• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ YÊU CẦU VỀ ỨNG DỤNG CHUNG CỦA PPC (Cũ)

Status
Không mở trả lời sau này.

xac_uon

Các bác ơi kíu e với, có ai có soft cho pda, có thể tính được từ IP và Network mask của 1 mạng máy tính ra số subnet, hostID với broadcast không?? đồng thời đổi ra hệ nhị phân nữa...
e đang cần lắm...các bác giúp e nhé!!!
(soft chạy trên win2003se các bác nhé)
thank các bác nhìu ;)

Ơi choài ơi, các bác ơi, không ai reply e cái này ah, e đang rất chi là cần :( ai biết thì reply cho e đi, thank các bán nhìu :((

DanBonChen

cho mình xin phần mềm hiện thị PIN ra today !

Mình dùng máy O2xdaIIs win 203 nhưng today ko có hiện thị PIN ra màn hình nên bất tiện wa' !
Bác nào có chương trình này send vào đây cho mình xin với nhé.
Nếu có thêm chương trình nào hiện thị ở màn hình nữa cho mình xin luôn thể càng tốt :p
Cám ơn nhiều !

HHN

Well-Known Member
Mình dùng máy O2xdaIIs win 203 nhưng today ko có hiện thị PIN ra màn hình nên bất tiện wa' !
Nếu có thêm chương trình nào hiện thị ở màn hình nữa cho mình xin luôn thể càng tốt :p
Cám ơn nhiều !

Bạn kiếm trên 4rum soft Pocket Plus hoặc pBar của bác nncuong mà cài,

P/S:
Lần sau bạn nên tìm kiếm, trước khi đặt câu hỏi thì sẽ có câu trả lời nhanh hơn đấy.

djtrungkien

Cám ơn nhiều !

tham khảo ở đây và lấy về mà dùng nhé bạn! : http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=31589&page=11

HiepLQ

Cảm ơn bạn, nhưng tôi đã thử "Send to ...", trong mục này không có cái "WinCE Cab Installer ... bạn ơi. Tôi thử kiểm tra trên PC bằng cách vào "Add remove program" thì thấy ngay Cab Installer. Chả hiểu bị sao nữa. Mong các bạn giúp đỡ.

Các bạn ơi, giúp mình vụ này với. Máy chưa kịp cài gì ngoài cái magicall =với Vietmap mà chỉ còn hơn 20M bộ nhớ. Không xài được Cab Installer thì gay quá. Help ....

NguyenTu

Super V.I.P
Các bạn ơi, giúp mình vụ này với. Máy chưa kịp cài gì ngoài cái magicall =với Vietmap mà chỉ còn hơn 20M bộ nhớ. Không xài được Cab Installer thì gay quá. Help ....

Máy bạn dùng WIn nào? 2003se hay WM5????

HiepLQ

Mình xài WM6 bạn à, máy mới cũng chưa cài gì nhiều. Cài xong Cab Installer trên PC, hí hửng định cài mấy sòt be bé, nhưng vào send to ... không thấy lựa chọn Cab Installer bạn à. Giúp mình với. Thx

NguyenTu

Super V.I.P
nếu WM6 thì đơn giản, k cần cài Cab Installer trên PC cũng OK, bạn Copy file cab vào thẻ nhớ, cứ thế cài, nó sẽ hỏi bạn cài vào đâu, lúc đó bạn chọn cài vào thẻ là OK mà!!!

amk

bác nào biết soft nào chình màu taskbar cho em xin - loại nhẹ thôi ấy,
tại em dùng cả cái spbshell mà chỉ lấy cái chwcs năng change themes thôi thấy fis quá.
tks

leo168

Các bác cho em hỏi nhờ chút!em dùng WM2003SE cứ mỗi lần em thaó pin máy ra thì các phần mềm em cài trên máy cũng ra đi luôn.e đã thử tìm các PM backup nhưng chỉ lấy lại đc dữ liệu thôi(hic hic)Có bác nào bít lí do tại sao vhay cách giải quyết o?Có phần mềm nào sử lí vấn đề này o?CÁc bác chỉ em với!
Thak các bác rất nhiều!

