• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG PIN TRÊN PPC

Kobold1609

Để ko xạc pin trong quá trình Sync ,kobold khuyên mọi người nên mua cái BT ,rùi cho PPC và PC Sync qua BT.Cái đó vừa tiện lợi,lại khỏi phải thủ công trích dây USB.Như kobold bây giờ toàn Sync qua BlueTooth thôi nè.

pajeroxx

Em thấy nhiều tài liệu hướng dẫn thế này thế kia để giữ cho pin được bền. Nhưng qua sử dụng em cũng kô biết tin vào cái gì nữa. Em có con máy x51v, pin ,máy,sạc đều đúng part cả. Hàng xuất xử rõ ràng cả nhưng dùng mới được 6 tháng thì tự nhiên pin cứ tiêu đi đâu hết. Em cứ sạc bằng cách cắm adapter trực tiếp bằng máy. Đến lúc tháo ra thì thấy nứt một phát ở chân tiếp xúc điện. Quá là chán luôn...
Nói chung là cứ dùng xả láng thôi, nó tốt thì nó tốt còn nó teo thì nó cứ teo... hiihihihihhi Không giữ gìn được gì cả.

o2o

các bác cho em hỏi là pin dày 2400 cho O2s ,ở HN có hàng brandnew không , và giá cả như thế nào. Dùng pin mỏng thì đẹp đấy nhưng lướt Net thì xuống nhanh kinh khủng luôn

HuuTien

Pin dung lượng cao thì quá tốt rồi,bạn chú ý đến xuất xứ của pin nữa nhé,nếu tìm được pin "zin" (chứ không phải pin tàu)thì xài cũng rất khá đó.Lúc trước xài con o2s nghe gọi thường cũng trên 2 ngày(kể cả nghe nhạc và vào net chút ít) :D :D :D

kenpham

theo mình ý kiến anh Hải là hợp lý.
thứ 1,các bạn cứ dùng thoải mái,nếu chai wá thì thay pin thôi.khoảng 250K 1 cục
thứ 2,nếu mà sạc bằng sync ảnh hưởng đến chất lượng pin thì MS sẽ ko làm vừa sync vừa sạc. sạc bắng USB sync chỉ dễ gây hỏng pin nếu các bạn dùgn dây sync hay crable đểu của TQ thì chất lượng ko đảm bảo vì dây ko tốt,vì thế ảnh hưởng đến lượng điện sạc vào pin, chập chờn nên dễ hỏng
thứ 3, trong chương trình sync ko có chức năng ngắt sạc bằng USB sync (O2i) thì chí ít ra nó cũng có chủ đích gì đấy của nhà sản xuất.
đôi điều với mọi người vậy thôi

htc

yeah em thấy tốt nhất là mua cái BT như bác kobold1609 nói.rất tiện và ko sợ nhanh hỏng pin

MX31214

chài,mua cái Bt chi cho tốn tiền,mà e thấy thường sync đâu có lâu,thường cài chương trình hay nhạc gì đó thôi,đâu có được bi nhiu thời gian vì vậy cũng ko ảnh hưởng đến pin đâu mà lo.Còn Pin thì thường sau 500 lần sạc sẽ bi chai đi khoảng 10~20% (ko bít nhớ rõ ko),nên sau 1 thời gian các bác cũng ph3i thay pin thôi,vấn đề là làm sao kéo dài tuổi thọ pin 1 chút,muốn thế chỉ có cách là xạc dều đặn khi hết pin,và đôi khi cũng đừng nên xạc đầy,khoảng 98~99% thì rút ra,như thế sẽ kéo dài hơn đó

Sad

Dùng pin tốt nhất là gần cạn thì sạc, sạc đầy mới rút ra, kô nên rút ra rút vào khi đang sạc (sạc 1 chút rồi rút ra).

@MX31214 : Làm sao biết được lúc nào pin sạc được 98~99% để rút ra hả bạn? (liệu các chương trình báo dung lượng pin lúc sạc có chính xác kô?) :)

PS : Mà mọi người lo gì, cứ dùng thoải mái đi. Tập trung vào nghiên cứu, "chọt" chú PPC của mình đi, nghĩ mấy chuyện này làm gì cho mệt đầu. Hỏng pin, chai pin thì thay, cũng kô quá "mắc" nếu so với các linh kiên khác đâu! :D

