• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận và chia sẻ cách sử dụng Nokia E71

Status
Không mở trả lời sau này.

tambvgd

Độ sáng màn hình

Khi sử dụng thì con E71 của em nó tự dưng sáng lên 1 chút, sau đó lại chuyển sang màu sắc tối hơn một chút, dù lúc đó em vẫn đang xài vẫn bấm phím bình thường.
Có phải cái máy của em nó bị hư hỏng gì ko?

:(

unname

Em đã phân vân lâu roài hai E71 và 8900, thực ra thêm cả con Bold nữa.

Các tính năng thì em thấy cũng tương đối giống nhau. Em chủ yếu dùng mail tiếng Anh, tiếng Việt thì chắc cũng thỉnh thoảng lắm thôi. Em khoái vào wifi, nhắn tin, thỉnh thoảng cũng vọc phần mềm. Em chủ yếu nghe nhạc còn xem phim thì em cực ghét xem trên handy, ảnh thì thỉnh thoảng, tránh tối đa việc lưu ảnh gái trên máy he he Click the image to open in full size. Tay em ngón tay như hai củ gừng he he bị mồ hôi tay nữa Click the image to open in full size.

Em phân vân nhất ở một số điểm sau.

1. E71: (-) bàn phím hơi bị bé, bấm kô sướng tay lắm. Pin khá khủng. Giao diện thì em chưa được nhìn, nhưng chắc cũng kô tệ quá.
(+)Bảo hành ngon lành nghe nói có Push Mail mà kô biết có phải trả phí kô?
Giá 7.6 em mua hàng Nokia luôn, chênh 4 lít so với Huyền mobile.

2. Bold 9000 :
(-) kô bảo hành, nguy cơ cũng kô nhỏ. Bàn phím hơi lỏng lẻo, kô giống dòng Curve hay con Mini S em đang dùng.
(+) Thiết kế ngon lành, em thích thiết kế con này nhất. Thằng bạn em đang gạ để lại 8 chai, hàng sách tay Vodafone vì nó muốn chuyển sang dùng IP.

2. 8900:
(-) 2g, giá 9.2 tại Huyền Mobile ngang Bold
(+) Bàn phím đúng loại em thích. Kế thừa các thuộc tính hay và dở của BB.

Các bác khuyên em nên dùng con nào cho hợp lý.

minchou19

Chào các bạn! Mình mới mua E71 có tìm hiểu trên các diễn đàn về phần mềm nghe nhạc và tải được các phiên bản của LCG jukebox để nghe nhạc nhưng khi cài thì máy của mình thấy xuất hiện lỗi như sau
- Khi mở LCG jukebox (LCG) thì máy báo: "Authentication check" mình ấn No thì thoát luôn, ấn Yes thì có tiếp tùy chọn các kiểu kết nối mạng như Wifi, GPRS, ... mình chọn 1 cái (GPRS) thì 1 lát máy báo "Error" chọn tiếp OK thì thoát ra khỏi phần mềm LCG luôn. Sau đó mình lại chạy tiếp LCG thì lúc này nó hiện ra "Buy and unlock" mình nhập mã vào (mã chuẩn) thì: "Registion succesfull!..." khi đó vào nghe nhạc bình thường nhưng thoát (exit) thì lần sau khi vào lại LCG lại tiếp tục như ban đầu: "Authentication check" rồi lại thoát lại nhập lại unlock lại "Registion succesfull!..." lần nào cũng vậy!
mình đã cài nhiều phiên bản của LCG rồi, phiên bản nào (2.17, 2.40, 2.41,...) cũng vậy, mình đã vào tools/Program update bỏ dấu trong Automatic update (của LCG) nhưng cũng k được.
Bạn nào trong diễn đàn gặp trường hợp này không?
Các bạn chỉ giúp mình cách khắc phục với!
( Firmware E71 của mình: 110.07.127
09-10-2008
RM-346
Nokia E71-1 (29))

tui cũng bị y chang ông anh, tui xài e63, cài lcg jukebox bị y hệt ông anh, có ai biết cách khắc phục xin chỉ dùm!

thank so much!

ps: cái smart movie bản mới cũng bị như vầy, nhưng tui đã xử lý được bằng cách cài thêm 1 bản phụ đã cark để kích hoạt smartmovie, chứ nếu dùng bản chính kích hoạt thì nó cũng bắt kết nối rồi đăng ký như trên. Nhưng mà tui đã khắc phục được, chỉ còn cái lcg jukebox này là chưa xử được!
:-??

minchou19

Khi sử dụng thì con E71 của em nó tự dưng sáng lên 1 chút, sau đó lại chuyển sang màu sắc tối hơn một chút, dù lúc đó em vẫn đang xài vẫn bấm phím bình thường.
Có phải cái máy của em nó bị hư hỏng gì ko?

