• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM DÙNG EVO 3D

doquangduc

Well-Known Member
Thân chào các bạn
mình mới cũng mới tậu 1 em evo 3d được khoảng 2 tuần,trong quá trình sử dụng có 1 số câu hỏi,bác nào biết chỉ giùm tôi với nhé:
-làm cách nào để phân biệt được điện thoại của mình là bản châu âu hay châu á,tôi thấy 1 số bác nói trong đt đã có sẵn tiếng việt,nhưng trong máy của mình không có,chỉ có tiếng anh,tiếng trung quốc,tiếng indonesia....pải cài ứng dụng locanes 2 mới có tiếng việt
-tôi dùng điện thoại được khoảng 1 tuần thì tự nhiên bị hiện tượng như sau:khi có cuộc gọi đến,khi không muốn nghe cuộc gọi đó,mình tắt đi,nhưng máy vẫn báo missed call,xin hỏi có bác nào bị hiện tượng như trên không,nếu có thì các bác chỉ giúp tôi cách khắc phục với nhé.tôi đã thử khôi phục lại cài đặt gốc nhiều lần+reset máy nhưng vẫn không hết.cột sóng khi kết nối mobile network thì có lúc hiện lên chữ R có lúc lại chữ E,H hoặc 3G chẳng hiểu như thế nào cả[/QUOT

Chào các bạn mình mới mua lúc sáng ở phongcachsmobile , lúc đầu nhân viên cũng đưa mình cái máy cũng có 3 ngôn ngữ giống bạn dzay đó mình thấy trong đó có cái PM gì đó mà chữ tàu không à , nhìn nó kì kì sao đó , mình kiểm tra một lúc thì thấy ngay gần 4 phím cảm ứng có có dấu chày mà khi màn hình sáng thì mới thay nên mình nói nhân viên ở đây đổi cái khác , cái mình nhận lần sau thì có nhiều thứ ngôn ngữ trong đó có TV nữa

HÌnh như có sẵn tiếng việt là bản của Châu á

Bạn vào kiểm tra phiên bản ROm
Nếu: - OS: 1.20.401.2
- Radio: 10.53.9020.00_10.13.9020.08_2M

thì là bản Châu ÂU
Nếu:
- Radio: 10.55.9020.00_10.13.9020.29_M

Thì là bản CHâu Á

S

seoul

Guest
HÌnh như có sẵn tiếng việt là bản của Châu á

Bạn vào kiểm tra phiên bản ROm
Nếu: - OS: 1.20.401.2
- Radio: 10.53.9020.00_10.13.9020.08_2M

thì là bản Châu ÂU
Nếu:
- Radio: 10.55.9020.00_10.13.9020.29_M

Thì là bản CHâu Á

Cám ơn bạn dzay máy mình là châu á rồi

dantruong460

Minh de auto brightness ma tai sao trong dem tat het den no van sang qua. Phai chuyen manual brightness ve che do thap nhat. Sao cam bien anh sang ko tu dong dua ve che do thap nhat nhi. Co ai bj giong minh ko

minhlc1958

Active Member
Cũng có thể vì :
Với RADIO thì nó còn liên quan đến các nhà mạng như Vodaphone, Tmobile... (Những máy mua kèm hợp đồng) >>> HTCdev chắc chắn không mở Radio một cách đại trà (Mở hết thì cứ mua máy 99$ rồi dùng HTCdev mở khóa thì chít nó à). Máy mình may mà đã có S-Off vì chạy được tool Revolutionary (Với Hboot 0007) nên bây giờ thoải mái.
Chính vì vậy với kinh nghiệm của mình :
* Khi máy mới ra tuy hơi đắt hơn một tí nhưng rất dễ ứng biến với hệ thống của nó (Radio, Hboot...) nên mình bao giờ cũng mua ngay nếu đã thích và nhắm nó từ trước.
* Kinh nghiệm này mình đã áp dụng cho HD2, DHD, Sensation và bây giờ là EVO 3D và các máy đều rất dễ ứng biến và đặc biệt ít lỗi, bền

Chào bác Ân theo kinh nghiệm của các bạn và bác mình muốn mua EVO 3D thì chọn dòng máy nào và cách xem thông tin của máy như thế nào nhờ các bạn tư vấn cho mình với
Thanks all

lhlong

cách hiển thị % pin

Con HTC có hình cục pin. Mình muốn nó hiển thị giá trị % (Để mình biết mà sử dụng cho hợp lý) có bạn nào biết cách chỉ mình với. Xin cám ơn nhiều. À hiện tại mình đang xài rom châu á của Bác Quang. Chạy mượt lắm. Thanks man Quang nhiều....

S

seoul

Guest
Con HTC có hình cục pin. Mình muốn nó hiển thị giá trị % (Để mình biết mà sử dụng cho hợp lý) có bạn nào biết cách chỉ mình với. Xin cám ơn nhiều. À hiện tại mình đang xài rom châu á của Bác Quang. Chạy mượt lắm. Thanks man Quang nhiều....

Bạn để lại gmail đi mình gửi wa cho ,Các bạn cho mình hỏi làm cách nào để xem flash mình duỵet bằng dolphin vào là bị văng ra

Last edited by a moderator:

tam82

lính mới cần các bác giúp

e mới dùng android ko biêt máy có hboot là bao nhiêu .các bác giup e với

S

seoul

Guest
e mới dùng android ko biêt máy có hboot là bao nhiêu .các bác giup e với

Bạn tắt hẳn máy sau đó nhấn và giữ phím Volume Down đồng thời nhấn Power đến khi nào màn hình sáng thì nhả phím Volume Down ra sẽ thấy thông số Hboot.

duy_thang9184

bác nào biết cách tắt cái chế độ thỉnh thoảng đang cầm máy nâng lên cao là nó rung gừ gừ rồi tự thoát ra khỏi chương trình mình đang chơi trở về màn hình chính.có lúc nó lại thoát ra và hiện ra lịch sử những ứng dụng đã sử dụng gần đây,bị kiểu này ức chế quá,có lúc đang nhắn tin nâng máy lên cao là nó lại rung rồi thoát ra ngoài màn hình chính,rất bực mình.bác nào biết chỉ tôi với nhé

hungwood

các bác cho em hỏi sau khi up room A66_EVO3D_GSM_v1.0 của bác Quang máy em khong chạy được 3G, và GPS rất chậm. em chạy lại room cook trên XDa nhưng không được, máy cứ restart lại miết mà không vô. chạy lại room của bác quang thì vẫn lên bình thường. xin cho cao kiến...

phamthaitl

các bác cho em hỏi sau khi up room A66_EVO3D_GSM_v1.0 của bác Quang máy em khong chạy được 3G, và GPS rất chậm. em chạy lại room cook trên XDa nhưng không được, máy cứ restart lại miết mà không vô. chạy lại room của bác quang thì vẫn lên bình thường. xin cho cao kiến...

Hì.rom nào của Bác Quang vậy bạn.bên xda có một bản không lên đe.còn mấy bản khác vẫn lên bình tthường.