• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG NOKIA N82

vuvantuan59

mình cũng thế hơn 2năm rùi mua 6.7 T cũng muốn đổi nhưng nghĩ lại tiếc nên thôi chức năng cũng thế hơn mỗi cảm ứng !

các bác ơi em mới đổi được cái thẻ 8gb(như trong ảnh) bóc máy 5800.nhưng mà cop được khoảng 4gb (toàn video với ảnh) vào thì có vẻ ỳ ạch hẳn ạ.con N82 của em dùng thẻ 2gb vẫn bình thường,cái thẻ thì không thể đểu được.còn máy tính thì quét mãi chả có con virut nào,chán quá.định gắng chịu nhưng hôm qua tự nhiên dữ liệu ảnh,video,nhạc trong 3 thư mục videos,image,sound biến mất hết(dung lượng vẫn thế),em tìm mãi không ra đành phải format máy,giờ cài ứng dụng vô thẻ thì chạy hay treo máy,bây giờ nó còn không hiện icon của ứng dụng đã cài vô thẻ,và cũng không chạy được ứng dụng nữa.
đây là lỗi gì thế các bác?có khi em phải dùng thẻ 4gb thôi.chụp ảnh quay phim nhiều mà lỡ nó bay mất tiêu thì nguy hiểm quá.hic

17/03/2011 của nuocmatkasau, trên Flickr

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

với cả em muốn cài flip sinlent nhưng cứ bị báo lỗi cập nhật,gỡ python đi thì cài bình thường,nhưng muốn cài python lại phải gỡ flip sinlent.làm sao đây các bác?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 13 minutes:

với cả em cũng muốn hỏi xem video n82 quay bằng soft gì ạ?dùng SM thì giật mà core player khó chọn video lắm ạ,toàn dùng trình mặc định.hichic
bỏ video ở cái thẻ 8gb này xem còn bị giật giật nữa các bác ạ,chán quá!!!

cái game real football hd 2009 thì chơi ngon trên 6120c với e63 thế mà con này mang tiếng chip 3d mà thỉnh thoảng thấy giật chậm rì.em cũng không hiểu tại sao(em dùng 3.4 cái thẻ toàn thế,chắc không phải lỗi thẻ nhớ...)
nhiều câu hỏi quá bác bro trả lời giúp em ạ,thank các bác!

Fomat cả thẻ lẫn máy !thì ok !mình sài thẻ 8G này máy vẫn thế python ok đá RF09 chẳng máy nào mượt hơn !

01686539527

các bác ơi em mới đổi được cái thẻ 8gb(như trong ảnh) bóc máy 5800.nhưng mà cop được khoảng 4gb (toàn video với ảnh) vào thì có vẻ ỳ ạch hẳn ạ.con N82 của em dùng thẻ 2gb vẫn bình thường,cái thẻ thì không thể đểu được.còn máy tính thì quét mãi chả có con virut nào,chán quá.định gắng chịu nhưng hôm qua tự nhiên dữ liệu ảnh,video,nhạc trong 3 thư mục videos,image,sound biến mất hết(dung lượng vẫn thế),em tìm mãi không ra đành phải format máy,giờ cài ứng dụng vô thẻ thì chạy hay treo máy,bây giờ nó còn không hiện icon của ứng dụng đã cài vô thẻ,và cũng không chạy được ứng dụng nữa.
đây là lỗi gì thế các bác?có khi em phải dùng thẻ 4gb thôi.chụp ảnh quay phim nhiều mà lỡ nó bay mất tiêu thì nguy hiểm quá.hic

17/03/2011 của nuocmatkasau, trên Flickr

với cả em muốn cài flip sinlent nhưng cứ bị báo lỗi cập nhật,gỡ python đi thì cài bình thường,nhưng muốn cài python lại phải gỡ flip sinlent.làm sao đây các bác?

