• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG PIN TRÊN PPC

hdanhbka

Bác ơi, trước em xài con HP4150 mới koong, cái pocket plus khi em sạc đầy 100%,pin là 900mAh nó báo là còn 9 tiếng xài, giờ con MDAII cũng mới, pin là 1200mAh, nhưng nó chỉ báo có hơn 8 giờ chút(em đã để flightmode), có nên tin vào cái indicator này ko nhỉ?

T

TuanLinhTM

Guest
Mình thì muốn có một thiết bị như thế này: BỘ SẠC PIN NGOÀI, có nghĩa là giống như một số bộ sạc của máy Nokia, Samsung...
Điều này rất hay ở chỗ, đợi hết hẳn pin (<10% chẳng hạn) thì thay quả khác vào.
Không biết ở đâu bán không ?

nlg

Các bạn có ai gặp trường hợp như mình là pin báo đầy 100%, nhưng hơn 2 giờ đồng hồ sau mà nó chẳng thèm chuyển qua màu xanh nữa. Pin 1620 của EXEC. Chẳng biết co vấn đề gì k nhỉ? Giúp mình với!!! :(

Nemmatlanh

Mình thì muốn có một thiết bị như thế này: BỘ SẠC PIN NGOÀI, có nghĩa là giống như một số bộ sạc của máy Nokia, Samsung...
Điều này rất hay ở chỗ, đợi hết hẳn pin (<10% chẳng hạn) thì thay quả khác vào.
Không biết ở đâu bán không ?

Bạn không nói bạn đang dùng máy gì thì sao có ai biết để bảo cho bạn chỗ mua chứ?Như mình đang dùng Exec và cũng dùng 2 wa Pin nên cũng đang dùng cái xạc ngoài.Thấy rất tiện,thay ra thay vào nhanh chóng và đỡ phải cắm máy vào xạc nhiều.Nếu bạn cũng dùng Exec thì lên hàng anh Trung 24-Đặng Dung để hỏi mua nhá.Mình mua mất 100k cái xạc ngoài đấy.Không biết bây giờ đã rẻ hơn chưa :D .Thân!

xạc ngoài cho BA

Bạn không nói bạn đang dùng máy gì thì sao có ai biết để bảo cho bạn chỗ mua chứ?Như mình đang dùng Exec và cũng dùng 2 wa Pin nên cũng đang dùng cái xạc ngoài.Thấy rất tiện,thay ra thay vào nhanh chóng và đỡ phải cắm máy vào xạc nhiều.Nếu bạn cũng dùng Exec thì lên hàng anh Trung 24-Đặng Dung để hỏi mua nhá.Mình mua mất 100k cái xạc ngoài đấy.Không biết bây giờ đã rẻ hơn chưa :D .Thân!
mình đang xài con O2S, con này ko biết có cái xạc ngoài như bạn nói ko vậy, mìnhcũng đang xài 2 cục pin mà fải cắm vào máy mới sạc được, bất tiện hết sức, mong bạn chỉ giúp, xin cảm ơn!

HuuTien

mình đang xài con O2S, con này ko biết có cái xạc ngoài như bạn nói ko vậy, mìnhcũng đang xài 2 cục pin mà fải cắm vào máy mới sạc được, bất tiện hết sức, mong bạn chỉ giúp, xin cảm ơn!
;)
Nếu bạn dùng o2s thì mua đế sync cho nó,có luôn chổ xạc pin ngoài đó :D

thanhtung183

Mình dùng con exec, pin còn 90% xài bình thường chọt chọt linh tinh thì ko sao nhưng chạy cái smartmovie xem phim tầm 5-10 phút là máy báo hết pin và tắt máy luôn, bật lại ko được, phải tháo pin tầm 5 phút lắp vào mới bật được. Vậy là sao hả các bác? do phần mềm hay do pin vậy các bác?

Phoenix

E xin góp 1 ý nhỏ nếu các Bác sạc bằng USB thì nên dùng cổng USB ở phía sau máy vì cổng phía trước thường yếu hơn nên kg thích hợp cho việc sử dụng các thiết bị cần nguồn điện(PPC, ổ cứng rời)

Cổng USB ở trước hay sau không quan trọng đâu bạn ơi! Thực ra cổng usb ở sau mới là chính (cổng này gắn trực tiếp trên Mainboard), còn cổng trước chỉ là nối thêm dây để tiện cắm ổ usb ngoài (đỡ phải vòng ra đằng sau máy thôi).
Tuy nhiên mình cũng góp ý về cổng usb ở phía trước, ổ này rất hay lỗi nếu ai đó đấu dây nối ra bị nhầm dây, nếu nhầm thì có thể gây cháy ổ usb ngoài lắm (kể cả PPC nữa).:-? :-? :-?
Mình đã bị trường hợp cháy mất ổ Notebook do người ta đấu nhầm dây ra ổ USB ở cổng trước đấy.:(( :(( :((

Nemmatlanh

Mình dùng con exec, pin còn 90% xài bình thường chọt chọt linh tinh thì ko sao nhưng chạy cái smartmovie xem phim tầm 5-10 phút là máy báo hết pin và tắt máy luôn, bật lại ko được, phải tháo pin tầm 5 phút lắp vào mới bật được. Vậy là sao hả các bác? do phần mềm hay do pin vậy các bác?

