• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận và chia sẻ cách sử dụng Nokia E71

Status
Không mở trả lời sau này.

khatmau093

mấy anh oi cho em hỏi cái, e đang xài cái E71 không biết tại sao ma nó hay nổi cái biểu tượng giống buc thư mà màu xanh trên gốc phải màn hình, em tắt nguồn mở lại thì hết, nhưng nó cũng xuất hiện trở lại ah, ai biết chi dùm em cam ơn

Chỉnh sửa cuối:

NguyenTu

Super V.I.P
Mình xài E71 thấy có cái bất tiện, mình cài nhiều soft rồi remove nhiều, nên giờ muốn khổi phục lại trạng thái bạn đầu mới chọnn chức năng đó của máy. sau khi khôi phục thì thấy nó thì khôi phục các tùy chọn của máy chứ ko có xóa hết toàn bộ soft hay format lại bộ nhớ trong máy ... ko lẽ muốn làm máy sạch sẽ lại phải cài lại FW

Bạn cài soft trên thẻ thì phải format thẻ đi mới hết. khi bạn khôi phục lại trạng thái ban đầu thì những soft cài trên máy sẽ mất. còn cài trên thẻ thì vẫn nguyên đó.

khatmau093

Làm ơn giúp em với

mấy anh oi cho em hỏi cái, e đang xài cái E71 không biết tại sao ma nó hay nổi cái biểu tượng giống buc thư mà màu xanh trên gốc phải màn hình, em tắt nguồn mở lại thì hết, nhưng nó cũng xuất hiện trở lại ah, ai biết chi dùm em cam ơn

Kojiro

Super V.I.P

Bạn xem máy bạn có cài Pm quản lý cuộc gọi tin nhắn hay ghi âm cuộc gọi nào ko nhé, có thì cho nó nghỉ đi là mất biểu tưởng đó ngay thôi à.
Lần sau có thảo luận về dòng máy gì thì post vào mục đó nhé, tạo chủ đề sai qui định là bị xóa đấy!

manfjshjng

Bạn cài soft trên thẻ thì phải format thẻ đi mới hết. khi bạn khôi phục lại trạng thái ban đầu thì những soft cài trên máy sẽ mất. còn cài trên thẻ thì vẫn nguyên đó.

không phải đâu bạn ơi, trước đây mình cài soft vô thẻ nhiều nhưng sau đấy mình cài cài đè và chọn cài vào thẻ nhớ của máy, có cả soft ở thẻ và soft ở máy, khi khôi phục cài đặt gốc thì những soft đó còn nguyên hết, cả cài trên máy và trên thẻ, máy chỉ có bị mất các thiết lập thôi, còn lại vẫn nguyên xi chẳng thấy xóa cái gì thêm nữa là không thấy nó hỏi pass khi xóa gì cả, mình nhớ là dt phải đòi xác nhận pass khhi khôi phục cả đặt gốc tránh ai mượn máy xóa toàn bộ mà, đằng này ko thấy hỏi pass và cũng ko thấy nó format bộ nhớ máy.

Kojiro

Super V.I.P
không phải đâu bạn ơi, trước đây mình cài soft vô thẻ nhiều nhưng sau đấy mình cài cài đè và chọn cài vào thẻ nhớ của máy, có cả soft ở thẻ và soft ở máy, khi khôi phục cài đặt gốc thì những soft đó còn nguyên hết, cả cài trên máy và trên thẻ, máy chỉ có bị mất các thiết lập thôi, còn lại vẫn nguyên xi chẳng thấy xóa cái gì thêm nữa là không thấy nó hỏi pass khi xóa gì cả, mình nhớ là dt phải đòi xác nhận pass khhi khôi phục cả đặt gốc tránh ai mượn máy xóa toàn bộ mà, đằng này ko thấy hỏi pass và cũng ko thấy nó format bộ nhớ máy.

