• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG PIN TRÊN PPC

cubo

Banned
Nghe các bác nói thì cũng ham thật về cái pin dung lượng cao ấy. Nhưng theo mình thì cứ tìm pin zin mà dùng và khỏi phải lo về hiệu suất nguồn.

Nhất trí với bác về khoãng này =D> ,pin zin con o2s xài cũng trên 2 ngày (pin phụ kiện chỉ 1 ngày là xạc)pin EXEC tớ xài bình thường gần 3 ngày (chưa thử hàng phụ kiện :D )

m2faces

Nhất trí với bác về khoãng này =D> ,pin zin con o2s xài cũng trên 2 ngày (pin phụ kiện chỉ 1 ngày là xạc)pin EXEC tớ xài bình thường gần 3 ngày (chưa thử hàng phụ kiện :D )

Chắc không đó.con MDA PRO của tớ,pin made in taiwan mới dùng khoảng 6 tháng mà bây giờ cũng chỉ đc hơn một ngày :(

cubo

Banned
Chắc không đó.con MDA PRO của tớ,pin made in taiwan mới dùng khoảng 6 tháng mà bây giờ cũng chỉ đc hơn một ngày :(
Không biết pin bác như thế nào chứ pin của tớ đang xài trên 3 ngày đấy :))
Mà hồi mới thế nó được bao nhiu lâu vậy bác :-?

HuuTien

Hic,như cubo nói cũng có lý,nếu chỉ nghe gọi thôi (không chơi game nhiều)thì thời gian chờ trên 4 ngày là chuyện bình thường đó .
Còn như m2faces nói cũng không sai,nghịch nhiều (chơi game,mở BT,Wifi hay uprom )mình e pin không chịu nỗi một ngày đâu :D

m2faces

Hic,như cubo nói cũng có lý,nếu chỉ nghe gọi thôi (không chơi game nhiều)thì thời gian chờ trên 4 ngày là chuyện bình thường đó .
Còn như m2faces nói cũng không sai,nghịch nhiều (chơi game,mở BT,Wifi hay uprom )mình e pin không chịu nỗi một ngày đâu :D

Nhưng có ai dùng ppc mà chỉ để nghe và gọi đâu anh.cứ tính con pin của em dung liên tục trung bình dc 4,5h.bật cả wifi nữa chỉ còn khoảng 4h.có diều dạo này cứ còn khoảng 10% là tắt.xả kiệt rồi sạc đầy vẫn thế.còn khoang 20% thì điện áp rất yếu,khó khởi động nhưng xót của vẫn phải dùng thôi :D

O2xdaII

em mới mua 1 cục pin nhưng dùng may thỉnh thoảng hay lỗi và đòi cài win. the co phải là pin nhái ko a!

Utxd

em mới mua 1 cục pin nhưng dùng may thỉnh thoảng hay lỗi và đòi cài win. the co phải là pin nhái ko a!

Máy còn đòi cài lại win tức là pin còn dùng được (không dùng được thì sao máy hoạt động mà đòi :-??)

HuuTien

Tội cục pin quá bạn ơi,nguyên nhân máy của bạn có thể do phần mềm bị lổi hay phần cứng chứ pin nó đâu gây lổi đó!:D
Nếu pin hỏng thì hiện tượng thường gặp nhất là time sử dụng ngắn lại,khi còn khoãng 10%-20% là máy hay off lắm!:D
@m2faces bạn nên mượn cục pin khác test thử xem do pin hay do máy :D

yingzhou

Hix. Em tắt cả chức năng phone. Để máy không thì mới được hơn 3 ngày. :| Nghe gọi thì đến 2 ngày là hết đát với Exec. Anh Tiến dùng gì đến 4 ngày hay vậy?

HuuTien

Hix. Em tắt cả chức năng phone. Để máy không thì mới được hơn 3 ngày. :| Nghe gọi thì đến 2 ngày là hết đát với Exec. Anh Tiến dùng gì đến 4 ngày hay vậy?
Bây giờ là ngày thứ 5 rồi mà pin còn trên 50% đó :D,gắn SIM,nhưng ít nghe gọi,thỉnh thoãng mở ra test soft tí rồi để đó
Nếu đem về quê mà khè thiên hạ thì cũng trên 2 ngày đó ku !
Không biết sao pin con EXEC này lì thật!:O

lams-blu

CÁc bác ơi,em đọc báo nghe nói ở Sài Gòn và Hà Nội có dịch vụ độ pin,Xài phê vài ngày vẫn chưa hết pin,bác nào biết chỉ chỗ cho em với,giá cả thế nào ạ?Em đang xì con Exec,chẳng biết có độ đc ko?
Bạn lien hệ với huu tien chuyen gia độ pin đó

vyetdh

Mình đang dùng Card Export 2.20. Theo mọi người nói thì khi connect với PC bằng card (không sử dụng AS) thì không xạc pin nhưng ở máy mình vẫn có hiện tượng xạc pin. Mong được các bạn tìm hiểu các giải quyết để đỡ chai pin

