• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận và chia sẻ cách sử dụng Nokia E71

Status
Không mở trả lời sau này.

HuynhThanh

Bác cho em hỏi rằng em cũng bị tình trạng trên nhưng em vô E:\private thi thấy trống trơn, làm gì có thư mục 1020dce ma xóa nó chứ. Em vô bằng x-plore trên điện thoại.

Sửa lại: Em tìm thấy thư mục đó rồi thông qua kết nối với máy tính dạng mass storage. Nhưng sao cái x-plore của em lại không thấy nhỉ. Cái bản x-plore của em chưa có đăng kí, bác nào có bản đăng kí rối cho em xin nhé.

Một là bạn cài font tiếng việt vào máy, hai là bạn up firmware có hỗ trợ ngôn ngữ Việt Nam là ok thui!

chuotdx

Sau *#7370# không cài được java games?

Tôi mới restore lại máy, ngồi cài lại phần mềm dạng *.sis thì vô tư, đến khi cài mấy game java với lichphudong thì không được, đều chạy 1 đoạn rồi máy báo 'unable to install' có bác nào biết bệnh xin chỉ giáo, FW tôi đã up lên bản mới nhất rồi. TIA

redhair01

Tôi mới restore lại máy, ngồi cài lại phần mềm dạng *.sis thì vô tư, đến khi cài mấy game java với lichphudong thì không được, đều chạy 1 đoạn rồi máy báo 'unable to install' có bác nào biết bệnh xin chỉ giáo, FW tôi đã up lên bản mới nhất rồi. TIA

Bạn vào App. Manager chọn Option->Settings, phần Software installation bật All, phần Online certificate check bật Off là OK ngay.

Posted via Mobile Device

masonuce

Chào các bác
EM vừa mới up FW mới của E71 là 210.
sau khi up xong cài pm vô tư,không phải hack lại nữa,nhưng cứ vào web là bị out ra,vào mấy ứng dụng liên quan đến web như skyfire or youtube cũng vậy
Sau đó em format 4 nút lại máy và thẻ,thì vào web được
Nhưng sau đó cài full pm cho đủ bộ thì lại gặp hiện tượng lúc đầu
cứ vào web bằng trình duyệt của máy là out ra,dùng skyfire cũng out ra
Mong các bác giúp em

cmmatto

Newbie E71 mong đc chỉ dạy.

Chào các bác, em lần đầu tiên trong đời sử dụng Nokia hệ điều hành Symbian các bác ạ, trc đây toàn 8250 với 1200 thôi. Hôm nay em vừa làm đc con e71 2nd hand, tuy nhiên em thấy nó rắc rối quá, em đã dành cả buổi sáng để tham khảo diễn đàn nhưng tình hình ko sáng sủa là mấy, thế nên em làm topic này mong các bác co kinh nghiệm giúp đỡ em cũng như những ng mới sử dụng.

Hiện tại em có 1 số khó khăn ntn mong các bác giúp em.

1. Các bác làm ơn chỉ giúp em cách format máy vì máy của em la 2nd hand nên em muốn format lại máy để gọi như là diệt trùng em i'. Em đã thử dùng lệnh format (sao, thăng, 7370 thăng) nhưng nó đòi code, mà em thì tim đc thằng bán đã khó nói gì code. Em cũng đã thử dùng cách ấn tổ hợp (*+£+Call + nguồn) nhưng cũng ko có kết quả.

2. Thứ hai là làm thế nào để check xem firmware của may hả các bác, tính em thì cung hay đú đởn nên cũng muốn update cho em y lên đời firmware mới, tuy nhiên để cài phần mềm em thấy bảo phải hack nó nữa, nếu bác nào chỉ dùm em thi em đội ơn lắm lắm.

3. Em mới lần đầu dùng nokia, mà vào đây thấy gần chục cái hệ điều hành mà em ko biết con e71 dung cai nào để dễ bề hỏi han tham khảo.

4.Hiện tại em đang dùng Mac là chính thế nên bác nào biết cách kết nối hiệu quả con e71 nay với Mac để sycn contacts với calendar chỉ cho em thì trên cả tuyệt vời :D.

Em xin cám ơn các bác rất nhiều :D!

TruongHan

Super V.I.P
1.code mặc định khi format bằng lệnh *#7370# là "12345".Nếu đã change code thì bạn qua đây xem hướng dẫn khôi phục lại code mặc định.Format bằng phím nóng là "*,3,gọi,nguồn" nha bạn,không phải (*+£+Call + nguồn) đâu
2.nhập mã "*#0000#" để xem version của phần mềm cũng như thông tin về đời máy,muốn biết version mới nhất là bao nhiêu thì kết nết với PC Suite,dùng để up Firmware luôn đó
3.Dòng E thì cũng là S60V3 thôi
4.Không dùng Mac nên không biết thế nào,nhưng mình nghĩ thao tác dùng PC Suite để đồng bộ cũng như trên XP
:-?

cmmatto

1.code mặc định khi format bằng lệnh *#7370# là "12345".Nếu đã change code thì bạn qua đây xem hướng dẫn khôi phục lại code mặc định.Format bằng phím nóng là "*,3,gọi,nguồn" nha bạn,không phải (*+£+Call + nguồn) đâu
2.nhập mã "*#0000#" để xem version của phần mềm cũng như thông tin về đời máy,muốn biết version mới nhất là bao nhiêu thì kết nết với PC Suite,dùng để up Firmware luôn đó
3.Dòng E thì cũng là S60V3 thôi
4.Không dùng Mac nên không biết thế nào,nhưng mình nghĩ thao tác dùng PC Suite để đồng bộ cũng như trên XP
:-?

