• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo Luận Sử Dụng Nokia C7

mình mới mua c7 up luôn lên v13. mình tìm hiểu mãi mà chưa hack được ai hack được rồi xin chỉ giáo

xiaohuang

mình mới mua c7 up luôn lên v13. mình tìm hiểu mãi mà chưa hack được ai hack được rồi xin chỉ giáo

Hack C7 v13 = Phoenix 2011 + PC Suite v7.1.30.9 + FW RM-675 v13.016 + Hack v13

Mình đã hack thành công với những công cụ như trên. Chúc bạn thành công

Phoenix 2010 có được không bạn, nếu không được thì download phoenix 2011 và những công cụ kia ở đâu, bạn cho mình đường link được không. file hack mà bạn nói có phải là file uda không. Qua tìm hiểu mình có down file hack về nhưng là file uda mà down fw gốc về lại không có file đó. Mình có nghe nói là symbyan 3 mới chỉ can thiệp được vào uda thôi.Bạn có thể hướng dẫn cụ thể hơn được không. Mình rất hay nghịch máy mà không hack được thì buồn qúa. Trăm sự mình trông cậy vào bạn!

trunghieuhtc

Kô biết dòng Symbian 3^ này có cần hack kô các bác nhỉ?

Hack C7 v13 = Phoenix 2011 + PC Suite v7.1.30.9 + FW RM-675 v13.016 + Hack v13

Mình đã hack thành công với những công cụ như trên. Chúc bạn thành công

Bạn hướng dẫn chi tiết đc ko. mình và mọi người chưa hiểu lắm. Thanks

xiaohuang

Phoenix 2010 có được không bạn, nếu không được thì download phoenix 2011 và những công cụ kia ở đâu, bạn cho mình đường link được không. file hack mà bạn nói có phải là file uda không. Qua tìm hiểu mình có down file hack về nhưng là file uda mà down fw gốc về lại không có file đó. Mình có nghe nói là symbyan 3 mới chỉ can thiệp được vào uda thôi.Bạn có thể hướng dẫn cụ thể hơn được không. Mình rất hay nghịch máy mà không hack được thì buồn qúa. Trăm sự mình trông cậy vào bạn!

Kô biết dòng Symbian 3^ này có cần hack kô các bác nhỉ?

Bạn hướng dẫn chi tiết đc ko. mình và mọi người chưa hiểu lắm. Thanks

Hướng dẫn chi tiết cho các bạn đây:

B1. Dùng navifirm down firmware v13 của C7
B2: Download Hack FW v13 (nó ghi nhầm RM-645 nhưng thực ra là RM-675 đó)
B2: Download Nokia_PC_Suite_7_1_30_9_vie
B3: Download Phoenix Service Software 2011.02.000.44842 Cr@cked (pass giai nen: symbianvn.net)
B4. Download huong dan hack bang Phoenix

Chỉ cần chưa tới 5' bạn đã có thể hack C7 rồi đó

Bạn nào còn chưa hiểu có thể gửi mail cho mình
xuanhoangkt118@gmail.com

Chúc các bạn thành công!

Mình đang dùng c7 fw v13. Rất muốn hack máy mà gặp một số trở ngại bạn nào biết xin chỉ bảo giúp. Các bạn down fw gốc v13 từ navi về có bao nhiêu file vậy? Trân thành cảm ơn!

xiaohuang

Mình đang dùng c7 fw v13. Rất muốn hack máy mà gặp một số trở ngại bạn nào biết xin chỉ bảo giúp. Các bạn down fw gốc v13 từ navi về có bao nhiêu file vậy? Trân thành cảm ơn!