:(

máy bình thường, đó là chức năng tiếc kiệm bin của máy, nếu không muốn bạn có thể vào seting để chỉnh lại

minchou19

cái nì mình biết mà bạn, nhưng cái mình thắc mắc là, mình xin nói rõ lại, ví dụ mình vào trg và kết nối với 1 mạng access point trong trường, và sau khi sử dụng xong thì mình ko tài nào disable nó dc, cứ hễ có sóng là nó tự động connect, vào phần conn. manag thì thấy nó xuất hiện và đêm lưu lượng sử dụng. mình disconnect với cái wifi thì nó tắt biểu tượng, nhưng chừng 5p sau là nó lại tự động connect... mò hoài vẫn ko hiểu tại sao nó như thế???

bạn vào phần cài đặt của wifi, chỉnh lại thông số cập nhật là không!
thì máy sẽ không tự động dò và cập nhật wifi nữa

minchou19

Em đã phân vân lâu roài hai E71 và 8900, thực ra thêm cả con Bold nữa.

Các tính năng thì em thấy cũng tương đối giống nhau. Em chủ yếu dùng mail tiếng Anh, tiếng Việt thì chắc cũng thỉnh thoảng lắm thôi. Em khoái vào wifi, nhắn tin, thỉnh thoảng cũng vọc phần mềm. Em chủ yếu nghe nhạc còn xem phim thì em cực ghét xem trên handy, ảnh thì thỉnh thoảng, tránh tối đa việc lưu ảnh gái trên máy he he Click the image to open in full size. Tay em ngón tay như hai củ gừng he he bị mồ hôi tay nữa Click the image to open in full size.

Em phân vân nhất ở một số điểm sau.

1. E71: (-) bàn phím hơi bị bé, bấm kô sướng tay lắm. Pin khá khủng. Giao diện thì em chưa được nhìn, nhưng chắc cũng kô tệ quá.
(+)Bảo hành ngon lành nghe nói có Push Mail mà kô biết có phải trả phí kô?
Giá 7.6 em mua hàng Nokia luôn, chênh 4 lít so với Huyền mobile.

2. Bold 9000 :
(-) kô bảo hành, nguy cơ cũng kô nhỏ. Bàn phím hơi lỏng lẻo, kô giống dòng Curve hay con Mini S em đang dùng.
(+) Thiết kế ngon lành, em thích thiết kế con này nhất. Thằng bạn em đang gạ để lại 8 chai, hàng sách tay Vodafone vì nó muốn chuyển sang dùng IP.

2. 8900:
(-) 2g, giá 9.2 tại Huyền Mobile ngang Bold
(+) Bàn phím đúng loại em thích. Kế thừa các thuộc tính hay và dở của BB.

Các bác khuyên em nên dùng con nào cho hợp lý.

nếu bạn đã dòng nokia s60 và thích ứng dụng office thì nên xài e71, vì khi qua Bold 9000 sẽ rất khó xài!, bàn phím của E71 tuy nhỏ nhưng nhạy, tui chat yahoo 1 lúc 2 -3 người vẫn ngon ơ, không hề chậm!
còn 8900 thì ngoài luồng phủ sóng so với e71 và bold rồi! bỏ nhiều tiền mà xài ít chức năng cũng hơi xót, đó là góp ý của mình! còn tùy sở thích của bạn thôi

narus

Mình bị lỗi thế này. Trước đây mình cài phần mềm hay theme nào thì nó hiện lên hết trong App. manager, muốn xóa PM gì, theme gì thì cứ vào đó mà xóa thôi. Thế nhưng gần đây không biết mình cài cái gì mà bây giờ vào App.manager chỉ còn vài pm thôi, những cái trước đây cài không hiểu nó biến đâu mất hết ấy, như thế là sao hả các bạn?

rgx120

Mình bị lỗi thế này. Trước đây mình cài phần mềm hay theme nào thì nó hiện lên hết trong App. manager, muốn xóa PM gì, theme gì thì cứ vào đó mà xóa thôi. Thế nhưng gần đây không biết mình cài cái gì mà bây giờ vào App.manager chỉ còn vài pm thôi, những cái trước đây cài không hiểu nó biến đâu mất hết ấy, như thế là sao hả các bạn?

bạn phải nói rõ là các phần mềm đó có còn sử dụng được hay ko hay là chì mất trong App.manager thoi??

narus

Tất nhiên là những phần mềm đó vẫn dùng được. Bây giờ mình muốn xóa pm nào thì chỉ còn cách tìm đến icon của pm đó option->remove thôi. Nhưng mình thắc mắc là tại sao trước đấy các pm đó và themes nằm cả trong app.manager mà bây giờ trong app.manager lại không còn

cagivamito

kOJIRO UI! Cho mình biết có phần mềm nào clearn máy k? cho sạch sẽ ấy mà, giống như PDA có phần mềm dọn dẹp rác đó. E71 NHE! thanks

máy bình thường, đó là chức năng tiếc kiệm bin của máy, nếu không muốn bạn có thể vào seting để chỉnh lại
Chời! cái đó là do con mắt cảm ứng ánh sáng của máy mà? cái đó nó bật tắt đèn bàn phím đó. nếu tối quá, màn hình sẽ tối đi 1 xíu, đèn bàn phím bật, nếu sáng quá, đèn bàn phím tắt, màn hình sáng lên 1 xíu. có xài chưa mà trả lời ngon ơ vậy chời?

