• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo Luận Sử Dụng Nokia C7

hiepsinight

đây để mình lấy giúp cho , bạn chờ 1 ngày nữa opda nó up cer lên mình sẽ send wa :D

taolahoan

một điều thú vị nho nhỏ . ở fw mới
các bạn chọn them nokia dark . sau dó bấn tùy chọn . hình nền động .;))

trungdaukho

Chỉ có mỗi hình động mặc định của Theme dark là dùng được, đưa hình động # làm hình nền thì k được

Mình đang dùng x6 nhưng thấy chán qúa . Đang tính chuyển sang c7 nhưng muốn tìm hiểu rõ hơn. Dùng x6 mình ghét nhất là khi xoay ngang màn hình các nút tùy chọn không nằm ở phía dưới mà nằm ở bên phải mất rát nhiều diện tích màn hình nhìn xấu kinh khủng . Tuy có xoay ngang màn hình nhưng mình không bao giờ dùng . Các c7 có như vậy không?
C7 có chụp ảnh toàn màn hình không?
C7 có chục trải lo bưu phải á

Chỉnh sửa cuối:

taolahoan

Mình đang dùng x6 nhưng thấy chán qúa . Đang tính chuyển sang c7 nhưng muốn tìm hiểu rõ hơn. Dùng x6 mình ghét nhất là khi xoay ngang màn hình các nút tùy chọn không nằm ở phía dưới mà nằm ở bên phải mất rát nhiều diện tích màn hình nhìn xấu kinh khủng . Tuy có xoay ngang màn hình nhưng mình không bao giờ dùng . Các c7 có như vậy không?

- bạn yên tâm c7 dùng sym3 cải tiến hơn s6v5 của x6 . khi bạn xoay ngang các tùy chọn sẽ nằm ngăng màn hình chứ ko nằm dọc về 1 bên nữa
- c7 chụp ảnh toàn màn hình bạn ạ
-ko hiểu ý bạn
xét về mọi phưong diện mua c7 bạn sẽ ko hối tiếc như x6 đâu
game hd dẹp tuyệt vời . chịp cao hơn . thì làm rì cũng nhanh hơn :)

boy_online01

Xem review C7 trên youtube đi bồ. Mình vừa xem qua em C6-01 vs C7 xong. Chỉ nhớ mỗi cái menu C7 là có Option, Exit nằm ở dưới màn hình khi xoay ngang, C6-01 cũng thế, C6-01 thì chụp ảnh full màn rồi, còn C7 mình ko để ý :p

hiepsinight

c7 chụp ảnh full màn hình luôn đó , nhưng mà chỉnh độ phân giải cao hơn thì ko full nhưng mà chụp đẹp hơn

Mình chán x6 qúa rồi , mới dùng được 3 tháng. Thú thật trước đó dùng 7610 mình còn thấy hay hơn, mình dùng 7610 còn được 3 năm .giá mà có ai mua lại thì tốt qúa

golddragon2310

Cho mình hỏi là, C7 Fw 13.016 nì hack bằng Phoenix được không mấy bạn :D Sao mình k thấy file ude hacked của cái fw này up ở đâu hết ấy :(

À, còn nếu dùng file cer thì dùng thế nào bạn :)
Thanks!

hiepsinight

thì đk một file cer và key rồi sign phần mềm để xài , C7 v13.016 chưa có fw tiếng việt nếu bạn lỡ up rồi thì sign xài đỡ vậy

golddragon2310

Ừ,thế bi h mình để language là E luôn thì hack đc hok bạn!Tại vì máy mình mua về là Viet mà mình đổi wa E xài luôn!

Vậy cho mình xin file cer đc hok bạn^^!
353755044822700 Số IMEI của mình đấy bạn:D

lilknightst

Mình vừa mới mua C7 được 1tuần nhưng dùng cứ bị lỗi " Lắp thẻ sim",sau đó "máy sẽ khởi động lại",toàn bị lúc đang chơi game hoặc đọc truyện.Ai bị giống mình không?Cho xin tí ý kiến thx

taolahoan

Mình vừa mới mua C7 được 1tuần nhưng dùng cứ bị lỗi " Lắp thẻ sim",sau đó "máy sẽ khởi động lại",toàn bị lúc đang chơi game hoặc đọc truyện.Ai bị giống mình không?Cho xin tí ý kiến thx

có lẽ bạn nà người bị bệnh nan y đầu tiên từ lúc mua đến bây h đã hơn 1 tháng mình ko bị như bạn nói bao h cả
bạn lên mang ra chỗ bán để kiểm tra . có gắng làm găng đổi em mới :-"