• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG NOKIA X6

lastl0ve0510

Mất Setting Out TV trên X6 Khi chay CFW?

Tình hình là mình chạy CFW Vietnamese-04 (CFW Belle V2) for X6| 5530| 523x|5800 by ThanhTungHT (02/11/2011) So với FW Gốc thì mất tình năng Out Tivi,Có Bro nào biết giải thích dùm.Thanks for Read

hienma123

Mình cũng đang xài X6-00 16G , tình hình là đang muốn thay vỏ . Bạn nào biết giá 1 bộ vỏ zin của X6 là bao nhiêu ko và mua ở đâu , mình ở TPHCM

damhuytho

cảm ứng của x6 có hiện tượng lạ

cái X6 của em gần đây có hiện tượng bị mất cảm ứng khi dùng 1 số phần mềm
[video=youtube;r5vAzroNvZQ]http://www.youtube.com/watch?v=r5vAzroNvZQ&feature=youtu.be[/video]

các bác thấy đó:
+ khi vào xploze phím menu bị liệt, còn phím thoát thì bình thường ( chạm vào nàm hình vẵn rung nhưng không có phản ứng lại)
+ slick cũng giống như xploze
+ khi vào opera mini hay mobile thì thanh công cụ bị liệt toàn bộ ( khi chạm vào không rung màn hình)
+ uc web cũng bị liệt toàn bộ thanh công cụ

ngoài nhưng chỗ đó ra thì cảm úng tại những chỗ khác hoàn toàn bình thường. khi để màn hình đứng mói bị, khi nằm ngang thì cảm ứng vẫn hoạt động tốt và thỉnh thoảng mới bị như thế ạ. thỉnh thoảng nó vẫn hoạt động binh thường. Các anh cho em hỏi như vậy là tại sao zậy???????????????
?:((

Chỉnh sửa cuối:

zcxsad

x6 co choi duoc n gage??

[video=youtube_share;HDpYsQ90lUc]http://youtu.be/HDpYsQ90lUc[/video]
ai bít cách cài n gage như trên video hok hướng dẫn mình vs :(
máy mình x6-8gb đã hack mà cài hok chơi được n-gage
help!:|

hdgv

Lần trước dùng CFW C6 cho X6 thì swype có portrait, quay lại dùng OFW của X6 thì tìm không ra bản swype nào có portrait cả, buồn ghê. Bạn nào có không? Hoặc bạn nào dùng CFW nào ổn định giới thiệu một bản đi. Thanks!

hdgv

như bạn nói thì chắc là do xung đột phần mềm thôi. Bạn thử restore original setttings thử coi.

damhuytho

như bạn nói thì chắc là do xung đột phần mềm thôi. Bạn thử restore original setttings thử coi.

là nhấn *#7370 hả bạn. mình làm rồi, chuyển các bản CFW nào cũng vẫn bị vậy

hdgv

Nếu dùng CFW thì *#7370 vẫn là CFW đó thôi chứ không quay lại được bản gốc. Chỉ lạ nếu bản CFW đó người khác dùng không lỗi mà bạn bị. Bạn thử dùng OFW thử coi.

damhuytho

Nếu dùng CFW thì *#7370 vẫn là CFW đó thôi chứ không quay lại được bản gốc. Chỉ lạ nếu bản CFW đó người khác dùng không lỗi mà bạn bị. Bạn thử dùng OFW thử coi.
THÌ MÌNH THỬ HẾT RỒI BẠN Ạ. OFW, CFW ĐÃ SÀI QUA HẾT NHƯNG KHÔNG TRỊ ĐƯỢC. VẬY CÓ PHẢI LÀ DO PHẦN CỨNG KHÔNG?

hdgv

lạ lùng, khó hiểu. Nếu phần cứng thì đâu phải chỉ mất cảm ứng trên một số soft đâu. vào trang botay.com tham khảo thử đi :|

hdgv

mà không ai giới thiệu cho tui cái bàn phím ảo nào ngon ngon nhỉ. Theo bạn, bàn phím nào tốt nhất?

Dragon459

Manager
mà không ai giới thiệu cho tui cái bàn phím ảo nào ngon ngon nhỉ. Theo bạn, bàn phím nào tốt nhất?
nếu bạn hỏi mình thì mình xin trả lời rằng đó là bàn phím mặc định của máy.

hdgv

Cảm ơn đã trả lời. Khi nào mới có portrait swype cho x6 đây trời. Cau cú quá ~X(