• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG NOKIA E72

huutoanpy

Có ai xài 3G (UMTS) trên E72 mà bị đơ máy như mình không nhỉ :( ???
Xài GSM thì bình thường cả, chuyển sang UMTS khoảng vài giờ là máy tự nhiên đơ, đèn nền tắt, không thao tác được gì cả. Chỉ có tháo pin ra, lắp vào lại thì mới được

AndyCuong

Supper Moderators
Có ai xài 3G (UMTS) trên E72 mà bị đơ máy như mình không nhỉ :( ???
Xài GSM thì bình thường cả, chuyển sang UMTS khoảng vài giờ là máy tự nhiên đơ, đèn nền tắt, không thao tác được gì cả. Chỉ có tháo pin ra, lắp vào lại thì mới được

máy mình dùng bình thường mà bạn , bạn thử up firmware mới nhất xem sao.

Chinavie

Em đang dùng E72, FW 051.018 đã hack. Hiện mỗi ngày em phải khởi động lại ít nhất 4 lần vì máy hay bị đơ. Lúc đã đơ thì soạn tin nhắn nhấn vào bàn phím k tác dụng, các ứng dụng khác cũng treo luôn. Máy em có cài F-secure; Mclean, X-plorer, Lịch Vạn niên, Voxtrack.

phuctran122

Em đang dùng E72, FW 051.018 đã hack. Hiện mỗi ngày em phải khởi động lại ít nhất 4 lần vì máy hay bị đơ. Lúc đã đơ thì soạn tin nhắn nhấn vào bàn phím k tác dụng, các ứng dụng khác cũng treo luôn. Máy em có cài F-secure; Mclean, X-plorer, Lịch Vạn niên, Voxtrack.

Lần trước máy mình sài f. 31.24 cả hack và ko hack đều bị như bạn, do khi đó mình cài thêm mấy chương trình bảo mật: Phone Lock ... mà để cho nó chạy ngầm nên dễ bị đơ, phải khởi động lại hoài. Bạn nên cài thêm Task Manager để tắt các ứng dụng ko cần thiết như F-secure, Voxtrack đi, sẽ hiệu quả đó. :D:D:D

Chinavie

Lần trước máy mình sài f. 31.24 cả hack và ko hack đều bị như bạn, do khi đó mình cài thêm mấy chương trình bảo mật: Phone Lock ... mà để cho nó chạy ngầm nên dễ bị đơ, phải khởi động lại hoài. Bạn nên cài thêm Task Manager để tắt các ứng dụng ko cần thiết như F-secure, Voxtrack đi, sẽ hiệu quả đó. :D:D:D

Hiện mình chỉ để chạy liên tục có F-secure thôi chứ Voxtrack thì tùy chọn chứ có chạy đâu. Hiện tượng đơ máy và khởi động lại khiến mình rất khó chịu. K biết có phải do FW này k? FW mới đã hack được chưa bác?

nguyenbathang37

các bạn cho mình hỏi mấy vấn đề với:

1.Trước mình xài n81 8gb giờ mới chuyển qua e72,mình cop 1 số ảnh từ n81 sang e72 thì thấy nền ảnh tối hơn hẳn,xem trên n81 or máy tính thì vẫn sáng bt còn xem = e72 thì thấy nó bị sậm mầu,da mình trắng mà nhìn như là da nâu ý :(.Độ sáng của màn hình thì mình để ở mức bình thường,tăng lên sáng nhất cũng ko thấy thay đổi gì .

2.Mình đã hack phone.Cài phần mềm FSWP để ảnh full màn hình thì ko dùng đc.Nó báo lỗi Không thể thực thi tập tin vì lý do bảo mật.Mình đã apply installserver và open4all trong RomPatcher.Mình xóa bỏ phần mềm này thì nó báo Uable to delete file nên không xóa được.Giờ mình ko bít làm thế nào nữa cả.

Các bạn giúp mình với.

Giúp mình với :(....................

manle

Giúp mình với :(....................

Do độ phân giải mỗi loại màn hình khác nhau và độ phân giải của tấm ảnh được chụp cũng khac nhau bạn ak. Màn hình N81 sáng rực hơn là N82 và E72. Hình mình chụp bên N82 đưa sang E72 cũng bị thế. Còn việc cài hình full màn hình thì đối với N82 và N81 mới cần cài FSWP, còn E72 thì chỉ cần vào bộ sưu tập xem ảnh, thích ảnh nào chọn lựa chọn chọn cài làm hình nền là nó tự full màn hình.

boyhk_206

các bác cho em hoi: sao cắm tai nghe nhạc vào thì máy cứ đơ đơ rồi tự khởi động lại máy vậy!!! máy em FW031.023 RM-530.chỉ giùm em với

bạn thử cắm cái phone khác vào xem thế nào? có thể chân phone không tốt nữa nên gây ra chạm mạch
nếu không được thì chạy lại fw đi cho ổn mà ăn tết cho ngon bạn ạ
chúc bạn vui vẻ!

Dual thì pin nào chịu cho nỗi bạn hiền :(

mình vẫn để dual mà pin cứ nghe gọi, nghe nhạc 2-3 ngày đây bạn, dòng E pin khủng mà. quan trọng là bạn phải xả pin và xạc pin đúng cách là ok thui

phuctran122

Hiện mình chỉ để chạy liên tục có F-secure thôi chứ Voxtrack thì tùy chọn chứ có chạy đâu. Hiện tượng đơ máy và khởi động lại khiến mình rất khó chịu. K biết có phải do FW này k? FW mới đã hack được chưa bác?

Ko cần thiết chạy F-secure đâu ... 51.18 thì hack plash được nhé, riêng máy mình sài 52.05 chưa hack được nhưng chạy thấy ok lắm, ổn định hơn 31.23 nhiều! :D:D:D

huutoanpy

Hix. Tình hình là đã thử chuyển sang Dual Mode nhưng vẫn không hết được tình trạng đơ máy. Cứ 3G là vài giờ lại đơ máy. GSM thì chẳng vấn đề gì. Có bác nào biết nó bị gì không?

AndyCuong

Supper Moderators
Hix. Tình hình là đã thử chuyển sang Dual Mode nhưng vẫn không hết được tình trạng đơ máy. Cứ 3G là vài giờ lại đơ máy. GSM thì chẳng vấn đề gì. Có bác nào biết nó bị gì không?

đem máy ra nokia care kiểm tra đi bạn.

huutoanpy

Mang ra thì nó có đứng đâu, phải sử dụng 1 thời gian vài giờ thì nó mới bị :(

cofer

Cắm cáp vào dùng NSU up lại đi bạn, fw có thể bị lỗi đó, mình vẫn xài bình thường mà có gi đâu

huutoanpy

Mình đang dùng 51.0.8 rồi đó bạn. NSU chưa có bản mới nữa mà. Mình up bằng Phoenix thôi. Hix

boyhk_206

vậy bạn thử cho sim khác vào thử xem sau đó thử với sim của mạng khác nữa xem(nếu đang dùng vịt teo thì đổi sang vina hay mobi gì đấy)
nhiều máy bị "dị ứng" với 1 số mạng đấy bạn ạ, có thể mạng này dùng tốt nhưng mạng khác lại k tốt