• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận tai nghe Nokia WH 701

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mình xin phép mở topic này để anh em cùng thảo luận về một trong những tai nghe nhạc In-ear WH-701 mới nhất và thiết kế đẹp nhật của nokia.

- Theo thông tin mình biết thì đây là tai nghe nhạc in-ear mới nhất của nokia được bán kèm với Nokia N97 mini. Tai nghe này có thiết kế khá đẹp, màu đen sang trọng, có cả những nút điểu khiển chơi nhạc tích hợp, jack cắm mạ vàng giúp nâng cao chất lượng âm thanh.
- Mình xin hỏi có bạn nào đã nghe thử bằng tai ngh này chưa? Chất lượng của nó như thấ nào?
- Ở Việt Nam đã có chỗ nào bán chưa? Giá trung bình là bao nhiêu?

Chỉnh sửa cuối:

doanquocgia

Con tai nghe theo E72 có thiết kế cũng tuơng tự giống như con này, cũng có jack cắm mạ vàng
Nhưng mà tiếc là ko pro bằng, ko có nút điều chỉnh qua bài và ko phải dạng In-ear
Dòng E nên ko được như dòng N
Thiết kế dạng tai nghe này gọn gàng và dây cũng chắc chắn, ít bị rối so dây so với những loại khác

BuuPhucCT

Well-Known Member
Con tai nghe theo E72 có thiết kế cũng tuơng tự giống như con này, cũng có jack cắm mạ vàng
Nhưng mà tiếc là ko pro bằng, ko có nút điều chỉnh qua bài và ko phải dạng In-ear
Dòng E nên ko được như dòng N

Tai nghe In-ear mới kín và nghe nhạc mới phê bạn à và nó còn có nút chỉnh nhạc nữa nên tiện lợi hơn rất nhiều khi nghe nhạc.

doanquocgia

Tai nghe In-ear mới kín và nghe nhạc mới phê bạn à và nó còn có nút chỉnh nhạc nữa nên tiện lợi hơn rất nhiều khi nghe nhạc.

Kín thì cũng khoái, âm thanh chắc, bass chắc hơn, ko bị thoát ra ngoài
Nhưng đi ngoài đường, dễ bị dính đòn, do kín quá, ko nghe thấy âm thanh còi xe, hiii

nhocconsoidong

oạch vừa chạy xe máy vừa nghe nhạc là rất nguy hiểm. Tai nghe in ear thì hay ùi, nhưng cứ nghe volume ở mức max liên tục thì hại tai lắm

TomRyan8891_2009

tai nghe này là hàng cao cấp chắc giá cũng không hề rẻ đâu , nhìn kiểu dáng thiết kế đúng là đẹp mắt , không thua kém mấy tai nghe của thằng SE

BuuPhucCT

Well-Known Member
tai nghe này là hàng cao cấp chắc giá cũng không hề rẻ đâu , nhìn kiểu dáng thiết kế đúng là đẹp mắt , không thua kém mấy tai nghe của thằng SE

Trang bán hàng trực tuyến của nước ngoài bán với giá 28,5 bảng Anh=Gần 1 triệu VND. Nghe chóng mặt quá. Nhưng quan trọng là chưa được thử nghe xem chấ lượng nó ra sao, có xứng đáng với giá đó không?:-??

hhkkll

Trang bán hàng trực tuyến của nước ngoài bán với giá 28,5 bảng Anh=Gần 1 triệu VND. Nghe chóng mặt quá. Nhưng quan trọng là chưa được thử nghe xem chấ lượng nó ra sao, có xứng đáng với giá đó không?:-??
Posted via Mobile Device
E cũng thấy thế. Mà e lại khoái dùng tai nghe cuả pc hơn đó. Có cảm giác ấm hơn, mặc dù công suất...

tieuhoantu

Tai nghe của 5730 là Hs-83 và ad-54.

Giá khoảng 200k. Mún mua pm cho mình.

Có wh-205 theo máy 5530, y chang wh-701, nhưng k có nút chỉnh qua bài thui. Miếng nhựa màu đỏ chứ k phải màu xanh. cùng giá 200k.

Tai nghe in-ear nên nge hay khỏi nói. Bass ấm lắm lun,

tux4892

Tai nghe của 5730 là Hs-83 và ad-54.

Giá khoảng 200k. Mún mua pm cho mình.