Kojiro

Super V.I.P
Tất nhiên là những phần mềm đó vẫn dùng được. Bây giờ mình muốn xóa pm nào thì chỉ còn cách tìm đến icon của pm đó option->remove thôi. Nhưng mình thắc mắc là tại sao trước đấy các pm đó và themes nằm cả trong app.manager mà bây giờ trong app.manager lại không còn

PM thì mình chưa thấy chứ theme thì đúng là có cái ko hiện trong AppMgr, bạn phải dùng trình quản lý file nào đó xóa thủ công.

kOJIRO UI! Cho mình biết có phần mềm nào clearn máy k? cho sạch sẽ ấy mà, giống như PDA có phần mềm dọn dẹp rác đó. E71 NHE! thanks

Ko có nha bạn! Mà thật ra cũng có vài có hoạt động sơ sơ, chủ yếu là quét các thư mục trống, các log dư thừa... tuy nhiên ko có cái nào hoàn thiện cả nên tốt nhất theo mình là bạn nên thủ công mà làm :)

nguyenX

anh cho em hỏi may E71 cua em no bi "remove memory or press ok" lieu co phai la do loi fimware ko?

nguyenX

mấp pro cho mình hỏi máy em lâu lâu nó hỏi "remove the memory or press ok"
có phải do fimware ko? thanhks !:((

bacalagi

Các bác cho em hoi tí. con E71 của em co version the nay: 200.21.118 RM-346. Em thử hack theo cách các bác chỉ nhưng không được. Bác nào đã hack đươ FW này xin chỉ em nhé, cám ơn bác rất nhiều.

cagivamito

Các bác cho em hoi tí. con E71 của em co version the nay: 200.21.118 RM-346. Em thử hack theo cách các bác chỉ nhưng không được. Bác nào đã hack đươ FW này xin chỉ em nhé, cám ơn bác rất nhiều.
bạn phải coi thiệt kỹ các cách hướng dẫn và các thắc mắc trong topic này là bạn biết liền ah!
1/ bạn hack phone nghĩa là bạn làm cho máy bạn có thể cài các phần mềm mà k cần bản quyền (k cần sign)
2/ bạn nên up firmware mới nhất rồi hack cho khỏe. E71 firmware mới nhất là 210.21.006 RM346.
3/ bạn hack bằng ctrinh HelloOX của Kojiro là ok nhất. Bạn còn phải cần xin file key và ser nữa.
chúc thành công!

saolauthe

cho mình hỏi mún xem camera phía trước điện thoại (3g) E71 thì làm cách nào?
và cái nút nằm giửa phím tăng và giảm volume có tác dụng gì.e mới xài nên ko bít mong các bro chỉ giáo

habaolinh

Super V.I.P
mình đã khắc phục được lỗi trên bằng cách copy các file trong JAF USB driver vào c:\windows\system32
Nhưng khi check vào ô INI thì nó toàn ra là NONE (mặc dù đã đổi tên thư mục RM-346 thành RM-357)
Bạn có đổi tthì nó cũng thế thôi, máy của bạn là RM-357 mà trong file bạn down về là RM-346 thì file ini làm sao nhận ên nữa đc.
anh cho em hỏi may E71 cua em no bi "remove memory or press ok" lieu co phai la do loi fimware ko?

Đó là tại bạn mở khe cắm thẻ nhớ thì nó mới báo như vậy.

kanguru2005

cho mình hỏi mún xem camera phía trước điện thoại (3g) E71 thì làm cách nào?
và cái nút nằm giửa phím tăng và giảm volume có tác dụng gì.e mới xài nên ko bít mong các bro chỉ giáo

pác dùng cái nì nhé...
http://www.4shared.com/file/97424127/48b1bce7/zenphotoritespv613s60v3symbianos91_149.html
Phần mềm này hơi khó cài,khi cài xong sẻ hiện ra 2 icon 1 là icon photoritesp,2 là icon mã . các bạn chạy icon mã để lấy mã đăng ký cho photoritesp nhé.

qtdb

e71 tìm ra điểm phát wifi đã dùng trước đó, dù ko phát

chào các bác! em dùng laptop phát wifi cho con E71 của em dùng (wefi ko tìm ra điểm phát này, chắc ko đúng chuẩn).
nhưng khi em đã tắt điểm phát wifi , khoảng vài phút thì E71 lại có biểu tượng wifi tren màn hình và tìm thấy điểm phát trước đó ( kì thật đã tắt rổi sao lại tìm thấy được nhỉ). em đã 4mat lại nhưng ko hết.
vần đề chỉ xảy ra đối với điểm phát wifi từ laptop. còn những điểm khác thì ko bị!
xin hỏi các bác giãi quyết vấn đề này như thế nào?
ths!

nguyenX

ko. mình ko tháo lâu lâu nó báo vậy. đang xài tự nhiên báo mình cũng ko hiểu nữa

Status
Không mở trả lời sau này.