• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Samsung i8510 INNOV8

rinhvh

A e nào cài được TTpod ko?nếu cài được thì cho mình biết phiên bản nhé!mình cài vào nó báo lỗi cert... error !!!:-?

nhat_qn

bác nào cài được t9 nav chưa chỉ cho e với.em kếtcái này quá ma cài mãi mà không được

nhoclovely26

Tiết kiệm Pin cho Innov8 :

- Hãy EXIT chương trình nếu bạn ko cần dùng , vì con i8510 này nó có lưu chương trình mình đag dùng để khi cần quay lại cho nhanh . Chính điều này làm tốn khá nhiều pin . nếu bạn giữ phím Menu vài giây rồi bỏ tay ra , mà thấy 1 chục chương trình đag chạy thì hãy tắt bớt đi , nếu ko nó sẽ ngốn 1 lượng pin khá lớn của máy

lamnt0702

Tiết kiệm Pin cho Innov8 :

- Hãy EXIT chương trình nếu bạn ko cần dùng , vì con i8510 này nó có lưu chương trình mình đag dùng để khi cần quay lại cho nhanh . Chính điều này làm tốn khá nhiều pin . nếu bạn giữ phím Menu vài giây rồi bỏ tay ra , mà thấy 1 chục chương trình đag chạy thì hãy tắt bớt đi , nếu ko nó sẽ ngốn 1 lượng pin khá lớn của máy

Kiến thức lọt lòng khi dùng Sym :) Ko cần nói ai cũng biết :))

SamungI8510

Toàn là đồ ngu không.
Mật mả của Sámung mặc định là 8 số 0.
Tuy hac ko duoc. mình cũng chưa liều, nhung cài cái gi cũng ok hết

2356

Toàn là đồ ngu không.
Mật mả của Sámung mặc định là 8 số 0.
Tuy hac ko duoc. mình cũng chưa liều, nhung cài cái gi cũng ok hết

Ai ngu? Chính người nói ra câu này mới phải xem lại mình có ngu hay hok ;;)
Nếu bạn thấy mọi người trong này ngu thì bạn đừng vào bàn luận, vậy thôi, nghe bạn nói chuyện giống như người thiếu văn hóa vậy!
P/S: bạn nào biết cách hack con Innov8 này hok? Bày mình với :D

mucelago

Active Member
Có bạn nào đang dùng Innov8 có thể copy cái bộ theme của máy ra dùm được không nhỉ ? Mình chưa dùng qua nhưng kết bộ theme của nó quá.

Không biết có giống Nokia không, nếu giống thì các bạn copy 2 thư mục sau rathẻ nhở chắc là sẽ đươợc :

Z:\Private\10207114 à Z:\Resource\Skins

Cám ơn các bạn trước :)

nakatakira

EM SẮP MUA CON NÀY NHƯNG ĐANG PHÂN VÂN LẮM CÁC HUYNH À . EM THẤY CÁC HUYNH NÓI PIN YẾU RỒI KHÓ CÀI PHẦN MỀM EM HOANG QUÁ . ĐANG TÍNH ĐỢI N97 RA ĐỜI THÌ EM LẤY KHÔNG THÌ CỨ DÙNG N82 THÔI. MÀ CÁC HUYNH ƠI CON NÀY PHẦN MỀM CÓ GIÔNG N82 KHÔNG Ạ . GIÚP EM VỚI CÁC HUYNH ƠI

vandunga3

hem phải khủng mà là cực khủng :) soft nào,game nào dù nặng đến bao nhiêu nó cũng ngốn tuốt,mà chưa thấy lag trong quá trình sử dụng bao giờ :D Nghe nhạc thì hem có khách,kể cả tai nghe lẫn loa ngoài :) Còn chụp ảnh thì thôi hem cần nói :p

