• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG NOKIA E72

thanhlongmbk

Phàn nàn về update firmware cho E72 - Quá chậm

Mất 5p download được phần mềm Nokia Updater, sau đó cắm cab usb vào điện thoại, nó tìm ra được firmware mới khoảng 120mb, nhưng tốc độ download chỉ được ~1mb/p, chẳng lẽ phải chờ 2 tiếng mới up xong, trong khi down trực tiếp các phần mềm từ nokia như pc suite (~80mb), updater (~40mb), chỉ mất 10 phút. Có bạn nào biết cách update firmware khác nhanh hơn không, băng thông 500kb/s mà thằng updater nó ngu quá down chỉ được 20k/s, để mình vào site của nó down về up cho nhanh. Bực mình. Muốn up mà chờ quá lâu, điện thoại lúc đấy lại cắm vào cồng usb nên ko nghe goi được. Chẳng bù cho android hay wm, 10p là down+up xong, trong khi file toàn vài trăm mb.

AndyCuong

Supper Moderators
Mất 5p download được phần mềm Nokia Updater, sau đó cắm cab usb vào điện thoại, nó tìm ra được firmware mới khoảng 120mb, nhưng tốc độ download chỉ được ~1mb/p, chẳng lẽ phải chờ 2 tiếng mới up xong, trong khi down trực tiếp các phần mềm từ nokia như pc suite (~80mb), updater (~40mb), chỉ mất 10 phút. Có bạn nào biết cách update firmware khác nhanh hơn không, băng thông 500kb/s mà thằng updater nó ngu quá down chỉ được 20k/s, để mình vào site của nó down về up cho nhanh. Bực mình. Muốn up mà chờ quá lâu, điện thoại lúc đấy lại cắm vào cồng usb nên ko nghe goi được. Chẳng bù cho android hay wm, 10p là down+up xong, trong khi file toàn vài trăm mb.

bạn muốn down fimware bạn nên dùng NAVIFIRM down khá nhanh , dùng Phoenix up fimware là ok.

hieuduc88

Các bạn ơi E72 hack theo cách nào tốt nhất vậy? Mà không ảnh hưởng đến phần cứng của máy?

AndyCuong

Supper Moderators
Các bạn ơi E72 hack theo cách nào tốt nhất vậy? Mà không ảnh hưởng đến phần cứng của máy?

hack không ảnh hưởng đến phần cứng của máy nhé! fỉrmwae củ dùng HelloOX hack , còn firmware mới , hack bằng CFW.

BuuPhucCT

Well-Known Member

Hack bằng CFW là chắc ăn nhất. HelloOX bây giờ gần như vô dụng với các FW mới rồi.

hieuduc88

E72 có jack cắm 3.5 m m, ngoài cắm được tay nghe thì cắm được cho loa thùng hay ampli hay out tivi được không các bác? Nếu được thì phải dùng những thứ gì để cắm vào ạ? Xin chỉ giúp em với...

Trvuphuong

Member
E72 có jack cắm 3.5 m m, ngoài cắm được tay nghe thì cắm được cho loa thùng hay ampli hay out tivi được không các bác? Nếu được thì phải dùng những thứ gì để cắm vào ạ? Xin chỉ giúp em với...

Mấy thứ bác nói thì dùng được ngoại trừ out-tv!
dùng jack cắm chuẩn 3.5 có 2đầu hoa sen cắm vào thì ok thui!

thmac

Có ae nào có box ko giúp mình downgrade con e72 với. Đã làm mọi cách như hd trên 4r nhưng vẫn ko dg đc!

prettyboy247

Mấy bác cho hoi là có cách nào bỏ đc chế độ sạc của e72 khi cắm usb vaò mt ko nhỉ,mình hay dùng dt làm usb dcom vào mạng cho máy tinh,nếu sạc liên tục lại dùng mạng sẽ nhah hỏng pin lắm

maximux3000

tốc độ cải thiện adobe 2.5 fix time zone. bấm phím it delay. fix nút 78. ram cãi thiện.............

duclongnice

he, he c E72 , tu

Đã có bảng chính thức FW e72 054.005 trên navi!!!!!!!!!!!!!!!!

Đã có bảng chính thức TIENG VIET FW e72 054.005 trên navifirm

tuan0212

Cho hỏi ?

E72 có sử dụng được cáp OUT TV ( vd giống của N95 8G, N82 ), để kết nối với TV không ? Trình chiếu trên TV được không ?

kakaman

Cho hỏi bật Effect của Theme thì có tốn bin hơn hoặc ảnh hưởng gì tới máy không vậy