MX31214

hì,chuyện canh 98~99% dễ mà bác,cứ sạc 1 thời gian ,sau đó mở máy lên coi được bi nhiu,nếu tới 100% mà đèn chưa xanh thì rút ra cũng được mà(còn các chương trình báo lượng pin thì theo e cũng chỉ tương đối,tuy nhiên lâu lâu mới làm 1 lần chứ đâu có làm thường xuyên đâu bác

ThanhTrung

Cứ xài thoải mái thôi, pin hỏng thì thay :) tất cả mọi thủ thuật cũng ko làm pin sống lâu hơn pin xài vô tư lắm đâu :p Pin yếu thì thay

Nhiều ý kiến cho rằng nên xài đến lúc gần cạn thì xạc, điều này tốt. Nhưng đến lúc có việc đột xuất (mất điện hay đi gấp) lúc cần máy lại hết pin có fải khóc dở mếu dở ko :D

Nói chung là chỉ cần tuân thủ nguyên tắc: xạc lúc nào cũng được, nhưng cố gắng chỉ rút xạc ra khi pin đã full :) thế cho thoải mái hì hì

Tom_codon

Super V.I.P
Theo em thì lại khác lúc nào gần cạn sạch pin thì mới sạc như thế có thể tăng tuổi thọ cho pin hơn tránh được trường hợp chai pin,nhưng mà ít khi được thế lắm,thấy không có việc gì làm là lại cắm sạc cho đầy để khi nào đi chơi đỡ hết pin giữa chừng :D :D :D

phanxipang

Các bác cho em hỏi em dùng con EXEC nhưng mà sạc pin chỉ đến 85% là nó ko nên được nữa và dùng cũng rất nhanh hết pin , có phải quả pin của em bị chai roài ko ? Mà có bác nào biết ở HN chỗ nào bán pin EXEC ko và giá khoảng bao nhiêu K ?

Aivanhoknight

Chẳng biết O2 có thể dùng sạc của LG không nhỉ? Mình bị mất sạc, thấy của LG cũng dùng cổng miniUSB nên sạc bừa, từ bấy đến giờ chưa thấy vấn đề gì. Về lâu dài ko biết có bị làm sao không nữa?

chanhtrungnct

Chẳng biết O2 có thể dùng sạc của LG không nhỉ? Mình bị mất sạc, thấy của LG cũng dùng cổng miniUSB nên sạc bừa, từ bấy đến giờ chưa thấy vấn đề gì. Về lâu dài ko biết có bị làm sao không nữa?

Wow! Sạc của LG mà dùng được cho O2 nữa á!? Nhưng mình nhớ đầu sạc của LG hình như giống giống của Samsung hay sao ấy mà!? Liệu có gắn vào cổng sạc O2 được ko nhỉ? :-?

phanxipang

Các bác cho em hỏi em dùng con EXEC nhưng mà sạc pin chỉ đến 85% là nó ko nên được nữa và dùng cũng rất nhanh hết pin , có phải quả pin của em bị chai roài ko ? Mà có bác nào biết ở HN chỗ nào bán pin EXEC ko và giá khoảng bao nhiêu K ?

Ko có bác nào biết chỗ mua ah` ?

Aivanhoknight

Wow! Sạc của LG mà dùng được cho O2 nữa á!? Nhưng mình nhớ đầu sạc của LG hình như giống giống của Samsung hay sao ấy mà!? Liệu có gắn vào cổng sạc O2 được ko nhỉ? :-?
Mình dùng xạc của LG1800 khoảng tháng nay rồi, xạc hơi bị nhanh, hơn xạc bằng USB nhiều.
Có điều không biết có ảnh hưởng gì với pin của O2 không nữa. Không khéo chết vì thiếu hiểu biết :D :D :D :D :D

phanxipang

Các bác dùng EXEC thì pin được mấy ngày ? Quả pin của em dùng chưa được 1 ngày là hết , mà nó báo pin con` 35% mà tắt bụt phát ko nên nữa luôn --> lại phải đi sạc <--- chán

các bác cho em hỏi cục sạc zin của O2S nó ra làm sao hả các bác? tại em mua lại con này, lúc mua chỉ có sợi cáp nối với cái đầu chuyển từ điện thường sang USB, mà nghe mấy bác nói sạc bằng cách này lâu dài sẽ bị chay pin nên em đi mua cục sạc zin, ra tiệm mua thì mỗi tiệm mỗi khác, mà tiệm nào cũng nói là zin, chả biết đường đâu mà lần nữa, bác nào có cục sạc zin cho O2S thì chụp dùm em tấm hình cho em biết đường mà đi mua nhé các bác, cảm ơn các bác nhiều lắm!