Em thấy con này camera ko đc tươi cho lắm, lúc zoom thấy nhòe quá. N81 em thấy zoom còn nhỉnh hơn

nakatakira

em không hiểu thế nào chứ em vừa lấy i8510 xong bản 8g có tiêng việt pin hết nhanh nhưng khi còn 3 vạch em xem phim được thêm 7 tiếng nữa chơi game 3 tiếng vẫn không hết 3 vạch đó nhăn tin gọidiedeen thêm 5 tiêng nưa hết một vạch đi ngủ sáng hôm sau hết một vạch nghe nhạc 3 tiếng nữa cạn pin luôn . máy này giờ có tiếng việt rồi em mua máy chính hãng FPT:)

vikiet

Mình đang gặp vấn đề về GPS bạn nào biết cách dụng thi chi mình với, mình vào GPS+ nó cứ hiện dòng chữ :no access points defined, như vậy là sao? nhưng khi mình sử dụng googleMaps có kết nối Wifi thi lại đinh vị được.
Như vậy là thế nào? GPS cần phải kế nối wifi? không thể kết nối trực tiếp vệ tinh?
Hi vọng các bạn có thể giúp đỡ, mình làm cả buổi rồi vẩn không xong.

vikiet

Sao ở đây không ai update pm cho INNOV8 vây? mình đang cần pm ghi âm đã thử rất nhiều pm ghi âm khác rồi nhưng ko được, cả pm rescoviewer.

mucelago

Active Member
Pà kon cho mình hỏi cái nha, mình tính mua innov8 mà sợ cái vụ kén phần mềm của em nó. Vậy bạn nào đang dùng làm ơn cho hỏi con này có kén phần mềm như ngườita vẫn thường nói kh6ong vậy ? Vì so ra thì con này ngon hơn mấy con Nokia nhiều lắm. THanks all

vandunga3

Pà kon cho mình hỏi cái nha, mình tính mua innov8 mà sợ cái vụ kén phần mềm của em nó. Vậy bạn nào đang dùng làm ơn cho hỏi con này có kén phần mềm như ngườita vẫn thường nói kh6ong vậy ? Vì so ra thì con này ngon hơn mấy con Nokia nhiều lắm. THanks all

Bác cứ thử so sánh chất lượng ảnh chụp của Innov và N82 xem
Cả khả năng xử lý đồ hoạ của Innov với N95 nữa
Ko thể chỉ dựa vào mấy thông số kĩ thuật nhà sản xuât đưa ra để nói em nào ngon hơn

trinhha

Mình đang gặp vấn đề về GPS bạn nào biết cách dụng thi chi mình với, mình vào GPS+ nó cứ hiện dòng chữ :no access points defined, như vậy là sao? nhưng khi mình sử dụng googleMaps có kết nối Wifi thi lại đinh vị được.
Như vậy là thế nào? GPS cần phải kế nối wifi? không thể kết nối trực tiếp vệ tinh?
Hi vọng các bạn có thể giúp đỡ, mình làm cả buổi rồi vẩn không xong.

cái GPS+ này nó giống Quick GPS ở Window mobile đấy bạn. nó có tác dụng down 1 gói data để xác định vị trí vệ tinh nhanh hơn đó bạn. nó báo no access points defined có nghĩa là máy không có điểm truy nhập internet nào. bạn cài GPRS... vào là ok luôn. GPS+ chỉ là thằng hỗ trợ GPS nhanh hơn thôi. không có nó cũng chẳng sao. bạn cài vietmap vào là dùng ok luôn. mình đang dùng nó nè! thân

lamnt0702

Con này đúng là khá kén phần mềm,thêm nữa là lúc mới mua thì rất thích nhưng dùng chỉ được 1 tháng là thấy rất nhàm vì thiết kế mặt trước ko đẹp,chụp ảnh 8 MP nhưng thất sự chất lượng ảnh ko được nhu mong đợi :)

Bác cứ thử so sánh chất lượng ảnh chụp của Innov và N82 xem
Cả khả năng xử lý đồ hoạ của Innov với N95 nữa
Ko thể chỉ dựa vào mấy thông số kĩ thuật nhà sản xuât đưa ra để nói em nào ngon hơn

Chất lượng ảnh chụp của Innov8 và N82 nếu xem trên máy thì như nhau,đem rửa ra thì Innov8 sẽ nhỉnh hơn 1 chút.Còn về khả năng xử lý đồ họa thì nối thẳng cũng chỉ ngang ngửa N95 8gb chứ ko hơn được mấy :))