• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận tai nghe Nokia WH 701

BuuPhucCT

Well-Known Member
Wh-701 là in-ear. Đang thảo luận về in-ear của nokia mà.

senheiser nào có giá tầm 300k, show mình xem zới. Chất âm có hay k?

So với nokia in-ear thì ntn? Hay đơn giản là so sánh với hs-54 mà 5800 của bro đang nghe đó.

Cho mình cái review với.

Mình chỉ thảo luận thôi còn cái tai nghe mình đang xài là cái Creative EP 630. Cái này thì anh em quá rõ rồi nên miễn bình luận nữa.:D

dragonel

BUUPHUC rành về tai nghe . Thấy A muốn mua cái WH 701 bên PhátĐạt của CaoMInh ko biết A có mua chưa? Chất lượng thế nào? Em cũng muốn tậu một cái :D

BuuPhucCT

Well-Known Member
BUUPHUC rành về tai nghe . Thấy A muốn mua cái WH 701 bên PhátĐạt của CaoMInh ko biết A có mua chưa? Chất lượng thế nào? Em cũng muốn tậu một cái :D

Anh mới nhận được 1 cái tai nghe WH 701 mua từ MOD Caominh nè. Nói chung là rất OK nhưng tiếng bass hơi bị nặng nên nghe nhạc dance rất phê còn khi nghe nhạc cổ điển thì phải hạ bass xuống mới nghe rõ lời hát. Jack cắm mạ vàng cho âm thanh chất lượng hơn jack cắm thường. Dây tai nghe dạng dẹp nên rất dễ cuộn lại sau khi use. Nói chung là xứng đáng với giá thành của nó. Bạn cứ mua nghe thử sẽ biết thôi.

vanninh1978

Anh mới nhận được 1 cái tai nghe WH 701 mua từ MOD Caominh nè. Nói chung là rất OK nhưng tiếng bass hơi bị nặng nên nghe nhạc dance rất phê còn khi nghe nhạc cổ điển thì phải hạ bass xuống mới nghe rõ lời hát. Jack cắm mạ vàng cho âm thanh chất lượng hơn jack cắm thường. Dây tai nghe dạng dẹp nên rất dễ cuộn lại sau khi use. Nói chung là xứng đáng với giá thành của nó. Bạn cứ mua nghe thử sẽ biết thôi.

Bạn cho mình hỏi bạn co thử với con E72 chưa và có qua lại đựoc mới bài hát không mình đang quan tâm cám on nhé

BuuPhucCT

Well-Known Member
Bạn cho mình hỏi bạn co thử với con E72 chưa và có qua lại đựoc mới bài hát không mình đang quan tâm cám on nhé

Tai nghe này phù hợp với tất cả các điện thoại Nokia có jack cắm 3,5mm kể cả jack 2,5mm nếu use jack chuyển nên E72 xài vô tư bạn à. Cứ đến tiệm của MOD Caominh nghe thử. Thích thì mua thôi. Giá 350k/cái.

maximux3000

cho xin cái địa chỉ cửa hàng bác CAOMINH đi bạn, tai nghe chinh hãng luôn àh

Chỉnh sửa cuối:

chunghieupro

uh cho mình xin địa chỉ mua tai nghe Wh_701 ở hà nội đc ko minh đang muốn mua cho con E72 sài nè ai biết chỉ giùm mình nha

AndyCuong

Supper Moderators
cho xin cái địa chỉ cửa hàng bác CAOMINH đi bạn, tai nghe chinh hãng luôn àh

uh cho mình xin địa chỉ mua tai nghe Wh_701 ở hà nội đc ko minh đang muốn mua cho con E72 sài nè ai biết chỉ giùm mình nha

Cho cái địa chỉ lun đi pác
biết để a em còn ghé lựm hàng chất lượng nữa chứ

các bạn qua chổ này xem nhé! http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=77133

tsbv1701

ak nói đến tai nghe cho mình hỏi: mình có cái tai nghe N73ME mà cắm nó vào dt hên xui thì nó mới nhận(nếu tỉ lệ là 10 thì cái hên chỉ 1 thui), cái đó chắc chắn là lí do về vật lí, nhưng k biết có cách nào khắc phục k mấy pác;;)

tieuhoantu

ak nói đến tai nghe cho mình hỏi: mình có cái tai nghe N73ME mà cắm nó vào dt hên xui thì nó mới nhận(nếu tỉ lệ là 10 thì cái hên chỉ 1 thui), cái đó chắc chắn là lí do về vật lí, nhưng k biết có cách nào khắc phục k mấy pác;;)

Lấy bàn chải đánh răng, dùng cồn làm sạch điểm típ xúc. Lâu ngày nên bụi bám, mồ hôi nên máy k nhân dc tai nghe, hoặc lâu lâu mới dc. Thử đi.

toan_829

Bác nào đã xài qua tai nghe N95 8gb loại AD 54 + HS45 (hình như thế) có thể cho e biết ý kiến k?:(

BuuPhucCT

Well-Known Member
Bác nào đã xài qua tai nghe N95 8gb loại AD 54 + HS45 (hình như thế) có thể cho e biết ý kiến k?:(

Chỉ một câu duy nhất là dở tệ. Bạn nên xài phần chỉnh có remote chỉnh nhạc thôi + một cái tai nghe chất lượng tốt như Creative EP-630 chẳng hạn

maseco

Member
cho em hỏi một chút về tai nghe in-ear của N86 ,em không nhớ mã số nhưng e nhìn sau cái kẹp áo thấy có chữ made in vietnam vậy có phải hàng đểu không mấy bác. Tai nghe của em kèm theo máy

BuuPhucCT

Well-Known Member
cho em hỏi một chút về tai nghe in-ear của N86 ,em không nhớ mã số nhưng e nhìn sau cái kẹp áo thấy có chữ made in vietnam vậy có phải hàng đểu không mấy bác. Tai nghe của em kèm theo máy

Có thể không phải đểu đâu bạn vì hiện nay một số máy của NOKIA có sử dụng phụ kiện do Việt Nam sản xuất để giảm giá thành nhưng chất lượng cũng không tệ lắm vì hầu hết phụ hiện của Nokia đều là Made in China mà.

toan_829

Chỉ một câu duy nhất là dở tệ. Bạn nên xài phần chỉnh có remote chỉnh nhạc thôi + một cái tai nghe chất lượng tốt như Creative EP-630 chẳng hạn

rưng mà e chưa tìm thấy ai bán cái control lẻ cả,hic,ah mà cái WH-701 gắn vào đâu cg nghe đc chứ ạ(vd cắm vào máy tính hay máy khác có cổng 3.5mm)?có điều là remote đc hay k thôi đúng k a?