Có wh-205 theo máy 5530, y chang wh-701, nhưng k có nút chỉnh qua bài thui. Miếng nhựa màu đỏ chứ k phải màu xanh. cùng giá 200k.

Tai nghe in-ear nên nge hay khỏi nói. Bass ấm lắm lun,

Tai mới hay qua sử dụng rồi hả bạn. Tai 5320 của mình đã là wh-600. Mà sao 2 cái tai nghe của bạn lại đời thấp ah? 5530 và 5730 là máy đời sau mà

Posted via Mobile Device

maximux3000

đang do dự nếu mua tai nghe 200k của nokia nên để 400k mua tai nghe Sennheiser nghe cho đã hay ko.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Theo thông tin mình biết thì đã có shop trong topic rao vặt có bán tai nghe này. giá tham khảo là 350k/cái. Nói chung là không quá mắc.

tieuhoantu

Tai mới hay qua sử dụng rồi hả bạn. Tai 5320 của mình đã là wh-600. Mà sao 2 cái tai nghe của bạn lại đời thấp ah? 5530 và 5730 là máy đời sau mà

Posted via Mobile Device

Mỗi máy 1 loại tai nghe thui. 5800 mà còn xài hs-54 từ hùi xưa mà.

Qua sử dụng, nhưng còn rất mới.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Sennheiser xịn k có giá đó đâu bro.

Ngoài h2shop bán 700k mà còn nghi ngờ kìa.

Senheiser cũng có nhiều loại lắm mà bạn. Mắc rẻ đều có. tùy theo loại tai nghe mà giá cả sẽ khác nhau chứ. Muốn loại 200-300k thì cũng có chứ sao không. Hàng 700-800k là hàng tai nghe in-ear cao cấp rồi.

tieuhoantu

Senheiser cũng có nhiều loại lắm mà bạn. Mắc rẻ đều có. tùy theo loại tai nghe mà giá cả sẽ khác nhau chứ. Muốn loại 200-300k thì cũng có chứ sao không. Hàng 700-800k là hàng tai nghe in-ear cao cấp rồi.

200-300k chỉ là hàng fake thôi bạn.

wh-701 hay hs-83, wh-205 đều là dạng in-ear, nên cx-300, cx-500 của ssenheiser k có trong tầm giá này. Tham khảo thêm nè bạn

http://5giay.vn/showthread.php?t=412935

BuuPhucCT

Well-Known Member
200-300k chỉ là hàng fake thôi bạn.

wh-701 hay hs-83, wh-205 đều là dạng in-ear, nên cx-300, cx-500 của ssenheiser k có trong tầm giá này. Tham khảo thêm nè bạn

http://5giay.vn/showthread.php?t=412935

Cám ơn bác nhé. Mình cũng là dân chuyên xài tai nghe nên những diễn đàn mua bán rao vặt tui đều tham khảo nát hết rùi. Senheiser vẫn có những dòng tai nghe bình dân cho những người ít tiền nhưng chỉ là dạng thường chứ không có loại in-ear còn dòng CX thì là dòng cao cấp nên đương nhiên là không có giá đó rồi.
Còn cái H2SHOP thì tôi còn lạ gì vì đã mua hàng ở đó mấy lần rùi

tieuhoantu

Cám ơn bác nhé. Mình cũng là dân chuyên xài tai nghe nên những diễn đàn mua bán rao vặt tui đều tham khảo nát hết rùi. Senheiser vẫn có những dòng tai nghe bình dân cho những người ít tiền nhưng chỉ là dạng thường chứ không có loại in-ear còn dòng CX thì là dòng cao cấp nên đương nhiên là không có giá đó rồi.
Còn cái H2SHOP thì tôi còn lạ gì vì đã mua hàng ở đó mấy lần rùi

Wh-701 là in-ear. Đang thảo luận về in-ear của nokia mà.

senheiser nào có giá tầm 300k, show mình xem zới. Chất âm có hay k?

So với nokia in-ear thì ntn? Hay đơn giản là so sánh với hs-54 mà 5800 của bro đang nghe đó.

Cho mình cái review với.

H2shop thì hàng pro k dám mua cũng k có tiền mua, hàng trung thì k tin tưỡng. Cái bose in-ear bán 800k mà nghe lởm, 1 trời 1 vực zới ở thương xá tax.