với cả em cũng muốn hỏi xem video n82 quay bằng soft gì ạ?dùng SM thì giật mà core player khó chọn video lắm ạ,toàn dùng trình mặc định.hichic

cái game real football hd 2009 thì chơi ngon trên 6120c với e63 thế mà con này mang tiếng chip 3d mà thỉnh thoảng thấy giật chậm rì.em cũng không hiểu tại sao(em dùng 3.4 cái thẻ toàn thế,chắc không phải lỗi thẻ nhớ...)

hê hê. bệnh này của bác em có cảm giác máy bác cài nhiều ứng dụng quá ko. trước máy em chạy thẻ 8GB class 6. nhồi full games N-gage. nói chung dùng hết dung lượng thẻ. thi thoảng chạy cũng hơi dật dật. nhưng fomat cài lại. lại nhanh nhưng cũ. ( mỗi tội vào quay Video thì hơi lag. ko thể khắc phục :D )

tuan0212

Máy mình dùng thẻ 8G class6 chạy vi vu. Chẳng bao giờ thấy chậm do full.

Mình copy nhiều phim nên toàn trống tầm 500Mb là nhiều.

DATA:

- Quake III tầm 500Mb
- Các soft & game để trong Other tầm 500Mb
- MdictPro tầm 400Mb
- Vietmap, VnPDCE, Music, Video, Image
- Giả lập Vbag, Vnes
- Rất nhiều, rất nhiề và rất nhiều.

-> Nhiều lúc 8G không đủ.

se7enlove1608

hic,chán quá.em đã kịp cài gì đâu.mới rước e nó được mấy hôm thì trục trặc lên trục trặc xuống.em chỉ cài vài app vào thẻ nhớ để text thôi.muốn tìm cái thẻ ổn định còn dùng lâu dài chứ thế này cứ lo ngay ngáy ạ.dùng thẻ 2gb lại thấy bình thường.chắc tại thẻ rồi các bác ạ.
(còn game real football 2009 ấy thì em dùng thẻ 2gb,4gb hay 8gb cũng đều giật như thế,còn chơi trên 6120c với e63 ngon lành,đến nản.đá bóng được mỗi game ấy đèm đẹp...)

tuan0212

1. Cài flip sinlen không có gì khó khăn cả. Khi cài flip sinlen, bạn chú ý -> kiểu gì trong file cài đặt PM flip sinlen cũng có "một phần mềm nhỏ" đí kèm để hỗ trợ thằng flip sinlen ( mình hiểu là như thế). Và chính cái PM đó nó cũng có trong gói Python mà bạn cài. Điều này dẫn đến " update error". Bạn chỉ cần cài flip sinlen rồi tìm phần mềm mà khi cài flip sinlen nó kèm theo gỡ nó đi là cài Python bình thường. Đảm bảo 100%.

2. Xem phim trên S60v3 mà không biết dùng core player, thì coi như là vứt đi, không biết gì. Xin lỗi đã nói thẳng. core player vô dối. Chỉ biết nói thế thôi.

3. Một lời cuối, tóm lại: Bạn UP lại FW, format lại thẻ nhớ một lượt đi. Làm mới tình lại từ đầu đi xem các lỗi linh tinh kia còn không

KHUYÊN CHÂN THÀNH

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 8 minutes:

hic,chán quá.em đã kịp cài gì đâu.mới rước e nó được mấy hôm thì trục trặc lên trục trặc xuống.em chỉ cài vài app vào thẻ nhớ để text thôi.muốn tìm cái thẻ ổn định còn dùng lâu dài chứ thế này cứ lo ngay ngáy ạ.dùng thẻ 2gb lại thấy bình thường.chắc tại thẻ rồi các bác ạ.
(còn game real football 2009 ấy thì em dùng thẻ 2gb,4gb hay 8gb cũng đều giật như thế,còn chơi trên 6120c với e63 ngon lành,đến nản.đá bóng được mỗi game ấy đèm đẹp...)
Thế này khả năng cao là do máy rồi. Hãy Formart hoặc UP FW đi. Mọi việc lại ok thôi mà.