Chắc là bạn 4mat bằng 7780 :) Bạn thử 4mat 4 ngón đi là mất hết trong máy liền à. Sài máy thì 4mat 4 ngón là việc nên làm sau 1 thời gian sử dụng lâu dài bạn à :0

rovanzi

E71 đứng hình, tự khởi động lại khi có cuộc gọi tới

1. Mình dùng E71 gặp trường hợp rất lạ, 1 số máy Mobifone người quen mà mình vẫn gọi và nhận bình thường từ mấy năm nay nhưng khoảng tháng nay không biết từ lúc nào mình không thể nhận cuộc gọi từ số máy này nữa (chỉ riêng số này, các số khác thì bình thường). Hể số này gọi tới thì máy mình bị màn hình đứng và tự khởi động lại, khởi động xong thì nhận tin nhắn 9232 báo có cuộc gọi nhỡ này. Mình format 7370 lẫn Flash lại FW300 và để nguyên lúc chưa thẻ nhớ, chưa cài gì mà vẫn vậy.

Tưởng là tại vấn đề sim-tổng đài mình nhờ kiểm tra luôn, không có gì. Nghĩ là phần cứng, mình thay sim mình lên máy khác và sim khác lên máy mình thì cả 2 đều nhận được cuộc gọi của số này bình thường, thế mới điên đầu. Vậy vấn đề ở chỗ nào, mình không nghĩ ra còn gì ảnh hưởng nữa.

2. Còn một lỗi ít khi xảy ra là khi sử dụng bình thường, mở khóa bàn phím xong ở màn hình chờ mà bấm phím số hay phím chữ bất kỳ tự nhiên đứng hình và khởi động lại, mình up FW cũng vậy.

Mọi người có nghĩ ra tại sao không cho mình chút ý kiến nhé. Không biết là có cách nào reset máy cao hơn Flash FW không!? Thanks..

dinhcao

Chắc là bạn 4mat bằng 7780 :) Bạn thử 4mat 4 ngón đi là mất hết trong máy liền à. Sài máy thì 4mat 4 ngón là việc nên làm sau 1 thời gian sử dụng lâu dài bạn à :0

cầu cứu KJR nữa.mình đã signed helloox2.0 nhưng khi cài tới đoạn "installing root certificate" thì...nó chạy ko hẹn ngày dừng. mình phải làm sao đây?đã đọc bài khắc phục khi bị roompatcher nhưng cái này thì mình chịu. thanks

Nynk_102

cầu cứu KJR nữa.mình đã signed helloox2.0 nhưng khi cài tới đoạn "installing root certificate" thì...nó chạy ko hẹn ngày dừng. mình phải làm sao đây?đã đọc bài khắc phục khi bị roompatcher nhưng cái này thì mình chịu. thanks
Bạn cancel đi rùi chạy lại Hello lần nữa nhé. Mình cũng hay bị vậy khi hack mà , ok hết
Posted via Mobile Device

BuuPhucCT

Well-Known Member

Máy bạn xài FW bao nhiêu vậ? Nếu là FW 300 thì mới hack bằng bản 2.0 còn nếu là FW cũ hơn thì nên hack bằng bản 1.03 hay 1.05 thì OK hơn.

dinhcao

Máy bạn xài FW bao nhiêu vậ? Nếu là FW 300 thì mới hack bằng bản 2.0 còn nếu là FW cũ hơn thì nên hack bằng bản 1.03 hay 1.05 thì OK hơn.

máy mình fw 200. vậy để mình thử lài xem thế nào.thanks bạn nhé

hieu138

híc,đọc thảo luân cách dùng đên trang thứ 26 mà chưa thây ai hương dẫn cách làm thế nào để vào wiffi cả,mình cũng tìm trong conect rồi mà kô thấy,chắc phải thiêt lập gì nữa à?
em này nó kô rõ ràng như cái 5800,vô conect là tìm thấy ngay cái biểu tượng dò wifi,bác nào biết chỉ em với><!

trungbkth

híc,đọc thảo luân cách dùng đên trang thứ 26 mà chưa thây ai hương dẫn cách làm thế nào để vào wiffi cả,mình cũng tìm trong conect rồi mà kô thấy,chắc phải thiêt lập gì nữa à?
em này nó kô rõ ràng như cái 5800,vô conect là tìm thấy ngay cái biểu tượng dò wifi,bác nào biết chỉ em với><!