Thành phần của FW C7 v13 gồm những file sau:

có bạn nào biết làm cách nào để format một mình ổ c không. Dùng lệnh *#7370# thì nó format cả ổ e , mà ổ e thì nhiều dữ liệu qúa copy sang máy tính vừa lâu vừa bất tiện. Trước dùng x6 lệnh đó nó chỉ format ổ c thôi.Giá mà có đủ tiền mua cái thẻ nhớ 8g hoặc 16g hay 32g thì tốt

sao pin c7 dùng nhanh hết qúa nhỉ. Amoled mà kém hơn x6 . Có bạn nào biết pin dung lượng cao hơn galilio bán ở đâu không?

bạn nào biết mong chỉ giáo . Mình down fw v14 của c7 nếu down bằng navi 0.5 thì fw chỉ có 6 file còn down bằng navi 1.2 thì lại hơn 10 file . Vậy thì dùng cái nào đây?

nên là sao hả bạn, có nghĩa là cái nào cũng được hả bạn. Mình muốn down về để hack phone bằng phoenix. Dùng cai 0.5 thì không có file uda và sợ phoenix bảo thiếu file, sợ không flash được, mà dùng cái 1.2 thì mình thấy dung lượng khủng qúa (hơn 1G). Không biết thế nào nữa, ai biết giúp mình với!

hiepsinight

bản 1.2 hiện thị nhiều thế thôi , có cái file memcard gì đó 900mb hơi khủng thiệt nhưng hình như ko cần thiết tại mấy bản trước ko thấy có file này , bác down mấy file *.dcp , *.vpl, , *signature.bin, rofs3 , rofs2, core , w file uda để hack dc rồi , tổng cộng 7file đó

bản 1.2 hiện thị nhiều thế thôi , có cái file memcard gì đó 900mb hơi khủng thiệt nhưng hình như ko cần thiết tại mấy bản trước ko thấy có file này , bác down mấy file *.dcp , *.vpl, , *signature.bin, rofs3 , rofs2, core , w file uda để hack dc rồi , tổng cộng 7file đó

như vậy là muốn hack c7 v14 thì tải 6 file mà navifirm 1.2 nó đánh dấu sẵn rồi kết hợp với file hack uda là đủ phải không bạn. Tiện cho mình hỏi thêm, muốn hack c7 v14 thì mình dùng ovi suite được không hay bắt buộc phải dùng pc suite sym3 ? Sao mình cài phoenix 2010 trên window xp thì ngoài màn hình chính chẳng thấy icon của phoenix đâu cả mà cài trên laptop chạy win7 thì lại thấy vậy?. Mình đang tìm hiểu để hack c7, lần đầu dùng phoenix nên không biết, giá mà dùng được jaf như x6 trước kia thì good. Trân thành cảm ơn!

nếu ko an tâm thì bản cứ sign rồi cài ct cho lành , khỏi hack :D

có nhiều thứ mà chỉ sign thôi không đủ ví dụ như mod menu 4x4 hay 6 trang màn hình chủ. Sau này còn nhiều mod khác nữa chứ bạn, cứ học hack dần là vừa hơn nữa mình là người thích khám phá, bạn à!

Mà c7 ít người thảo luận qúa nhỉ

hiepsinight

vậy thì bác cứ down mấy file đó về rồi hack thôi , lúc flash nhớ vào option xóa cái file memcard đi là được , phần option nằm bên trái fía dưới bảng flash and update đó , chúc bác thành công

vậy thì bác cứ down mấy file đó về rồi hack thôi , lúc flash nhớ vào option xóa cái file memcard đi là được , phần option nằm bên trái fía dưới bảng flash and update đó , chúc bác thành công

mình đã hack thành công c7 . Từ lúc bắt đầu mở máy đến lúc phoenix báo thành công chưa hết 10 phút không gặp một trở ngại nào. Thú thật mình cứ sợ die phone nên phải tìm hiểu kĩ càng. Bây giờ c7 của mình có 6 màn hình chủ và menu 4x4. C7 number one!

hiepsinight

mình đã hack thành công c7 . Từ lúc bắt đầu mở máy đến lúc phoenix báo thành công chưa hết 10 phút không gặp một trở ngại nào. Thú thật mình cứ sợ die phone nên phải tìm hiểu kĩ càng. Bây giờ c7 của mình có 6 màn hình chủ và menu 4x4. C7 number one!

chúc mừng bác !