• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG NOKIA N82

vuvantuan59

các pro a` e đang định mua 1 em n82.nghe đâu bảo n82 không sản xuất nữa mà các trang rao vặt vẫn có tin đăng bảo hành 10 tháng .vậy ntn là đúng hở các bác....

hiếm lắm bác ạ !toàn china anh hùng thui nên đến các cửa hàng uy tìn để mua lại ko thì mua em khác !

thethang1010

Bạn có cài email Nokia Messaging của Nokia ko? N82 ko được tích hợp sẵn về mail nên phải cài mới có. Bạn ko cài mail thì lấy gì mà chọn trực tuyến với ngoại tuyến

ko cài cái đó pro ơi,

doublekill99

Tình hình là N82 mình tự động 4mat liên tục , 4mat 4 ngón xài dc 1 tí là tắt màn hình nhưng vẫn còn đèn , ko thì tự reset , xài đc 1 chút thì tự 4mat or reset tiếp , bạn nào có thễ cho mình biết nó bị lỗi gì và cách khắc phục như thế nào , xin cám ơn nhiều !

NguyenTu

Super V.I.P
Tình hình là N82 mình tự động 4mat liên tục , 4mat 4 ngón xài dc 1 tí là tắt màn hình nhưng vẫn còn đèn , ko thì tự reset , xài đc 1 chút thì tự 4mat or reset tiếp , bạn nào có thễ cho mình biết nó bị lỗi gì và cách khắc phục như thế nào , xin cám ơn nhiều !

Bạn update lại FW xem sao nhé

boyPDA

Máy mình bị gãy cái nắp đậy thẻ nhớ.Có bác nào biết tháo ra thay thế nào không ạ?

kenzzi

máy của mình tự nhiên không vô web được nữa,kể cả bằng Wifi lẫn 3G,máy vẫn bắt Wifi và GPRS nhưng cứ nhập địa chỉ Web là bị out,có bạn nào biết bị lỗi gì không,chỉ mình cách khắc phục với...

magicter

bác nào còn cái nắp sau của camera n82 thi pm cho mình với, con n82 của mình bị rơi mất cái cục nam châm, công thêm xước nhiều quá mình muốn thay

Hostmicom

Member
máy của mình tự nhiên không vô web được nữa,kể cả bằng Wifi lẫn 3G,máy vẫn bắt Wifi và GPRS nhưng cứ nhập địa chỉ Web là bị out,có bạn nào biết bị lỗi gì không,chỉ mình cách khắc phục với...

Theo mình thì nên 4mat 4 ngón! Nếu k được thì up lại fw đi bạn.

vuvantuan59

bác nào còn cái nắp sau của camera n82 thi pm cho mình với, con n82 của mình bị rơi mất cái cục nam châm, công thêm xước nhiều quá mình muốn thay

có đấy mới 99% tại ngày xưa lém vào tường !

buithihuan

N82 của em vào mạng mà để dual mode khi mà nó chuyển từ gsm sang umts hay ngược lại là máy bị restart. Nếu để gsm hoặc umts kg thì kg bị. Em thử 4mat 4 ngón nhưng vẫn bị. Kg biết là bệnh gì nữa.

thanhtu8888

cho hỏi con n82 của anh mình, màn hình vẫn hiển thị bình thường nhưng chế độ Screensaver không hoạt động nó mà tắt là tối thui luôn không hiển thị gì cả
em nó bị gì vậy máy bạn

vivian_2512

mình mới đăng ký 3G, cho hỏi nó có làm mau hết pin ko và mình muốn dùng UCWeb làm trình duyệt mặc định được ko vì thấy trình duyệt của máy load chậm quá.Thanks

MinhThang

Manager
mình mới đăng ký 3G, cho hỏi nó có làm mau hết pin ko và mình muốn dùng UCWeb làm trình duyệt mặc định được ko vì thấy trình duyệt của máy load chậm quá.Thanks

Nếu bạn sử dụng nó thì sẽ hao Pin hơn không dùng nhưng chuyện Pin bạn đừng phân vân vì ai cũng dùng cả mà, còn trình duyệt UCW thì bạn cứ dùng vì nó hay hơn trình duyệt mặc định.

duynguyentxtn

Cho mình hỏi là pin N82 của mình nếu dùng nghe gọi tương đối thì cỡ 1 ngày, còn vọc phần mềm hay đọc sách chừng 4h là pin yếu rồi, đặc điểm N82 nó vậy hay pin chai. Sẵn các bác có kinh nghiệm chỉ giúp giữa pin Galilio với SCUB thì loại nào xài bền hơn, tại thấy pin SCUB đắt hơn gần gấp đôi mà dung lượng để có 1000ma trong khi pin Galilio để tới 1600ma, k biết phải tin cái nào nữa, thấy nhiều người chê Galilio nhưng trước xài cho con 6233 1 cục thấy cũng khá k biết loại cho N82 xài có tốt k, mong các bác cho ý kiến

thanks

MinhThang

Manager
Cho mình hỏi là pin N82 của mình nếu dùng nghe gọi tương đối thì cỡ 1 ngày, còn vọc phần mềm hay đọc sách chừng 4h là pin yếu rồi, đặc điểm N82 nó vậy hay pin chai. Sẵn các bác có kinh nghiệm chỉ giúp giữa pin Galilio với SCUB thì loại nào xài bền hơn, tại thấy pin SCUB đắt hơn gần gấp đôi mà dung lượng để có 1000ma trong khi pin Galilio để tới 1600ma, k biết phải tin cái nào nữa, thấy nhiều người chê Galilio nhưng trước xài cho con 6233 1 cục thấy cũng khá k biết loại cho N82 xài có tốt k, mong các bác cho ý kiến

thanks

Mua Pin khác đi bạn, Pin gần đi rồi đó, còn Pin nào thì cũng chưa ai giám chắc, vì hàng bây giờ lẫn lộn quá.