Bác đang dùng Pin lô đúng không?Tức Pin Made in China ý?Pin lô thường có hiện tượng không ổn định như vậy.Mình trước cũng dùng một cục.Nhưng mà chỉ khi Pin xuống còn 50% thôi.Cứ xem Fim bănngf WM một lúc,tự nhiên có báo động Pin yếu sắp hết.Thế là nó tự động ngắt chương trình,ngắt sóng.Nhưng thoát ra đợi một lúc thì nó lại hồi lại như cũ.Hixhix!Tình trạng của Bác em nghĩ đúng là do Pin rồi.Thôi đành mất mấy lít mua cục Pin xịn chơi cho sướng.Thân!

qwerty1

Cổng USB ở trước hay sau không quan trọng đâu bạn ơi! Thực ra cổng usb ở sau mới là chính (cổng này gắn trực tiếp trên Mainboard), còn cổng trước chỉ là nối thêm dây để tiện cắm ổ usb ngoài (đỡ phải vòng ra đằng sau máy thôi).
Tuy nhiên mình cũng góp ý về cổng usb ở phía trước, ổ này rất hay lỗi nếu ai đó đấu dây nối ra bị nhầm dây, nếu nhầm thì có thể gây cháy ổ usb ngoài lắm (kể cả PPC nữa).:-? :-? :-?
Mình đã bị trường hợp cháy mất ổ Notebook do người ta đấu nhầm dây ra ổ USB ở cổng trước đấy.:(( :(( :((
Chính xác là dùng PC lạ không nên cắm ÚB ở đằng trước, biết đâu bị cắm nhầm là toi liền

paracetamol

cho em hỏi

bác nào biết chỉ dùm nhé.em đang xài spv m5000 vậy cục bin đúng theo máy hoặc hàng rời giá khoảng bi nhiêu và ở đâu bán vậy .xin cảm ơn.

Nemmatlanh

Bác này không chịu đọc mấy bài trước gì cả?Mà Bác đang ở đâu vậy?Nếu ở Hà Nội thì lên số 1 hàng Bún nhé.Mua một cục Pin xịn theo máy của Exec là 400k,còn lên đấy mà hết hàng thì bạn có thể lên 24-Đặng Dung mua nhé.Nhưng trên đó đòi đắt hơn.Pin xịn theo máy là 600k,còn Pin dung lượng cao gấp đôi thì lại chỉ có 500k,vì nó chỉ là Pin cao cấp thôi.Thân!

vutungcmg

Cho mình hỏi pin dung lượng cao thì khi sử dụng có tốt cho máy không?

Mình thấy trang thegioipin.com có giới thiệu các pin dung lượng cao (hàng TQ) cho rất nhiều loại PDA nhưng thực sự mình không dám thử vì không khéo lại toi em O2i của mình. Các bạn có kinh nghiệm sử dụng pin dung lượng cao tư vấn thêm cho mình nha.

cubo

Banned
Theo tớ nghĩ pin dung lượng cao thì kéo dài thời gian dùng pin thêm chứ có hư hỏng gì ,hiên thời pin của mấy con o22,o2s o2i...toàn là TQ ko đấy,có bác nào kêu ca gì làm máy hư đâu????

yingzhou

Bây giờ hảng điện tử nào mà không phải là của TQ sản xuất đâu. :D Hàng TQ chính hãng có khi còn xịn hơn hàng VN bán nữa kìa. Tùy theo hàng lởm hay không thôi. Nên tìm của hàng có uy tính sẽ đảm bảo hơn.

bongbin2218

Tui có một cách xài pin mà đã 2 cái thấy lả hiệu quả: khi máy mới mua về ta nên sạc 3 lần 1 lần 8 tiếng nhưng bạn nhớ xài cạn pin rồi hãy sạc. Còn đối với các bạn xài win 2003SE thì nên còn dưới 10%. Còn những lần sau ta thấy đèn xanh áng là rút sạc ra. Nhưng điều trên đây áp dụng cho sạc zin và pin theo máy thôi. Mình đã xài qua hai con O2i và con neo, nếu không sử dụng các chức năng giải chí thì có thể hơn 3 ngày và mức độ sáng của màn hình mình để trung bình.

vutungcmg

Pin dung lượng cao hình như dầy hơn phải không. Nếu như vậy thì làm sao gắn vào???
Ngoài ra khi sử dụng loại pin này thì có phải thay cục sạc khác không??

Bạn nào có thể tư vấn cho mình và chỉ cho mình chỗ mua pin đúng giá và đúng hàng ở HCM luôn đi.

Huycl2507

Pin dung lượng cao hình như dầy hơn phải không. Nếu như vậy thì làm sao gắn vào???
Ngoài ra khi sử dụng loại pin này thì có phải thay cục sạc khác không??

Bạn nào có thể tư vấn cho mình và chỉ cho mình chỗ mua pin đúng giá và đúng hàng ở HCM luôn đi.

Dầy hơn hay k thì mình k biết nhưng k cần thay cục sạc đâu bạn ạ,pin dung lượng cao thì sạc lâu hơn tí thôi :D .Nếu bạn mua pin dung lượng cao thì thử,gắn k vừa thì xài pin thường :D
Vấn đề mua pin bạn có thể tham khảo các địa chỉ sau:
+HBT-Hòang Bảo : 386-Nguyễn Trãi-Q5 (vào box mua bán xem số đt nha)
+Huy Thuan :386 hoặc 368 ( nhớ k rõ ) -Võ Văn Tần-Q3
Chúc bạn tìm được pin như ý:D

bongbin2218

Nghe các bác nói thì cũng ham thật về cái pin dung lượng cao ấy. Nhưng theo mình thì cứ tìm pin zin mà dùng và khỏi phải lo về hiệu suất nguồn.