• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG NOKIA X6

ace_hp7

Active Member
tình hình là hàng xách tay korea về fai unlock mới dùng đc,tuy nhiên rất khó unlock,bạn ở HN thì chịu khó đi hỏi chứ như HP thằng bạn mình có con 5800 và Anycall đi khắp tp k unlock nổi ,và thực tế là trên 4rum cũng có nhiều ng dùng 5800 xách tay từ HQ về k unlock,JAF đc

Tatu94

tình hình là hàng xách tay korea về fai unlock mới dùng đc,tuy nhiên rất khó unlock,bạn ở HN thì chịu khó đi hỏi chứ như HP thằng bạn mình có con 5800 và Anycall đi khắp tp k unlock nổi ,và thực tế là trên 4rum cũng có nhiều ng dùng 5800 xách tay từ HQ về k unlock,JAF đc
Ừ mình ở hn đây \-/ mong là unlock đc chứ không thì thành cục gạch :-??

nnnghia98

Hôm nay mới tậu cái tai nghe BH-111 về, mà con X6 kết nối cứ bảo không thể kết nối là sao, ai giúp mình với :(

boy_online01

Hôm nay mới tậu cái tai nghe BH-111 về, mà con X6 kết nối cứ bảo không thể kết nối là sao, ai giúp mình với :(

Bác dùng cfw C6/N97 hay fw gốc? Nếu là cfw C6/N97 thì thấy mấy cooker bảo lỗi tai nghe bluetooth mà. Còn bác dùng fw gốc thì em chịu :-?

vuminhtu77

Cần giúp đỡ Unlock Nokia X6 xách tay Hàn Quốc

Mình xin đc 1 con Nokia X6 hàng xách tay Hàn Quốc nhưng không biết Unlock thế nào!đã chạy thử các bản FW của Việt Nam nhưng vẫn không dùng đc,cắm sim vào là báo lỗi sim.Ai bít chỉ mình cách Unlock bằng phần mềm đc không?

axdd

Member
bạn ra hàng mua code nha.mình cũng có 1 con nokia x6 xách tay và đã unlock thành công

nnnghia98

Tình hình bây giờ con X6 của e đag ở CFW N97 thì làm sao về lại đc FW 40.0.2 của nó ạ ( Dạo này gần Tết, nghịch tý :p ) ai biết chỉ e với

Anhcongnd9x

Mjh dag su dug con x6 00 fjen ban 16G dk mot thoj jan ko hju sao thay may co hjen tuog loan cam ug may co hjen tuog bj do kn sao su dug cug cam ug dk co bak nao co kjh nghjem co the cho e bjt taj sao ko?

Chỉnh sửa cuối:

hoangphonghd

Nokia X6 có lỗi lạ !! Mọi người xem giúp ...............

Mình có ông anh dùng con X6 16Gb black
Gần đây tự nhiên có một lỗi ở màn hình là nó bị những vạch sọc cả màn ko làm j đc
Ra đường thì ko sao, vào nhà thỉnh thoảng lại bị phải tháo pin lắp lại mới hết.
Mình bảo ông flash bản khác rùi flash lại bản gốc cũng ko hết lỗi. :-?
Liệu ......... có phải màn hình sắp hỏng rùi ko. Giờ màn X6 nhẹ chắc cũng tầm 6l ;;)
Có ai gặp hiện tượng này rùi thì chỉ giáo cái nào !!!​

Dragon459

Manager
có lẽ là bị lỏng cáp màn hình rồi.
nhưng lạ ở chỗ là ra ngoài thì bị còn vào nhà k bị.có cảm giác như liên quan tới cảm biến as :p
chắc phải cho em nó nhập viện để khám rồi

hoangphonghd

có lẽ là bị lỏng cáp màn hình rồi.
nhưng lạ ở chỗ là ra ngoài thì bị còn vào nhà k bị.có cảm giác như liên quan tới cảm biến as :p
chắc phải cho em nó nhập viện để khám rồi

Ra đường thì ko, vào nhà mới bị Dragon ơi !!!!!!!! :D
Lỏng cap ==> Có khả năng ko nhỉ
Chắc ko vì nếu lỏng thì bị liên tục.

Dragon459

Manager
không đâu bạn ạ.trường hợp lỏng cáp thì có lúc dùng được rất lâu.có lúc thì trắng xóa hoặc vạch sọc.
mình đoán nếu trường hợp lỏng cáp thì tần suất bị như thế sẽ tăng dần lên.
bạn thử jaf lại OFW gốc của Nokia - (đừng jaf CFW hay bất cứ bản cook OFW nào khác)- để kiểm tra về phần mềm trước.
nếu vẫn bị thì chỉ còn cách đưa em nó nhập viện thôi.

teenbn

trời ạ, 1 thằng bạn mình vs mình cũng bị, cứ đứng gần cái loa hoặc gần ai đang gọi điện mà bị, như bị nhiễu sóng ý, sao lại bị cùng 1 đợt tnay nhỷ :-o

hoangphonghd

không đâu bạn ạ.trường hợp lỏng cáp thì có lúc dùng được rất lâu.có lúc thì trắng xóa hoặc vạch sọc.
mình đoán nếu trường hợp lỏng cáp thì tần suất bị như thế sẽ tăng dần lên.
bạn thử jaf lại OFW gốc của Nokia - (đừng jaf CFW hay bất cứ bản cook OFW nào khác)- để kiểm tra về phần mềm trước.
nếu vẫn bị thì chỉ còn cách đưa em nó nhập viện thôi.

Đã thử bản gốc rùi vẫn bị. Nản ghê :-??
Có khi nào màn hình hỏng ko nhỉ
6lit cũng vỡ mồm đó