• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG NOKIA E72

cofer

xem code của máy trùng vơí số code với fw bạn định dow là ok nhất

Code trùng, màu trùng nhưng có đến 4 cái để down, chỉ khác nhau là đuôi 05; 06; 08 và 999 mà thôi không biết down cái nào hết, hix

phamnhudoan

Có bác nào biết bỏ cái đồng hồ nhỏ ở bên dưới bàn hình chờ đi được kô vậy ? Nhìn nó xấu wá ah !

vn72259

cho mình hỏi, sao con e72 của mình kiểm tra device info trong x-plorer nó báo có 192 MHz thôi zị?
mình kiểm tra bằng phoNet info và NuDel cũng báo vậy, trong khi đó thông tin nhà sản xuất là 600 MHz mà ?

kyohiros

Mấy phần mềm đấy chẳng báo đung đâu bạn. cả cái 5320 mà nó báo cũng chỉ có 192 Mhz

danh_thuan269

có ai bị mất auto focus khi nâng frimware như mình ko có bạn nào biết cách khắc phục xin chỉ giúp với

alibabahp

Mình up lại firm 5.25 và hack chạy ngon lành rồi nhưng có phần cài mail for exchange không thể nào sync đc.Máy nó không lấy contacs,calendar,mail từ trên mail đổ vào máy được.Dùng iphone hay con HD2 cài mail for exchange là nó đồng bộ với gmail lấy danh bạ về ầm ầm.Bác nào cài thành công mail for exchange của gmail trên E72 firmware 5.25 chỉ giúp mình với.Thanks cả nhà

latngan

bạn up firmware v051.018 thử xem , máy mình nghe nhạc bình thường.

Bạn cho mình hỏi bản FW031.023 so với bản 051.018 có gì khác nhau không? FW 051.018 có khác biệt hơn không vậy?

punpun

mình mới được cho 1 con e72. nhưng chỉ có ngôn ngữ thái và anh. mình muốn tải thêm ngôn ngữ tiếng trung và tiếng việt thì phải làm sao?
mình không rành lắm về dt

kissbjn

mọi người ơi. cho mình hỏi cái là: nghe bảo là e72 có hỗ trợ file flv nhưng sao mình copy file .flv về thì kô xem đc là sao nhỉ

cofer

mọi người ơi. cho mình hỏi cái là: nghe bảo là e72 có hỗ trợ file flv nhưng sao mình copy file .flv về thì kô xem đc là sao nhỉ

Không phải file *.flv cũng xem được cả, bạn nha.

quynhhvqy

Dạo trước mình dùng s60v5 khi hack có thể mod gửi file qua bluetooth thảng vào mục received của ổ E mà sang dung E72 mình không làm được..hic,ai giúp mình với..

latngan

Hix. Tình hình là đã thử chuyển sang Dual Mode nhưng vẫn không hết được tình trạng đơ máy. Cứ 3G là vài giờ lại đơ máy. GSM thì chẳng vấn đề gì. Có bác nào biết nó bị gì không?

Bạn đang dùng mạng GSM hay 3G? nếu đang dùng GSM thì chuyển chế độ mạng GSM, vì khi để ở 2 chế độ còn lại thì máy phải hoạt động liên tục để dò mạng vì vậy mà máy hay bị đơ + rất hao pin. Với lại không hiểu sao con E72 này tốn bộ nhớ Ram thế không biết, cài mấy soft thôi mà chỉ còn lại khoảng 15-17% nên máy hay bị đơ là phải

huutoanpy

Ý mình muốn là giờ chuyển sang dùng hẳn mạng 3G. Nhưng khi chuyển sang 3G khoảng tầm vài giờ là máy lại bị đơ, mặc dù sóng thì đầy, ở nơi ổn định

vn72259

tuần trước mình úp firmware 052.005 của con E72 bằng phoenix, test mình thì rất mượt nhưng camera bị mờ (khả năng chỉnh tiêu cự kém hơn firmware 031.023 )
mặc dù đã copy file mod camera nhưng chất lượng ảnh kém xa firmware 031.023, rất là mờ, giờ mình downgrade firmware xuống cũng ko được, mặc dù đã thử bằng JAF
xin ý kiến chỉ dẫn của các bác
thanks !

Chinavie

Báo cáo các bác, lâu lâu em k cài soft vào con E72 đã hack. Hôm nay cài mấy cái thì toàn báo lỗi là hết hạn với lại "nhà cung cấp k đáng tin cậy"....
Máy E72 của em như vậy là bị bệnh gì? Thêm nữa là hiện tượng treo máy vẫn luôn xảy ra.

phamnhudoan

Có cách nào xóa logo mạng cho máy chưa hack kô các bác ? e cài pm oplogo đã sign vô máy kô có được .