• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG NOKIA X6

asleepcowboy42

Giúp em vấn đề này với, em muốn cập nhật một vài phần mềm cho X6, nhưng khi em cài PC Suite và Nokia Suite thì sau khi kết nối, nó thông báo là Cài đặt phần mềm hỗ trợ trên điện thoại, sau đó thì báo là không thể cài đặt! Ai giúp em với được không? X6 của em Firmware là 40.00.02.

gaconzin201

cho em hỏi cái X6 của em bị lỗi chỗ khi nhận cuộc gọi nghe màn hình không tắt, cài lại FW thì nó bình thường, 1 thời gian sau lại bị nữa. ko biết bị làm sao ạ

bạn cài lại ngày h của máy tính với điện thoại đúng với hiện tại là cài đc thôi.

Last edited by a moderator:

gaconzin201

ko có ai giúp em à, dùng CFW vietnamese 04 thì khi gọi điện để lên tai thì màn hình tự tắt. còn dùng FW máy thì màn hình ko tắt, làm sao chỉnh đc ạ

Dragon459

Manager
ko có ai giúp em à, dùng CFW vietnamese 04 thì khi gọi điện để lên tai thì màn hình tự tắt. còn dùng FW máy thì màn hình ko tắt, làm sao chỉnh đc ạ
Phỏng đoán là do bộ cảm biến.còn nguyên nhân chính xác thì ... chắc hỏi mấy anh care ;))

damhuytho

ofw thì khi gọi ai đó thì khi đối phương nhận cuộc gọi thì đèn màn hình mới tắt. khi đói phương chưa nghe thì đèm màn hình chưa tắt đâu. còn khi nhận cuộc gọi do ai gọi tới thì đèn màn hình tắt luôn

hdgv

bạn nào có thể gõ telex trên x6 được không? mình tìm mãi không ra. Ai có share vớiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii!

hongthien9686

Warning!!!!
Vừa flash cho em nó bản CFW vietnamese-05 của bác thanhtunght!
tuyệt cú mèo!
ae x6 ai chưa bít thì cho em nó đổi màu tí nhé!!!!

Dragon459

Manager
Xin lỗi. Bạn biết gõ telex là sao k?
:))
chỉ có cách gõ "Gõ" = G -> o -> ~ theo như Nokia đã quy định thôi
Còn gõ kiểu chữ "Gõ" = G -> o -> x thì chắc là wp hỗ trợ
bản thân mình cũng thích gõ kiểu 2 "Gõ" = G -> o -> x
tiếc là k gõ được trên điện thoại kiểu đó

ducmo123

Warning!!!!
Vừa flash cho em nó bản CFW vietnamese-05 của bác thanhtunght!
tuyệt cú mèo!
ae x6 ai chưa bít thì cho em nó đổi màu tí nhé!!!!

tớ flash bản ấy mãi mà ko đc
bạn chỉ tớ với. tớ flash xong = màn hình đen ngòm, tháo pin + restart mà ko ăn thua
Tớ làm nhiều lần rùi

hongthien9686

tớ flash bản ấy mãi mà ko đc
bạn chỉ tớ với. tớ flash xong = màn hình đen ngòm, tháo pin + restart mà ko ăn thua
Tớ làm nhiều lần rùi

1. bạn download cái này nhé: http://www.mediafire.com/?j4fhsdbl64mtlqt
2. tiếp theo cái này: http://www.mediafire.com/?axhwo39af3uku4c (down xong cho 2 vào 1 nhé):))

sau đó flash như thường thui!

a từ 04 lên 05 à??? Có gì mới không???

Mượt, Pin lâu, kết cái hiệu ứng!
cảm nhận riêng bạn ạ! hjhj
khuyên bạn nên thử phát cho biết!

Xin lỗi. Bạn biết gõ telex là sao k?
xin lỗi bạn nhé! cứ tưởng bạn không biết gõ ra tiếng việt!
còn telex vs x6 hình như là có ứng dụng hỗ trợ đó!
bạn thử cố gắng tìm xem sao? trước đây hình như mình đã tưng cài rồi!
hình như thế!!!! hjjhjjhjjhh

Chú ý cách viết bài. :|

Last edited by a moderator:

hoangphonghd

X6 của mình có lỗi là:
1. Ko biết bo phím của X6 có bị đứt dây ngầm ko mà phím Home bị liệt ko bấm đc trong khi phím gọi phím ngắt cuộc gọi vẫn dùng bình thường
2. Camera trên tự nhiên có 1 chấm đen (tưởng bụi) đã tháo vỏ dọn vệ sinh máy nhưng vẫn bị.
2 lỗi này liệu có phải do hỏng cáp rùi ko nhỉ

ĐÃ TÌM VÀI CỬA HÀNG LINK KIỆN ĐT HỎI MUA MÀ KO NƠI NÀO CÓ BO PHÍM CHO X6 :(

hunter_dimond

X6 của mình có lỗi là:
1. Ko biết bo phím của X6 có bị đứt dây ngầm ko mà phím Home bị liệt ko bấm đc trong khi phím gọi phím ngắt cuộc gọi vẫn dùng bình thường
2. Camera trên tự nhiên có 1 chấm đen (tưởng bụi) đã tháo vỏ dọn vệ sinh máy nhưng vẫn bị.
2 lỗi này liệu có phải do hỏng cáp rùi ko nhỉ

ĐÃ TÌM VÀI CỬA HÀNG LINK KIỆN ĐT HỎI MUA MÀ KO NƠI NÀO CÓ BO PHÍM CHO X6 :(
vậy chắc máy bạn bị gì rồi, mình cũng xài X6 flash xong vẫn thấy bình thường ko có lỗi camera như bác nói

fazrul1

Giúp mình bỏ cái Swipe to unlock này với :D

mình mới cập nhật phiên bản V40.0.002 của X6 nhưng mình lại không thích cái swipe to unlock của nó muốn bỏ đi thì làm sao vậy cái bạn :(( giúp mình với
asset.php
mình xin cảm ơn