• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG NOKIA N82

hknkim

help n82

tình hình là con n82 của e FW 35.0.002 trước lúc hack bằng helooox 2.03 thì nghe đài fm to, sau khi hack thành công chơi ngage với cài ứng dụng thì lúc mở fm thì nghe nhỏ xíu, max volum mà tập trung nghe mà nghe cứ như nó nói thầm vậy, nge nhạc thì bình thường, không biết có ai bị như thế ko

MinhThang

Manager
tình hình là con n82 của e FW 35.0.002 trước lúc hack bằng helooox 2.03 thì nghe đài fm to, sau khi hack thành công chơi ngage với cài ứng dụng thì lúc mở fm thì nghe nhỏ xíu, max volum mà tập trung nghe mà nghe cứ như nó nói thầm vậy, nge nhạc thì bình thường, không biết có ai bị như thế ko

Hack không nảh hưởng gì tới việc đó đâu bạn, có thể do Fim tiếng bị nhỏ, hãy thử 1 đoạn Video tự quay và có tiếng bạn nói xem sao?

hknkim

em nghe nhạc và xem phim, nghe ghi âm tiếng to . chỉcó nghe đài fm tiếng cực bé thôi :| . mà trước thì nghe to, cái này là nghe đài FM ấy

thanhnamst89

Em đang dùng con Nokia N82. Nói chung là chạy nuột, chẳng mấy khi bị trục trặc gì, trừ cái chuyện gần đây mỗi khi có tin nhắn đến là nó nhất định không chịu cho em biết. Em cứ phải tắt máy đi bật lại thì mới biết là mình có tin nhắn mới hay không, rất khó chịu.

Hòm thư của em thì khá nhiều, tầm 2292 tin inbox và 999 tin sent. Liệu có phải là do quá nhiều không ạ? Em check thì nó het có hơn 4MB bộ nhớ máy, còn trong khoảng 70MB bộ nhớ máy.

Bác nào biết cách trị bệnh thì bảo em với, em cám ơn nhiều.

vuvantuan59

Em đang dùng con Nokia N82. Nói chung là chạy nuột, chẳng mấy khi bị trục trặc gì, trừ cái chuyện gần đây mỗi khi có tin nhắn đến là nó nhất định không chịu cho em biết. Em cứ phải tắt máy đi bật lại thì mới biết là mình có tin nhắn mới hay không, rất khó chịu.

Hòm thư của em thì khá nhiều, tầm 2292 tin inbox và 999 tin sent. Liệu có phải là do quá nhiều không ạ? Em check thì nó het có hơn 4MB bộ nhớ máy, còn trong khoảng 70MB bộ nhớ máy.

Bác nào biết cách trị bệnh thì bảo em với, em cám ơn nhiều.

Đúng rùi xoá đi thôi !vài tháng 4mat đi mình thưng hay làm thế !

huynhdiep9091

chào các bạn, tình hình là mình mới mua con n82, xài cũng ok lắm, mình mua lại của người ta nên đem về là format cả thẻ lẫn máy, bây giờ mình muốn hackphone nhưng xin cer và key ở opda mãi 3 ngày nay mà vẫn chưa có phản hồi gì hết, cho mình hỏi là có phải người dùng trước đã xin rồi nên bây giờ mình xin lại không được phải không? nếu vậy thì phải làm sao mới hack được? mình mới xài n82 nên cũng không rành lắm, mong các bạn có kinh nghiệm chỉ dẫn thêm! cám ơn tất cả mọi người!

JohnyNguyen

chào các bạn, tình hình là mình mới mua con n82, xài cũng ok lắm, mình mua lại của người ta nên đem về là format cả thẻ lẫn máy, bây giờ mình muốn hackphone nhưng xin cer và key ở opda mãi 3 ngày nay mà vẫn chưa có phản hồi gì hết, cho mình hỏi là có phải người dùng trước đã xin rồi nên bây giờ mình xin lại không được phải không? nếu vậy thì phải làm sao mới hack được? mình mới xài n82 nên cũng không rành lắm, mong các bạn có kinh nghiệm chỉ dẫn thêm! cám ơn tất cả mọi người!
Bạn có chờ đến Tết OPDA cũng chả có cer k3y cho bạn đâu @@

Hack phone ko cần cer và k3y bạn có thể xem topic này ;) Good luck

http://www.pdaviet.net/showthread.php?155553-H.a.c.k-phone-Symbian-S60v3-qu%C3%A1-%C4%91%C6%A1n-gi%E1%BA%A3n-v%E1%BB%9Bi-Norton-Symbian-H-ck/page13

Zkedautinhz1

Nokia n82 hỏng bluetooth, em muốn hỏi là phải thay ic bt của đúng n82 hay của máy khác có được không ? Em có con n72 hỏng không biết có được không ? Xin được giúp đỡ, em xin cảm ơn

TomRyan8891_2009

Nokia n82 hỏng bluetooth, em muốn hỏi là phải thay ic bt của đúng n82 hay của máy khác có được không ? Em có con n72 hỏng không biết có được không ? Xin được giúp đỡ, em xin cảm ơn
con nào dùng chip ấy , không dùng chung được vì khác chân , thay tầm 150k thì phải .