Cho hỏi: Bạn mua máy cũ hả? Nếu mua máy củ - thì có phải là chỗ có thể tin tưởng được không. Không khéo lại...

Chỉnh sửa cuối:

se7enlove1608

máy cũ.nhưng em dùng cái thẻ 2gb bình thường ạ,cũng định up lại fw nhưng dùng ovi suit chắc không ăn thua,có khi phải chạy lại bằng phoenix thôi...

tuan0212

máy cũ.nhưng em dùng cái thẻ 2gb bình thường ạ,cũng định up lại fw nhưng dùng ovi suit chắc không ăn thua,có khi phải chạy lại bằng phoenix thôi...

Ừm. Mình khuyên chân thành nên UP FW đi. Ngon ngay thôi. Kiểu này do máy rồi, dùng lâu rồi nên phải làm mới lại thôi.

up bằng phoenix: Nhanh - Gọn - Nhẹ

se7enlove1608

hjc,mất cả buổi chjều down fw,phoenix về thì ấn vào nó chẳng ra product code gì cả,search google thấy 1 đống ông bị lỗi này nhưng chưa thấy aj giải thích đc cả,toàn bảo tạo đường dẫn sai,k lẽ ai cũng gà vậy trời???
Hôm nay móc đc cái thẻ nokia 128mb của bà chị.em soi tới soi lui không thấy có gì khác biệt cả.
Thẻ k lởm,máy tính không virus,máy mấy bác chạy thẻ 8ab ầm ầm>có lẽ máy em có vấn đề rồi...lạ cái là dùng thẻ 2gb bình thường...
Không up được bằng phoenix thì bằng ovi suit có ăn thua không các bác?

http://m.flickr.com/photo.gne?id=5540346918
http://m.flickr.com/photo.gne?id=5539763073

à mà k phải do fw cũ đâu bác ơi,em đổi đc con này xong là up fw luôn bằng ovi suit gì gì đấy luôn mà.đang dùng ver 35.0.002 ạ.

Chỉnh sửa cuối:

tuan0212

hjc,mất cả buổi chjều down fw,phoenix về thì ấn vào nó chẳng ra product code gì cả,search google thấy 1 đống ông bị lỗi này nhưng chưa thấy aj giải thích đc cả,toàn bảo tạo đường dẫn sai,k lẽ ai cũng gà vậy trời???
Hôm nay móc đc cái thẻ nokia 128mb của bà chị.em soi tới soi lui không thấy có gì khác biệt cả.
Thẻ k lởm,máy tính không virus,máy mấy bác chạy thẻ 8ab ầm ầm>có lẽ máy em có vấn đề rồi...lạ cái là dùng thẻ 2gb bình thường...
Không up được bằng phoenix thì bằng ovi suit có ăn thua không các bác?

http://m.flickr.com/photo.gne?id=5540346918
http://m.flickr.com/photo.gne?id=5539763073

à mà k phải do fw cũ đâu bác ơi,em đổi đc con này xong là up fw luôn bằng ovi suit gì gì đấy luôn mà.đang dùng ver 35.0.002 ạ.

KHông phải N82 không up bằng phoenix được. Mà là do bạn không đủ khả năng làm điều đó. HIỂU CHỨ

Anh em ai ai cũng làm được. Mỗi bạn là không làm được thôi. Hãy nên trách bản thân đi.

kdvk2010

Hix mình thấy tại thẻ đó bạn ơi. Mình cũng đã bị vậy rùi, mua cái thẻ 4G=125k đưa vô máy chạy treo hoài lun, nhỏ em mua cái X2 được cái thẻ 4G dua vào chạy ầm ầm. hix kiểu này kiếm tiền lụm cái 8G sài cho đã. Có ai bán thẻ 8G chất lượng đề lại mình nha. Cám ơn trước nha. 0918785918 Duy.

