• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM DÙNG EVO 3D

kokoro194

HTC Desire HD có bản ROM Beats Audio, không biết khi nào các Cooker làm cho EVO 3D nhỉ.
hehe.. rom cook còn hạn chế thì sao mà có bản Beats đc hả bác. chắc phải 1 thời gian nữa.. mà hình như e thấy phản ảnh là cài cái kia vào DHD có khác biệt gì đâu nhỉ?

ancola66

Super V.I.P
hehe.. rom cook còn hạn chế thì sao mà có bản Beats đc hả bác. chắc phải 1 thời gian nữa.. mà hình như e thấy phản ảnh là cài cái kia vào DHD có khác biệt gì đâu nhỉ?
Rom kích hoạt chức năng Beats Audio đây :

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1247799

Nhưng không đơn giản như thế bởi vì với hàng triệu đô để mua cổ phần Beats thì đương nhiên phải có phần cứng hỗ trợ chứ không đơn thuần chỉ kích hoạt bằng dòng lệnh:D

phamthaitl

Rom kích hoạt chức năng Beats Audio đây :

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1247799

Nhưng không đơn giản như thế bởi vì với hàng triệu đô để mua cổ phần Beats thì đương nhiên phải có phần cứng hỗ trợ chứ không đơn thuần chỉ kích hoạt bằng dòng lệnh:D

máy mình bản châu âu,chạy rom của ông này không lên đc.chỉ hiện màn hình chào HTC xong đứng im ở đó.

bacsihoachuoi

mọi người cho mình hỏi: làm thế nào để có thể chuyển ngôn ngữ ở bàn phím(khi viết sms hoặc tra từ điển). mình muốn dùng cả bàn phím tiếng nga nữa mà ko thể chuyển đc, dù đã tích vào ô thêm tiếng nga ở trong "setting/language and keyboard". giờ khi mình muốn viết tiếng nga là lại phải đổi toàn bộ từ tiếng anh sang tiếng nga thì mới có bàn phím tiếng nga. mình đã thủ 4-5 rom liền, cả rom gốc cũng bị thế.anh em nào có cách nào khắc phục ko?

nvn1010

Bác nào đang dùng battery monitor widget check dùm mình phát sao con Evo 3d của mình ăn dòng kinh quá, idle toàn ~ 250mA. Lúc trước xài HD2 dòng idle tầm 1-3mA thôi.

ancola66

Super V.I.P
mọi người cho mình hỏi: làm thế nào để có thể chuyển ngôn ngữ ở bàn phím(khi viết sms hoặc tra từ điển). mình muốn dùng cả bàn phím tiếng nga nữa mà ko thể chuyển đc, dù đã tích vào ô thêm tiếng nga ở trong "setting/language and keyboard". giờ khi mình muốn viết tiếng nga là lại phải đổi toàn bộ từ tiếng anh sang tiếng nga thì mới có bàn phím tiếng nga. mình đã thủ 4-5 rom liền, cả rom gốc cũng bị thế.anh em nào có cách nào khắc phục ko?
Bạn lên Market tải Multiling Keyboard sau đó tải plugin như nó yêu cầu cho từng ngôn ngữ >>> Muốn tiếng gì cũng có:D.

dom

Dạ thưa cả nhà em mới dung EVO 3D và đang cần 1 film demo 3D để thỉnh thoảng bà con muốn xem giới thiệu cho nó hoành chút (Video chuyên nghiệp không phải video do mình tự quay Pác nhé), Nhưng tìm mãi chẳng có, Pác nào có hoặc biết chỗ vui lòng chỉ giúp.

Nguyenson318

Có cách nào làm cho các Icon của EVO nổi 3 chiều như của LG và Sharp chưa các bác nhể?

phamthaitl

Dạ thưa cả nhà em mới dung EVO 3D và đang cần 1 film demo 3D để thỉnh thoảng bà con muốn xem giới thiệu cho nó hoành chút (Video chuyên nghiệp không phải video do mình tự quay Pác nhé), Nhưng tìm mãi chẳng có, Pác nào có hoặc biết chỗ vui lòng chỉ giúp.
ông này lười quá.evo mới có mâý topnik mà ko chị tìm.đầy đủ cả đấy.

xfile2208

Anh em nào có EVO verASIA up các bản rom base Châu Âu chưa? hiện nay nếu up rom base Châu Âu đã fix triệt để lỗi wifi chưa, mình tham khảo diễn đàn thì người bảo fix được người thì bảo chưa fix được, chẳng biết đâu mà lần, rom cook base Châu Á ít quá chưa ưu việt vì bên xda ít cao thủ dùng verAsia

nhattuong

Active Member
Anh em nào có EVO verASIA up các bản rom base Châu Âu chưa? hiện nay nếu up rom base Châu Âu đã fix triệt để lỗi wifi chưa, mình tham khảo diễn đàn thì người bảo fix được người thì bảo chưa fix được, chẳng biết đâu mà lần, rom cook base Châu Á ít quá chưa ưu việt vì bên xda ít cao thủ dùng verAsia
máy ver asia up rom báe châu âu...sau đó fix wifi bình thường mà bạn. file đó tên là WiFi Modules TWN 1239215 signed
link http://www.mediafire.com/?5ndfg8ndfm934yb

demonfang11

Chả hiểu em cài PM gì mà giờ cái Màn hình khóa con evo của em không hoạt động, ấn nút Power (hoặc phím volume + -) là vào thằng màn hình home luôn. Setup lại như thế nào các bác.

trantuan240585

HTC EVO 3D mới mua không chụp hình & quay phim được?

EM MỚI LẤY CON HTC EVO 3D ĐƯỢC 1 NGÀY,HÔM NAY VÀO QUAY PHIM CHỤP ẢNH LÀ NÓ CỨ BỊ ĐÁ RA KHÔNG SỬ DỤNG ĐƯỢC, CÓ BÁC NÀO BỊ GIỐNG EM KO Ạ?XIN CHỊ GIÚP CÁCH KHÁC PHỤC VỚI.XIN ĐA TẠ CÁC BÁC

tient38

fomat lại máy đi bạn, máy của mình cũng thế, lúc phát hiện ra là máy chỉ còn 20% pin nên tưởng là tiết kiệm pin ko dùng được, xạc đầy pin vào kiêm tra vẫn thế => fomat lại máy, dùng ngon lành mỗi tội phải cài lại game va ứng dụng từ đàu

twantoan

vào phần cài đặt rồi vào thẻ nhớ và bộ nhớ máy kéo xuống dưới có factory reset ấn vào đấy ( nó có hỏi thích định dạng lại thẻ nhớ thêm ko >> thích thì làm mà ko thích thì chơi mỗi factory reset thôi ) :))