dzậy loa đơn chắc là nghe không bằng 58 với x6 rùi để vài tháng nữa xem có em nào nuột hơn thì mua.

BuuPhucCT

Well-Known Member
đang tính tậu em này mà nghe nhận xét thế thì đành dùng lại 5k8 dzậy loa đơn chắc là nghe không bằng 58 với x6 rùi để vài tháng nữa xem có em nào nuột hơn thì mua.

Được cái này thì mất cái kia. Nếu có máy nào mà quá hoàn hảo thì đương nhiên giá của nó sẽ không thấp như vầy đâu. Quan trọng là mình cảm thấy ưng ý là được rồi.

chithanh112

Nhưng con X6 8Gb hình như chỉ có màu xanh dương, nhìn chán lắm.
Mà C6 có bàn phím thật thì chắc chơi game tốt hơn nhỉ? Nhưng mỗi tội dày quá, bỏ túi quần jean chắc nát mất.