• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo Luận Sử Dụng Nokia C7

huutho1412

Xài C7 khi kết nối Wifi chỉ cần cầm ngang 2 tay bấm chữ là y như rằng đứt kết nối ngay , bó tay thiết kế Ăng ten tệ quá

hiepsinight

Xài C7 khi kết nối Wifi chỉ cần cầm ngang 2 tay bấm chữ là y như rằng đứt kết nối ngay , bó tay thiết kế Ăng ten tệ quá

chưa bao h bị tình trạng này , bác xem lại sóng wifi mạnh yêu thế nào nhé

taolahoan

1 fan iphone chăng . xin thưa bạn an ten nokia ở doạn gần loa nghe ấy chứ ko phải 2 bên vành như iphone đâu

dragon1991

cho e hỏi cái. nhà e có cái rounter wifi áh. e để ưu tiên là wifi rùi. màh sau thấy lâu lâu nó lại bị tình trạng tự đổng đổi wa 3g. hik hik nhìu khi ko để ý. lúc kiểm tra tiền đi tong mí chục k. buồn rũ rượi luôn. có cách nào để ko bị tình trạng này ko vậy :(

xiaohuang

1:ở home screen => option => widget to offline mode (ơ màn hình chính =>tùy chọn=> tiện ích trg c.đô offline )
2: ban vào menu => cài đặt => khả nang kết nối =>cài đặt =>dòng thứ nhất chọn (chỉ wlan đã biết) dòng thứ 2 chọn ( chỉ wlan)

Cách này cũng ko ngăn được tự kết nối mạng

vinhloc01811

pin con C7 này có trâu không các bác? Mình tính mua nó nhưng chưa hiểu lắm về nó nên mong bác nào rỗi thì liệt kê sơ sơ nhận xét về em nó dùm mình được không? thanks nhé.

quvinh

cách cuối đảm bao hết chữ 3G
menu => cài đặt => khả năng kết nối =>mạng =>chế độ mạng GSM . 100%chào tam biệt 3G nhé

cái này ko có 3G, nhưng nó chạy Edge thì cũng quá tội pác à. Chỉ có cách tìm xem có soft nào online thì tắt đi thôi. Nếu ko có thì có thể nó check update hoặc check gì gì đó... nên cũng ko tốn lắm.

p/s: có pác nào có nhu cầu thanh lý C7 thì PM mình 1 phát nhé, đang muốn sắm em này mà chưa đủ xiền mua máy mới

xiaohuang

cách cuối đảm bao hết chữ 3G
menu => cài đặt => khả năng kết nối =>mạng =>chế độ mạng GSM . 100%chào tam biệt 3G nhé

cái này ko có 3G, nhưng nó chạy Edge thì cũng quá tội pác à. Chỉ có cách tìm xem có soft nào online thì tắt đi thôi. Nếu ko có thì có thể nó check update hoặc check gì gì đó... nên cũng ko tốn lắm.

Vấn đề của mình là sợ tốn Pin do kết nối liên tục chứ không phải sợ tốn tiền
Ngăn không cho kết nối mạng bằng 3G thì dễ mà (chỉ cần cấu hình cho nó chỉ được sử dụng WLAN)
Chỉ có cái WLAN là khó bảo thôi, ngắt kết nối thì nó lại tự kết nối lại làm máy rất hao pin

em mới mua con C7 hôm CN vừa đây
nói chung xài cũng ổn
nhiều lúc đứng máy 1 xíu
camera chưa tự động lấy nét được
về phần kết nối mạng như bác kia nói
"tự động connect làm tốn tiền"

dragon1991

nói chung xài cũng ổn
nhiều lúc đứng máy 1 xíu

thêm 1 ng` ẩu như mình ể mất tiền oan

hy vọng phiên bản update FW mới chỉnh sữa lại cách chụp hình. hikhik

Hỏi thăm 1 tí. nếu để chụp hình 6M thì full màn hình. còn 8M có 2 sọc đen 2 bên :| ai biết cách làm full hok?