BONBON09

Xin hỏi, mình mới mua HTC P3450, dùng sim vina thì nghe gọi tốt nhưng dùng sim Viettel mình thấy thỉnh thoảng có hiện tượng lời thoại bé, khó nghe, có lúc thì mình thấy hình như tai khi nghe chạm vào biểu tượng loa làm kích hoạt phần chỉnh âm lượng ở thanh menu ( có phải đây là nguyên nhân làm bé tiếng trong lúc đàm thoại), nếu ko phải mình có cần Up lại bản Radio mới ko, mình đang dùng WM6.1 nhưng Radio thì hình như là nguyên gốc xuất xưởng, nhờ bạn nào biết về vấn đề này chỉ giùm, tks
Mình ko biết vấn đề này có đc hỏi ở đây ko, vì ko thấy quy định, mình làm rơi mất vỏ ngoài của màn hình cảm ứng giờ chỉ còn phần cảm ứng mềm, xin hỏi nếu tiếp tục dùng thế có nguy hiểm cho máy ko, Touch1 có thể thay vỏ đc ko, nếu cần thì mua ở đâu, nhờ các bạn chỉ giúp ạ

Last edited by a moderator:

Rongcon

Nhờ các bác tìm hộ em mấy soft này với

flash lite, tử vi ai cập, và smallmenuplus 3.2 crack, mong các bác lưu ý em tìm hộ và mấy soft này cài trên chiếc omnia xài window mobile 6.1 của bạn em :)

BONBON09

Cứ google trên các site tiếng anh là ra mà, quan trọng là phải giỏi tiếng anh, mình mà giỏi là mình giúp bạn ngay:))

NguyenTu

Super V.I.P
Các bác cho em hỏi nhờ chút!em dùng WM2003SE cứ mỗi lần em thaó pin máy ra thì các phần mềm em cài trên máy cũng ra đi luôn.e đã thử tìm các PM backup nhưng chỉ lấy lại đc dữ liệu thôi(hic hic)Có bác nào bít lí do tại sao vhay cách giải quyết o?Có phần mềm nào sử lí vấn đề này o?CÁc bác chỉ em với!
Thak các bác rất nhiều!
WM2003 bị mất dữ liệu khi hết Pin nhưng nếu tháo pin ra để lắp thay sim thì OK không mất j đâu!!, k có PM nào khắc phục được, bạn chỉ cần nên tránh hết Pin là OK,
Xin hỏi, mình mới mua HTC P3450, dùng sim vina thì nghe gọi tốt nhưng dùng sim Viettel mình thấy thỉnh thoảng có hiện tượng lời thoại bé, khó nghe, có lúc thì mình thấy hình như tai khi nghe chạm vào biểu tượng loa làm kích hoạt phần chỉnh âm lượng ở thanh menu ( có phải đây là nguyên nhân làm bé tiếng trong lúc đàm thoại), nếu ko phải mình có cần Up lại bản Radio mới ko, mình đang dùng WM6.1 nhưng Radio thì hình như là nguyên gốc xuất xưởng, nhờ bạn nào biết về vấn đề này chỉ giùm, tks
THeo mình bạn nên kiếm 1 bản radio khác up xem sao!!!

Last edited by a moderator:

DanBonChen

cho mình xin phần mềm Đo giờ !

mình tim hết rồi mà ko có phần mềm đo thời gian cho Win 203.toàn của Win 5 trở lên thôi.ai có bản nào dùng dc cho win 203 cho mình xin với !
Mình dùng o2xdaIIs xài win 203 nhé ~.~ cần để đo giờ học và giờ chơi.huhu

minervehp

Xin phần mềm gỡ bỏ các ứng dụng

Cho mình hỏi có phần mềm hay cách nào đó để uninstall những ứng dụng kèm theo sẵn trong ROM của O2 mini ko ? Mình dùng Rom Qtek bản 1.13 muốn gỡ đi vài phần không cần thiết nhưng vào setting -> system -> uninstall program không thấy có biểu tượng các chương trình cần gỡ bỏ ( ví dụ midlet manager , clearvue PPT ...)

LuongQuang

Super V.I.P
Cho mình hỏi có phần mềm hay cách nào đó để uninstall những ứng dụng kèm theo sẵn trong ROM của O2 mini ko ? Mình dùng Rom Qtek bản 1.13 muốn gỡ đi vài phần không cần thiết nhưng vào setting -> system -> uninstall program không thấy có biểu tượng các chương trình cần gỡ bỏ ( ví dụ midlet manager , clearvue PPT ...)

Phần mềm mà tích hợp trong ROM rồi sao mà bỏ được, trừ khi build lại rom thôi! :-??
Lần sau đừng tạo chủ đề tự do thế này nữa nhé, del luôn đó!
Move vào đúng vị trí! :D

thaihai_

Thak các bác rất nhiều!
Bạn thử cách này xem: Cấm sạc vào khi tháo pin ra (Đã thử thành công trên O2 Xda mini)

Status
Không mở trả lời sau này.