Nemmatlanh

Bác không nói Bác dùng máy nào thì sao mà biết để chỉ cho Bác được?Nếu Bác dùng máy thuộc dòng Prophet thì có thể chữa được bệnh đó.Bạn vào đây để tham khảo thêm cách Hack registry để khi Syn với PC không bị sạc Pin nữa.Nhưng chỉ giành cho máy thuộc dòng Prophet như 02Neo thôi nhé.
http://pdaviet.net/showthread.php?t=127&page=3

vyetdh

Bác không nói Bác dùng máy nào thì sao mà biết để chỉ cho Bác được?Nếu Bác dùng máy thuộc dòng Prophet thì có thể chữa được bệnh đó.Bạn vào đây để tham khảo thêm cách Hack registry để khi Syn với PC không bị sạc Pin nữa.Nhưng chỉ giành cho máy thuộc dòng Prophet như 02Neo thôi nhé.
http://pdaviet.net/showthread.php?t=127&page=3

Mình đang dùng O2 MiniS. Bác có cách nào giúp mình với :)

Utxd

Mình đang dùng O2 MiniS. Bác có cách nào giúp mình với :)

MiniS vẫn dùng được cách chỉnh Registry như link trên, sau khi chỉnh xong thì phải nhấn nút nguồn để tắt máy rồi mở trở lại nhé :D

4ever

Mình đang sử dụng EXEC, pin có vẻ rất yếu (dù vừa thay). Mấy hôm rồi đi công tác nước ngoài mình đem theo nhưng vì chưa roaming nên k dùng được. Mình sạc đầy và để không thì khoảng gần 2 ngày là chỉ còn 12% thôi. Bình thường dùng (gọi là chính) thì cũng chỉ khoảng 1 ngày thôi. Theo như mình biết thì pin xịn có thể dùng đến những 4 ngày.

Theo các bạn mình có thể làm thế nào để pin tốt hơn? Hay mình có thể mua pin zin của HTC ở đâu? Rất mong các bạn chia xẻ kinh nghiệm. :)

huyhoangpt

Em đang dùng con 02XDA, em muốm mua pin dung lượng cao cho con này thì tìm ở đâu ạ. Con này cổ quá nên tìm cũng khó, bác nào biêt chỉ cho em với, giá cả khoảng bảo nhiêu, em ở Hà Nội.

Nemmatlanh

Mình đang sử dụng EXEC, pin có vẻ rất yếu (dù vừa thay). Mấy hôm rồi đi công tác nước ngoài mình đem theo nhưng vì chưa roaming nên k dùng được. Mình sạc đầy và để không thì khoảng gần 2 ngày là chỉ còn 12% thôi. Bình thường dùng (gọi là chính) thì cũng chỉ khoảng 1 ngày thôi. Theo như mình biết thì pin xịn có thể dùng đến những 4 ngày.

Theo các bạn mình có thể làm thế nào để pin tốt hơn? Hay mình có thể mua pin zin của HTC ở đâu? Rất mong các bạn chia xẻ kinh nghiệm. :)

Nếu bạn ở Hà Nội thì lên số 1 Hàng Bún nhé.Ở đó Pin Zin theo máy của Exec là 400k.Còn nếu muốn mua Pin dung lượng cao thì lên 24 Đặng Dung mua giá khoảng 500k.Nhưng trên 24 Đặng Dung thì bán Pin Zin theo máy lại đắt hơn Pin dung lượng cao,khoảng 600k vì Pin dung lượng cao chỉ là Pin cao cấp thôi.Nên mình nghĩ bạn lên số 1 Hàng Bún là được rồi.Thân!
@huyhoanggpt: Hình như 022 làm gì có Pin dung lượng cao đâu bạn?Nếu có thì bạn lên 2 địa chỉ mình đưa trên để hỏi xem.Fun!

wavelonton

theo các bác có nên sạc pin qua đêm không? làm như vậy có hại máy không các bác nhi? em hay sac qua đêm lắm vì ngày dùng nhiều lại chẳng có thời gian để sạc

taenguyen

cứ sạc đ6m bình thường,mình vẫn là chúa sạc đêm đây,1 năm hơn rồi mà pin vẫn tốt,khi sạc đầy máy ự động ngát sạc mà bạn.yên tâm đi.