bac svaof ngay cái đầu màn hình chờ đã có cái dò wlan rồi mà!!
nếu trong menu thi bác vào menu > kết nối>Wiz wlan vào đó chọn tìm là ok! cái nè hỏi thì nhiều người chê ko biết là gà hơn là trả lời bác ạ! nên bác phỉa đọc hướng dẫn theo máy trước khi hỏi!:-? chúc bác tìm đc mạng nhé!

Last edited by a moderator:

hieu138

bac svaof ngay cái đầu màn hình chờ đã có cái dò wlan rồi mà!!
nếu trong menu thi bác vào menu > kết nối>Wiz wlan vào đó chọn tìm là ok! cái nè hỏi thì nhiều người chê ko biết là gà hơn là trả lời bác ạ! nên bác phỉa đọc hướng dẫn theo máy trước khi hỏi! chúc bác tìm đc mạng nhé!
vấn đề là mình vào conect mà kô có mục wiz wlan,chỉ có blutooth,usb,access points,packet data,VPn,cònigurations
mình mới mua máy firm Là:110.21.006 06-03-2009 RM-493
với lại mình mua máy bên china,co săn phông tiếng trung(hok có việt)vì cần dung tiếng trung nên kô muốn up firm w mới,vì firm mới của pdaviet up hoàn toàn sang tiêng việt kô a
ai biết giải thích mình với
mình đã update bằng nsu nhưng kô lên được firm mới nhất><!
nếu up lên firmwave mới liệu có tìm thấy cái dò tìm wifi kô hả trời,kô thấy chắc đem đổi quá

Chỉnh sửa cuối:

Nynk_102

vấn đề là mình vào conect mà kô có mục wiz wlan,chỉ có blutooth,usb,access points,packet data,VPn,cònigurations
mình mới mua máy firm Là:110.21.006 06-03-2009 RM-493
với lại mình mua máy bên china,co săn phông tiếng trung(hok có việt)vì cần dung tiếng trung nên kô muốn up firm w mới,vì firm mới của pdaviet up hoàn toàn sang tiêng việt kô a
ai biết giải thích mình với
mình đã update bằng nsu nhưng kô lên được firm mới nhất><!
nếu up lên firmwave mới liệu có tìm thấy cái dò tìm wifi kô hả trời,kô thấy chắc đem đổi quá
Bác cài Handy Taskman vào nhé. Mở nó lên , rồ cứ thế gõ chữ Wirzlan vào nhé. Nếu là E71 thì phải có .
Posted via Mobile Device

hieu138

Bác cài Handy Taskman vào nhé. Mở nó lên , rồ cứ thế gõ chữ Wirzlan vào nhé. Nếu là E71 thì phải có .
Posted via Mobile Device
bác nói rõ em cái phần nào của handy taskman với,vì em nhớ là cái HT này có cả bộ tiện ích của nó cơ
thanks bác

langtuvn7

cho mình hỏi sao e71 của mình sao lúc chơi game kô có tiếng nhỉ ... nghe nhạc, nghe gọi bình thường ..... hoang mang quá :-s

BuuPhucCT

Well-Known Member
cho mình hỏi sao e71 của mình sao lúc chơi game kô có tiếng nhỉ ... nghe nhạc, nghe gọi bình thường ..... hoang mang quá :-s

Một số game java nó bị lỗi này nên không sao cả. Máy mình cũng thế. Chỉ có game SIS là k bị thui.

Nynk_102

bác nói rõ em cái phần nào của handy taskman với,vì em nhớ là cái HT này có cả bộ tiện ích của nó cơ
thanks bác
Bác sang box PM Việt Hóa nhé, có hẳn topic về HT việt hóa đấy ah. Bác đọc kỹ hết để có k3y kích hoạt nhá, e đc post bên đó mà.
Posted via Mobile Device

Status
Không mở trả lời sau này.