se7enlove1608

thank bác đã quan tâm chia sẻ,:D,tình hình là em up lại fw rồi.gjờ đang xem thử còn lỗi lầm gì không,nhưng mà em up bằng nsu,up xong mà như k up,phần mềm,danh bạ... Vẫn nguyên.haiz.
Còn phoenix em tìm đc đường dẫn rồi,k có trong common file mà ở trong program file luôn.cơ mà chạy đc 1 lát lại lỗi tiếp.số xui,hehe.may chưa deaphone,hehe.

zprox

ace cho mình hỏi sao phần galerry của mình nó không load được hình và video,đã jaf lại cũng không xong,music thì vẫn load nhạc được bt

vivian_2512

mình thường online bằng điện thoại,máy cũng đã cái 3G
khi cài đặt 3G thì Viettel gửi về cho mình 3 cấu hình: Vittel GPRS,Viettel MMS và Viettel Streaming
Khi lướt quét mình chọn điểm truy cập là Viettel Streaming vì cái đó là dùng cho mạng 3G
Mình muốn hỏi là có cần setting điện thoại và chọn mạng UTMS ko

se7enlove1608

Có chứ bác,em phải chuyển sang 3g mới nhận đc videocall đấy.
Mới kiếm đc thẻ 8gb transcend class 2 và cục pin zin.đúng là tại thẻ lởm các bác ạ

tuan0212

mình thường online bằng điện thoại,máy cũng đã cái 3G
khi cài đặt 3G thì Viettel gửi về cho mình 3 cấu hình: Vittel GPRS,Viettel MMS và Viettel Streaming
Khi lướt quét mình chọn điểm truy cập là Viettel Streaming vì cái đó là dùng cho mạng 3G
Mình muốn hỏi là có cần setting điện thoại và chọn mạng UTMS ko

Tôi chẳng bao giờ có khái niệm, cài đặt " 3 cấu hình: Vittel GPRS,Viettel MMS và Viettel Streaming " cả.

Sim mình mà đã DK 3G rồi thì cứ nắp vào N82 là dùng thôi. Kể cả UP FW hay Formart lại máy cũng thế. Chỉ cần cho SIM vào là lướt WEB 3G hay Video Call thôi.

Máy anh em cũng là N82 thì cũng thế chứ nhỉ

Có chứ bác,em phải chuyển sang 3g mới nhận đc videocall đấy.
Mới kiếm đc thẻ 8gb transcend class 2 và cục pin zin.đúng là tại thẻ lởm các bác ạ

Không cần. CHỉ cần DK 3G rồi là OK hết. Không cài đặt, không cấu hình.

fansex

Mấy bác cho hỏi e tính thay cái màn hình của N82 mà hok bik thay chỗ nào cho nó giá cả rẻ rẻ xí chưa vào Nokia care nó chém e 800k ớn quá xách dép chạy lun ^^!

se7enlove1608

Mấy bác cho hỏi e tính thay cái màn hình của N82 mà hok bik thay chỗ nào cho nó giá cả rẻ rẻ xí chưa vào Nokia care nó chém e 800k ớn quá xách dép chạy lun ^^!

đợt trước táy máy mở cái n82 rạn cái màn hình,dùng vài tháng lại rớt đất nứt toác luôn.thế là đem đi thay cái màn lô 200k nhìn vừa ngu vừa đau mắt.thế là lên muare tìm được cái màn cũ 400k dùng ngon tới giờ,hè

tuan0212

Chỉ có một câu: Tiền nào của đấy bạn ạ.

ĐỢt trước mình tôi cũng có bị điểm chết màn hình. May sao còn mấy tháng bảo hành. Mang tới NGUYỄN CHÍ THANH thay cái mới. DÙng ngon tới giờ. May qua!.HIc