• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo Luận Sử Dụng Nokia C7

hiepsinight

Ừ,thế bi h mình để language là E luôn thì hack đc hok bạn!Tại vì máy mình mua về là Viet mà mình đổi wa E xài luôn!

Vậy cho mình xin file cer đc hok bạn^^!
353755044822700 Số IMEI của mình đấy bạn:D
bạn lên http://cer.opda.cn/en/ dk một tài khoản rồi login chọn apply cer rồi làm như yêu cầu: điền imei gì tiếp , chờ cỡ 1 ngày lên lại sẽ thấy key , bạn có thể tham khảo một số bài viết ở forum :D chúc bạn thành công

Mấy bác dùng c7 rồi cho mình hỏi chút vì mình đang muốn đổi x6 sang c7 . C7 nghe nhạc so với x6 thì ntn . Lướt web tốc độ 10mb thì chắc nhanh hơn x6 nhiều lắm nhỉ. C7 xem được vtc tivi trên website của vtc không. C7 có nhiều game khủng không, mình dùng x6 chẳng có game nào ra hồn mà chơi cả . C7 firmware gốc có hiệu ứng xoay màn hình không hay chỉ nháy một cái thôi. Các bác dùng c7 thấy có nhược điểm gì. Các bác thông cảm cho em vì em hỏi hơi nhiều . Trước kia vì tìm hiểu chưa kỹ nên bây giờ rất hối hận khi mua x6 .Cảm ơn các bác nhiều

boy_online01

Xem đc tivi online bạn ạ. Còn lướt web thì do băng thông của nhà mạng chứ HSDPA 10Mbps của C7 cũng chẳng có ý nghĩa gì khi nhà mạng chưa đạt đc 3Mbps (mà theo mình hiểu là tốc độ download 3Mb/s, ko biết phải ko :D). Game thì miễn bàn, sóng sánh với Android 2.2, mình chỉ biết có thế vì cũng đang tìm hiểu C6-01. 2 em này na ná nhau. Mà sao bạn ko lấy C6-01? Mình phải đợi cuối năm nay mới mua C6-01 vì Symbian đang dần bị lãng quên rồi, chờ xem chính sách của Nokia thế nào đã.

Không biết có nhiều bạn dùng c7 chưa nhỉ. Mình rất kết em này, nhất là về game nhưng chưa đủ money , đang tính bán x6 . Qua tìm hiểu trên diễn đàn mình thấy có nhiều game hd rất hay nhưng đa số phải mua mới chơi được phải không các bạn,ví như game asphalt 5 , game avata , game chim điên . Nếu vậy thì buồn nhỉ, muốn mua không có visa thì cũng bó tay

Không biết có nhiều bạn dùng c7 chưa nhỉ. Mình rất kết em này, nhất là về game nhưng chưa đủ money , đang tính bán x6 . Qua tìm hiểu trên diễn đàn mình thấy có nhiều game hd rất hay nhưng đa số phải mua mới chơi được phải không các bạn,ví như game asphalt 5 , game avata , game chim điên . Nếu vậy thì buồn nhỉ, muốn mua không có visa thì cũng bó tay

mấy game đó đã có bản full cả
trên 4rum có đầy
bạn cứ an tâm mà phang con C7 này về thôi
đừng dại gì mà lên ovi nó bắt mua

tiếc cho bạn quá
bữa thằng bạn bán có 7t
nó mới dùng được hơn 1 tuần
bên 5giay tụi nó ép giá quá :(

trungdaukho

Tình hình là mình mua C7 từ trước Tết, dùng đến giờ k có j đáng fàn nàn nhìu, chỉ có điều gần đây máy mình bị bụi vào màn hình, ở góc dưới chỗ tiếp giáp fím cứng, các bác có cách nào khắc fục k ạ???

Sao mình tìm hiểu có chỗ thì bảo c7 có tự động lấy nét có chỗ thì bảo không nhỉ
. Có chỗ bảo c7 có NBC có chỗ bảo không có nhỉ . Có chỗ bảo có usb to the go nhưng không bán kèm theo cáp . Có ai biết usb to the go để làm gì không , có phải nó giúp kết nối trực tiếp điện thoại với một usb thông thường không nhỉ
các bạn ơi, nếu có file hack rồi thì chép vào firmware rồi flash à . Có phải đổi tên không . Mà c7 có flash được bằng jaf không các bạn
các bạn thông cảm mình hỏi hơi nhiều vì mình muốn tìm hiểu thật kỹ em này mong các bạn giúp đỡ

Chỉnh sửa cuối:

huutho1412

C7 tiếc cái không có Auto forcus, không biết Fw mới có nâng cấp lên không hay do phần cứng không hỗ trợ Auto forcus nữa T_T

daocbn2

em vừa mua c7 mà sao 8mp chụp có được dưới 1mb là thế nào, ảnh chất lượng xấu :(

mình dùng x6 5chấm mà ảnh còn hơn 1mb bạn à. Do mình chỉnh và điều kiện ánh sáng thôi. Bạn chỉnh độ phân giải cao nhất (không full màn hình) và chụp ở nơi đủ ánh sáng xem

taolahoan

em vừa mua c7 mà sao 8mp chụp có được dưới 1mb là thế nào, ảnh chất lượng xấu :(

đấy nà do công thức nén ảnh của nokia . bạn có thể thấy N8 bt chụp có 3 or 4 mb thôi . nhưng khi bạn cài 1 phần mền của HX vào thì mb ảnh sẽ lên 11mb

hiepsinight

buồn một nỗi C7 không có autofocus , chụp macro hơi kém nếu ko sử dụng kính lúp làm tiêu cự phụ :(

Sao mình có nhiều điều thắc mắc về c7 qúa mà chẳng thấy ai giúp mình trả lời cả. Mua về mới biết lỡ không thích thì lúc đó cũng đã muộn rồi.
Qua tìm hiểu trên các diễn đàn mình thấy con này có vẻ ổn và ít lỗi hơn so với x6
Nghe nhạc so sánh với x6 thì con nào hay hơn, mở to max volume và tăng âm bass có bị rè không
có game nào cài vào được, chơi được nhưng bị giật hoặc văng ra không
cảm ứng đa điểm có mượt lắm không, khi zoom môt bức ảnh hoặc một trang webđộ trễ có lớn không
Khi xoay điện thoại thì có hiệu ứng gì không hay chỉ nháy một phát thôi
C7 có flash được bằng jaf không hay chỉ flash được bằng phoenix thôi
Mình hỏi nhiều qúa phải không các bạn mình còn muốn hỏi nhiều nữa cơ. Các bạn thông cảm nhé! Bạn nào biết thì giúp mình nhé

hiepsinight

volume ko lớn bằng nhưng ko bị rè , game thì wá trời , chơi rất mượt , hình ảnh cực sắc nét , nội dung game đặc sắc và rất nhiều game HD , xoay dt có hiệu ứng , đa điểm khá mượt , zoom hình thì có độ trễ nhưng ko sao , chỉ flash dc bằng phoenix , tóm lại mua đi bạn sẽ ko hối hận đâu :D