Zkedautinhz1

Nokia n82 sau khi thay ic bluetooth mở camera thì bị treo, ấn chụp hình vẫn được. Nghĩa là không ngắm được nhưng vẫn chụp được hình, vẫn quay video được . Không xem được viđeo với readplay nhưng xem được với smarmovie. Ai biết cách khắc phục làm ơn chỉ giúp. Xin chân thành cảm ơn !

trunganh0412

Thay lai cai cu di ban. Duoc cai no thi mat cai kia.ma blutooth thi chac cung it dung hon ma. Co thay thi hang xin gio cung kho kiem lam.
Posted via Mobi

Zkedautinhz1

Thay lai cai cu di ban. Duoc cai no thi mat cai kia.ma blutooth thi chac cung it dung hon ma. Co thay thi hang xin gio cung kho kiem lam.
Posted via Mobi

mình tìm ra cách khắc phục đó là cắm cap tv, khi cắm cap tv vào là mọi thứ lại bình thường. Không biết có phải do lỗi fw ko, hiện tại đang fw v35.0.002

long020994

pro nào giúp e w', mấy bữa trước e cài secman (install nhầm file), sau đó xóa liền. nhưng từ lúc đó, máy e k cài dc chương trình nào nữa. nó cứ báo "file corrupted". bây giờ e chưa muốn format phone vội nên giúp e với!

tphg1210

Không biết N82 chạy được thẻ nhớ 32G không. Có bạn nào thử chưa, riêng thẻ nhớ 16G thì mình thử rồi chạy tốt

haipro138

bác ơi..bi h e đang xài N82 mà đã năng nỉ được phụ huynh đổi qua đc galaxy note hoặc iphone 4...zị theo các bác em nên mua cái nào,trả lời gấp zùm em nha..thank bác trước

nhoctinhvi

Help n82

con n82 của e hackphone xong cài đặt các phần mềm cần thiếtrùi e vô game avatar chơi thì được khoảng 10phút máy bị đứng rùi tự động tắt máy.e khởi động lại cũng không được,đành phải tháo pin ra tháo thẻ ra rùi lắp vô lại khởi động máy cũng không được luôn.E lại gỡ pin với thẻ ra để khoảng 10phút khởi động thì lại được nhưng vô game avatar chơi thì bị như cũ,có lúc đang nghe nhạc bấm chuyển bài hát cũng bị!e cũng đã chạy lại phần mềm bằng NSU và format thẻ nhớ nhưng cũng không ăn thua!có PRO nào giúpe với

MinhThang

Manager
con n82 của e hackphone xong cài đặt các phần mềm cần thiếtrùi e vô game avatar chơi thì được khoảng 10phút máy bị đứng rùi tự động tắt máy.e khởi động lại cũng không được,đành phải tháo pin ra tháo thẻ ra rùi lắp vô lại khởi động máy cũng không được luôn.E lại gỡ pin với thẻ ra để khoảng 10phút khởi động thì lại được nhưng vô game avatar chơi thì bị như cũ,có lúc đang nghe nhạc bấm chuyển bài hát cũng bị!e cũng đã chạy lại phần mềm bằng NSU và format thẻ nhớ nhưng cũng không ăn thua!có PRO nào giúpe với
Ra cửa hàng họ kiểm tra cho bạn, có khi bị chạm các phím đấy.

SymbianVIP

Mọi người giúp e với. Con n85 của e sau khi hackphone xong thì cài được ứng dụng liền nhưng sau 1 lúc thì ko cài được, bấm vào pm cần cài nó load đc 1 chút, nhưng ko cho chọn ổ đĩa và mất tiu luôn

thaitunghia26

chào các bác. tình hình là e có con n82 dùng pin khi nghe nhạc được có 1h15f là hết pin, cho e hỏi có phải trai pin không. và khi e dùng wifj vào mạng thì toàn reset máy là sao e dùng bản v20.0.062