Cám ơn bác đã giúp em, tình hình là em đã format đc máy, đã check đc firmware cua em í. Hôm qua sau 1 buổi chiều mày mò em đã kết nối đc em E71 với mac để sync contacts, calendar, nhạc từ itunes và ảnh từ iphoto rồi ạ. Cũng tương đối đơn giản, lên trang nokia down cái Plug in hỗ trợ cho em e71 cho iSycn (đã cài sẵn trong máy). Kết nối bằng bluetooth là sycn đc, mỗi tội hơi lâu :D:D:D.

Tình hình con e71 cua em firmware 200.21.118, ko biết có phải virsion mới nhất ko, mà update nó như thế nào các bác nhi? em thấy bảo phải hack gi gi đấy.

Nhân tiện em cũng muốn hỏi cách sử dụng Skype. Em down skype theo đg link chúng nó gửi wa text vào máy em rồi cài. Nhưng ko hiểu sao em chỉ dung skype để chát đc chứ ko call đc (khi chon call no hiện ra dòng chữ thông báo sẽ dùng số đt cố đinh để gọi, em chon ok no cung ko goi dc) mặc dù máy của ban em (dung iPhone) có cài skype, cùng online và cùng kết nối internet bằng mang wifi ở nhà. bác nào biết chỉ giup em với nhé.

nguyendiep0108

cho mình hỏi phần mềm từ điển mặc định của máy chỉ có bản anh-anh, mình down bản tiếng việt về thì cài vô tư nhưng chinh chình từ điển của máy không nhận ra, cài tiếng khác thì máy nhận ra được ví dụ tiếng nhật, hic giờ máy chỉ có bản ngôn ngữ anh-anh mặc định trong máy thôi, ai giúp mình với

Kojiro

Super V.I.P
cho mình hỏi phần mềm từ điển mặc định của máy chỉ có bản anh-anh, mình down bản tiếng việt về thì cài vô tư nhưng chinh chình từ điển của máy không nhận ra, cài tiếng khác thì máy nhận ra được ví dụ tiếng nhật, hic giờ máy chỉ có bản ngôn ngữ anh-anh mặc định trong máy thôi, ai giúp mình với

Từ điển mặc định của máy tên gì vậy bạn? Phải Nokia dictionary ko? cái đó dù có gói việt nhưng thử mọi cách vẫn ko dùng được việt bạn à :-??

kodut

có cách nào chỉnh thời gian khóa bàn phím trên E71 ko các bác..chỉ em với ?

AH cac bac nao co e71 cho hoi cai .. minh moi mua e &1 ma sao cho giao cat giua phim va man hinh luc len den phim co lo hong thi phai

chuotxiuxiu

Lên đây thấy có fw mới thì up luôn E71 của bà chị lên 210-RM346 bằng NSU, nhưng sau đó mất luôn tiếng Việt. Có ai biết phải cài gì để có tiếng Việt không? Fw này đã hack được chưa nhỉ?

duybao

có cách nào chỉnh thời gian khóa bàn phím trên E71 ko các bác..chỉ em với ?

Bạn vào Menu > Tools > Settings > Genenal > Security > Phone and Simcard > Keypad autolock period > Options > Change > trong phần User defined bạn đặt thời gian khóa bàn phím bạn muốn .

Kojiro

Super V.I.P
Lên đây thấy có fw mới thì up luôn E71 của bà chị lên 210-RM346 bằng NSU, nhưng sau đó mất luôn tiếng Việt. Có ai biết phải cài gì để có tiếng Việt không? Fw này đã hack được chưa nhỉ?

Fw đã được hack rồi. Máy của bạn nếu muốn có lại tiếng việt thì phải dùng navifirm down fw tiếng việt về rồi dùng JAF up lại fw thôi. Hướng dẫn tại đây: http://pdaviet.net/showthread.php?t=48499

ducducduc

các bác cho em hỏi con E71 của em thỉnh thoảng không thể ấn được nút nghe khi có người gọi đến rồi nó đơ luôn máy lại phải tháo pin.bác nào biết nó bị làm sao chỉ bảo cho em với

Napoleon

Nokia E71 ko tương thích thẻ nhớ transcend 4G ???

Ko biết có bác nào xài thẻ nhớ 4G của transcend cho E71 được ko ? Em mua về, cắm thẻ vào Computer bằng Adapter xài bình thường, nhưng nhét vào E71 thì lỗi tùm lum, Music Player ko add nhạc được hoặc Add xong là System Error luôn, cài ứng dụng thì được nhưng một hồi lại lỗi tùm lum.

Mặc dù đã restore firmware và cài lại từ đầu mấy lần cũng thế, ko biết có bác nào gặp tình trạng này chưa ? Do máy hay do thẻ nhớ nhỉ ?

Nhân tiện bác nào đang xài thẻ 4G cho E71 thì cho em hỏi hiệu nào xài tốt ạ ? Thanks !

Status
Không mở trả lời sau này.