xiaohuang

Test chức năng TV-out trên C7

Nokia C7 + Cáp CA-75U
Game: Need For Speed Shift
Tivi LCD Sony Bravia 32"
Tivi CRT Sony 21"

Hình ảnh gốc khi cắm vào LCD 32"

Hình ảnh sau khi dùng chức năm Zoom trên TV

Hình ảnh trên TV thường 21"

Nhìn chung chất lượng hình ảnh không được tốt lắm do độ phân giải phát ra từ TV-out là quá thấp

Để xem phim HD mình thường dùng cách sau ;;)
C7 > Cáp USB data > HD Player > Cáp HDMI > Tivi LCD 32"

hiepsinight

nói chung xài cũng ổn
nhiều lúc đứng máy 1 xíu
hồi mơi mua mình cũng bị tự connect rất khó chịu , sau đó khám phá ra là các widget chạy ngầm như software update nó làm , các bác nên chuyển về offline là một , w lại tinh chỉnh trong setting của connectivity la
1. known wlan only
2 always ask
3 always ask
xem chừng cái ứng dụng mail nữa nhé

golddragon2310

Mình xài con này, thấy chán nhất là khoảng Camera :( Mang tiếng 8M mà chụp khoảng cách gần như chụp tài liệu or lấy nét tệ hơn IP 3GS camera 3.2M nhiều. Hôm bữa chụp sách vở, zoom lên thì mờ thôi rồi :( Chả bù con IP. Đã thế flash lên nữa thì khỏi thấy gì luôn, chói lóa :-<
Nhưng dù sao vẫn kết vẻ ngoài của em nó, cũng ít người xài, chứ như IP thì ra đường đụng hàng nhiều lắm :D
Mà cho mình hỏi, bạn nào biết cách ngắt việc tự động sạc pin khi connect với laptop của C7 k vậy, tự động sạc vậy chắc cũng ảnh hưởng đến tuoi tho pin nhỉ?

hồi mơi mua mình cũng bị tự connect rất khó chịu , sau đó khám phá ra là các widget chạy ngầm như software update nó làm , các bác nên chuyển về offline là một , w lại tinh chỉnh trong setting của connectivity la
1. known wlan only
2 always ask
3 always ask
xem chừng cái ứng dụng mail nữa nhé
Chạy kèm thêm cái SafeMgr nữa, quản lý kết nối cũng tốt! Tối ưu hóa RAM or tắt các ứng dụng cũng ổn lắm!

các bác cho em hỏi
mình nghe nhạc con C7 thì nên mua tại nghe Bluetooth loại nào là nghe nhạc đỉnh
nếu phát qua tai nghe và tai bluetooth thì cái nào sẽ tốt hơn?

Ngoclinh88

Con c7 này dùng mọi thứ đều ổn.chán mỗi camera.chụp tàj liệu mờ,không có lấy oét tự động.

hiepsinight

thì nó đâu có autofocus đâu bạn , nếu muốn chụp gần mà đẹp lấy kính lúp để trước ống kính ấy :)) , bảo đảm rõ như ý muốn :p

thangbantk

dùng c7 gét mỗi ko có auto focus vs lại lúc cắm cáp usb nó cũng sạc luôn như máy tàu ý điên cả người cứ như thế sợ ảnh hưởng tuổi thọ pin quá :(

minhman4840

Vấn đề của mình là sợ tốn Pin do kết nối liên tục chứ không phải sợ tốn tiền
Ngăn không cho kết nối mạng bằng 3G thì dễ mà (chỉ cần cấu hình cho nó chỉ được sử dụng WLAN)
Chỉ có cái WLAN là khó bảo thôi, ngắt kết nối thì nó lại tự kết nối lại làm máy rất hao pin

thì bạn chọn chế độ " dừng tìm WLAN" ở screenhome thứ 3 đó.

hiepsinight

mình sử dụng c7 bị lỗi cái conversation cứ gửi tin nhắn xong cái nó gộp tùm lum tin nhắn cũ nào đó rồi gửi cho người đó luôn , nhưng báo thì báo gửi cho người khác là sao vậy mấy bạn