• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG NOKIA N82

duylinh27884

Moderator
Lâu vậy cơ ak mod, cho nic yahoo giao lưu đi, mình vừa format lại nên 2-3 giây hihi

Mìh cũg đag xài n82,vì máy mình cài nhiều nêu lâu,toàn nhữg phần mềm cần thiết nên đành chịu :D dạo này mìh cũg ít online yahoo.
ngaymairasao08

duylinh27884

Moderator
Mình mới mua lại đc 1 em n82 cũ ý mà, bi mới nghịch. Nếu bạn rảnh thì send các soft bạn có vào mail mình nhé
tuxuanngo1990@gmail.com
thank thank nhìu :x
Soft thì bạn qua khu ứng dụng cho s60v3 tìm,bên đó post và giới thiệu tính năng của từng phần mềm,chứ giờ mình 1gửi cho bạn 1đống các pm của máy mình bạn cũng đâu biết tính năng của từng app sao xài đc.

Ninja_salaiyang

uk hihi
mình hỏi vào đây mấy cái mình cần tìm, bạn bít thì bảo tên giúp mình rồi mình sang đó tìm nhé:
- xplore 1.58 crack được chưa bạn nhỉ
- có soft nào để xóa dòng search, wlan, share ở màn hình chờ ko bạn nhỉ
- soft nào để thay đổi chức năng của nut gallery và multimedia, để mở chương trình khác
:D

duylinh27884

Moderator
uk hihi
mình hỏi vào đây mấy cái mình cần tìm, bạn bít thì bảo tên giúp mình rồi mình sang đó tìm nhé:
- xplore 1.58 crack được chưa bạn nhỉ
- có soft nào để xóa dòng search, wlan, share ở màn hình chờ ko bạn nhỉ
- soft nào để thay đổi chức năng của nut gallery và multimedia, để mở chương trình khác
:D

Mình đang dùng xplore 1.58 crack đây,ko thấy có 1.58 crack sẵn,bản mìh dùng mình phải tự làm full nhưg làm khá rắc rối:(
-muốn tắt các dòng đó bạn vào Settings>Gereral>Personalisation>Standby mode>Activate standby>chọn Off
Chịu khó tìm đi bạn,app nào cần cho nhu cầu sử dụg thì tải,đâu phải tất cả app mìh điều biết mà giúp bạn đc hết

Ninja_salaiyang

Mình đang dùng xplore 1.58 crack đây,ko thấy có 1.58 crack sẵn,bản mìh dùng mình phải tự làm full nhưg làm khá rắc rối:(
-muốn tắt các dòng đó bạn vào Settings>Gereral>Personalisation>Standby mode>Activate standby>chọn Off
Chịu khó tìm đi bạn,app nào cần cho nhu cầu sử dụg thì tải,đâu phải tất cả app mìh điều biết mà giúp bạn đc hết
ừa nhưng tắt thế thì nó tắt hết sạch cả short cut nữa, hihi mình trc dùng n70. thôi nghiên cứu từ từ vậy

Ninja_salaiyang

mình đọc thì hình như thấy rùi, python thì phải, mới tìm đc 1 cái tên là ared nhưng ko đổi đc nhiều nút

Ninja_salaiyang

Có ai viết thành soft hay py thì tốt
MAKE ANY APP RUN ON PRESSING THE MUSIC KEY OF YOUR S60 DEVICE

The MMKey's settings files of N-series(N73,N82,N95 etc.) are 1020E4FE.txt(for normal press) and 1020E4FF.txt(for long press) in z:\private\10202be9\.
Then if you want to change the MMKey's long press settings,
(1) Seach app's UID using JbakTaskMan(by highliting the app and pressing c)
(2) Using xplore extract z:\private\10202be9\1020E4FF.txt anywhere.
(3) Rewrite [Main] 0x02 line as follows.
0x00000002 int 270561987 16777216 (270561987 decimal = 0x102072C3 hexadecimal = MediaPlayer.exe UID)
--->
0x00000002 int ******** 16777216 (********:decimal coded UID which you want to start)
You can use default windows calculator to switch between dec / hex bases
For example, for X-plore line should looks like:
0x00000002 int 2684357581
16777216
because:
2684357581 decimal=0xA0000BCD hexadecimal which is xplore's UID
there is no need to change UID hex value to decimal
We can put hex UID on the line.
And its like
0x00000002 int 0xA0000BCD
You must keep character code Unicode(UTF-16). You can use free Notepad++ for this.
(4) Copy 1020E4FF.txt to c:\private\10202be9\.
(5) Reboot.
For normal press follow with 1020E4FE.txt file
you can do this for TTPOD or any other music player or any app

anhemtyqn

Cụm đèn flash N82

Pác nào có cụm đèn flash cuả em N82 share cho em vớj :)
Cáj flash "xê nôn" N82 của em nó nháy yếu kinh khủng. Không bằng đèn led nửa.
Ai có thì share em nha!

duylinh27884

Moderator
Pác nào có cụm đèn flash cuả em N82 share cho em vớj :)
Cáj flash "xê nôn" N82 của em nó nháy yếu kinh khủng. Không bằng đèn led nửa.
Ai có thì share em nha!

Bác hài vãi=))share bác rồi máy người ta sao?bác cần người khác ko cần chắc =D>

duylinh27884

Moderator
:) Anh có bán lại em :)

Cũng đag xài n82 bán bạn mìh lấy đèn đâu mà chộp hình nữa^^!Sao ko chạy ra các trung tâm sửa chửa hay các siêu thị đt tìm mua coi có hôn.Nokia ngưng bán N82 lâu rồi tìm mua linh kiện thay cho nó cũg khó,đằng này bạn lại tìm mua đèn flash nữa

anhemtyqn

Cũg may là nó vẫn còn ckớp nên vẩn chụp ảnh được. K thì tiêu nuôn ui. ^^! Vẫn hên hơn mấy pác tốj om. Nó tiêu thì wăng 1 phát cắm zô tườg xem kết cấu bên trong như thế nào lun!

anhemtyqn

Anh DuyLinh anh thử flash của N82 vs N8 xem cáj nào sáng hơn ckưa? Em thấy N8 sáng lắm.

duylinh27884

Moderator
Anh DuyLinh anh thử flash của N82 vs N8 xem cáj nào sáng hơn ckưa? Em thấy N8 sáng lắm.

Chưa thử n8 nên chưa biết đc:D, theo như mình biết thì ở n8 nokia đã cải tiến ở đèn flash xenon tuy nhỏ hơn các đèn flash xenon ở các sản phẩm trước nhưng cường độ ánh sáng phát ra thì ko hề thua kém các máy dùg flash xenon trước đây!

magicter

các bác cho e hỏi là em n82 của e bi liệt 1 nửa bàn phím ( phi m nghe phim home phím 1, 5 0), ra quán họ bảo là bị lỗi bo bàn phím, e mua bo mới về lắp vẫn bị thế là sao vậy các bác

duylinh27884

Moderator
các bác cho e hỏi là em n82 của e bi liệt 1 nửa bàn phím ( phi m nghe phim home phím 1, 5 0), ra quán họ bảo là bị lỗi bo bàn phím, e mua bo mới về lắp vẫn bị thế là sao vậy các bác

Bạn thử vệ sinh các phím ấy xem,mà đag dùng thì bị hay bị rớt mới bị thế bạn,nếu bị rớt dẫn đến liệt các phím thì có khả năng do bị chấn động mạnh làm đứt các mạch của các phím này dẫn đến bị liệt