• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia C6

thuc ra e thik C6 vi` nhin dag' no' gon,ma` sao doc cac nx o tren,nh` ng` che la` day` vs nhin` k dc gon! e ket' C6 vi` n' co' mau` trang',nhin` nu~ tinh' hop vs girl! Ma` sao e toan` thay' C6 mau` den,k co' mau` trang' ah?
Co' ai mua C6 mau trang' chua ah?

Hoden

Super V.I.P
thuc ra e thik C6 vi` nhin dag' no' gon,ma` sao doc cac nx o tren,nh` ng` che la` day` vs nhin` k dc gon! e ket' C6 vi` n' co' mau` trang',nhin` nu~ tinh' hop vs girl! Ma` sao e toan` thay' C6 mau` den,k co' mau` trang' ah?

girl_baby_rat_kieu:O:O:O

không nên viết ngôn ngữ teen nhé,tiếng việt rõ ràng nhé!!! lần sau mình sẽ del bài bạn:-?:-?

TruongHan

Super V.I.P

Chú ý : TV có dấu nhé Em

manhphanmem

Màu trắng có nhiều rùi. Em nhìn màu trắng thấy thanh thoát và đẹp hơn màu đen nhiều, đẹp hơn cả N97

leejin

mình cũng đang đùng c6 máy màu trắng, mình muốn thay theme cho C6 mà tìm mãi ko có, có ai biết ko, chỉ mình vs

mình cũng đang đùng c6 máy màu trắng, mình muốn thay theme cho C6 mà tìm mãi ko có, có ai biết ko, chỉ mình vs

Bạn dùng C6 thấy thế nao hả bạn?Có bị lỗi phần mềm k?ma bạn mua ở Nokia ah?Mình thấy Nokia vẫn chưa bán thì phải?

BuuPhucCT

Well-Known Member

Theme trắng thì có rất nhiều nhưng bạn phải chịu khó tìm trong box theme vì nhiều quá nên chẳng ai có time mà chỉ chỗ cho bạn đâu.

bosscarrot

Con c6 này có bàn phím cứng qwerty, em cần dùng từ điển trên diện thoại mà dùng 5800 tra chán quá

xsamxungx

thế mình đang tính tậu em này nhưng phân vân tầm tiền đó mua lại dc con n97 mini vậy theo các bác thì nên xài cái nào

LeMyChinh

thế mình đang tính tậu em này nhưng phân vân tầm tiền đó mua lại dc con n97 mini vậy theo các bác thì nên xài cái nào

tuỳ theo thui bạn.tất nhiên N97 mini vẫn ngon hơn.nhưng bạn cũng nên xem lại chất lượng của nó.:D

bosscarrot

Thấy con N97 mini cũng ngon mà. Dòng N với C thì chắc N sẽ đc cái gì đó khác

BuuPhucCT

Well-Known Member

Nếu xét về kiểu dáng thì N97 mini đẹp hơn vì nó mỏng và có viền bằng kim loại trông đẹp và chắc hơn nhưng cái bàn phím dựng lên của N97 mini lại dễ bị đứt cáp hơn là bàn phím trượt ngang của C6. Và quan trọng là C6 rẻ hơn N97 mini rất nhiều. Tùy bạn chọn thôi

cfi1706

Cho mình hỏi là Ram của C6 là 128MB, nhưng khi tắt hết ứng dụng thì chỉ còn free tầm 50MB, chạy thêm vài ứng dụng thì chỉ còn 20-30mb, chơi game thì đôi khi lại bị giật giật, không biết là tại máy hay tại phần mềm nhì? còn màn hình tuy là cảm ứng điện dung nhưng cũng khá nhạy, nhưng đôi lúc lại khá phiền vì vuốt nhẹ quá thì nó không chạy, còn hơi mạnh tí thì nó lại chọn đối tượng đó,hix! Ah, cho mình hỏi, lúc đầu khi máy bị khóa phím thì mình nhấn vào nút màu trắng roi silde để unlock, nhưng sau này thì không thể làm như vậy được nữa, có ai giúp mình được không???hixhix

BuuPhucCT

Well-Known Member
Cho mình hỏi là Ram của C6 là 128MB, nhưng khi tắt hết ứng dụng thì chỉ còn free tầm 50MB, chạy thêm vài ứng dụng thì chỉ còn 20-30mb, chơi game thì đôi khi lại bị giật giật, không biết là tại máy hay tại phần mềm nhì? còn màn hình tuy là cảm ứng điện dung nhưng cũng khá nhạy, nhưng đôi lúc lại khá phiền vì vuốt nhẹ quá thì nó không chạy, còn hơi mạnh tí thì nó lại chọn đối tượng đó,hix! Ah, cho mình hỏi, lúc đầu khi máy bị khóa phím thì mình nhấn vào nút màu trắng roi silde để unlock, nhưng sau này thì không thể làm như vậy được nữa, có ai giúp mình được không???hixhix

Ram FULL là 128mb nhưng trong máy đã cài sẵn nhiều ứng dụng nên RAM trống thực tế chỉ trên dưới 60MB thôi. Đây là chuyện bình thường thôi.
Màn hình của C6 là cảm ứng điện trở nên bạn phải tác động 1 lực vào thì nó mới có tác dụng, do đó độ nhạy của nó kém hơn màn hình cảm ứng điện dung rất nhiều.

pdtkame

Mình cũng mới dùng 1 con C6, xài được gần 3 tuần rồi. thấy nó chơi game cũng OK, nghe nhạc, chụp hình thì ít nên k biết đánh giá sao. Cũng k xài 5800 nên k biết so sánh gì. Chỉ có 1 vài nhận xét sau:
- Cảm ứng điện trở nhưng cũng khá nhạy. Có 3 mức cấu hình để mình chỉnh, mình để mức thấp nhất mà xài vẫn thấy OK. Tất nhiên là k thể so sánh với điện dung và đặc biệt là iPhone rồi.
- Mình thích cái bàn phím QUERTY này, nhìn đẹp mà nhắn tin thì đã hơn cái QUERTY của BB.
- Máy thì do chip xử lý yếu, RAM chậm, nên trong lúc chờ load ứng dụng mà bấm lung tung là treo. Mình bị treo 2 lần phải tắt máy khởi động lại.
- Symbian S60 V5 thì cũng tạm được ở cái chổ nhiều game thôi. Chứ về chức năng và hiệu suất thì thua xa các hệ điều hành khác. Và xem chừng Symbian chắc cũng k sống lâu được quá.
- Xem phim chỉ xem được mp4, muốn coi phải convert hơi cực
- Wifi và chức năng 3G tương đối tốt. Video call ok, camera phụ tạm được

Có gì k đúng anh em góp ý cùng chia sẻ nhé!

letdance543

mình thiên về kết nối mạng xã hội ảo như facebook hi5 vitalk vihuni + thêm khoản chơi game vs bàn phím Qwerty rất tiện lợi
màn hình thì dùng iphone trước đó rùi giờ dùng C6 k được thỏa mái lắm
camera 5mp chụp ảnh cũng được nhưng chỉ có đèn flash đơn nên chụp ảnh buổi tối chất lượng không tốt
loa thì âm lượng nhỏ quá đỡ k nổi + pin 1k2 nên kết nối wifi liên tục nên hết rất nhanh
vỏ mình thấy vỏ của C6 quá mỏng manh rơi chắc tanh bành quá
một điều canh cánh là dùng thể loại trượt luôn là vấn đề về cáp màn hình
thiết kế mình thấy đẹp hơn 5k8 còn độ dầy như nhau