• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận về Firmware mới v21.0.XXX

vvnghi

một thành viên với tinh thần tích cực...phá=))

Không fai phá. mình nói sự thật, mỗi cái chuyện Hiện giờ = hiện nay thui mà mấy V.I.P men bắt bẻ nhau, còn nói ko có đóng góp j` thì ko đc lên tiếng . Her !

Hoden

Super V.I.P
Không fai phá. mình nói sự thật, mỗi cái chuyện Hiện giờ = hiện nay thui mà mấy V.I.P men bắt bẻ nhau, còn nói ko có đóng góp j` thì ko đc lên tiếng . Her !

có nghĩa là bạn bị oan.nhưng chỗ này để thảo luận mà.đâu phải chổ minh oan.:p

vinhnhi123

Mình úp lên rồi nhưng xem ảnh ko phóng to nhưng trong clip, cái đó là phần mềm riêng hay là trình xem ảnh của máy vậy?

your_rules

Nếu không phải thì cho mình xin lỗi nhé, nói chung dù là new mem hay V.I.P mem thì cũng nên nói chuyện lịch sự chút để cho ai khác nhìn vô cũng có thể đánh giá được đây là 1 website good về mọi mặt
Hihi, nếu có đụng chạm gì thì mình sr nha

LeMyChinh

toàn đầu đất

Trời đất, nói có hiện giờ=hiện nay thui mà cũng ko hỉu, toàn là V.I.P men với lại thành viêc cấp 4 năm mà cà rốt vậy. nản. Xử lý thì xử lý. nản

thế này là đầu đất hay đầu :mad:) ăn nói cho cẩn thận chút đi.người ta góp ý chứ ko phải bắt bẻ đâu.nói thì phải nói cho đúng nghĩa có người hiểu có người ko hiểu.nói cho đúng nghĩa 1 chút vừa dêc nghe vừa dễ hiểu có phải hơn ko.nếu là người lick sự thì tự phải biết làm jie` với nhưng bài của mình đấy:mad:)

Chỉnh sửa cuối:

quocanh1986

thôi đi mọi người,sao lại cãi nhau tù lum lên thế,làm mất hết cả không khí của phòng thảo luận,bác admin đâu rùi,giải quyết vụ này đị cho anh em bàn luận tiếp nào

sirate

ơ ! các bác đề nghị ko spam ... cái này thảo luận về firmware v21 chứ ko phải để spam nhé ... cứ chêm zô thêm ko biết là mục này để chửi hay để thảo luận nữa ~.~

thanhdhl2003

Chà chà, cái vụ "chức năng hiện giở" này sao căng thẳng thế?
Chắc là do mình hiểu lầm câu nói này nên các bạn cãi nhau dữ quá.
Thôi cho mình sorry tất cả và bỏ qua cho mình nhé :D

Tất cả vì 1 diễn đàn văn minh và lịch sự b-)
Mọi người tiếp tục thảo luận nhé

cuihui

jay la co fm chinh thuc cho vietnam chua may bac.len care up duoc chua jay.em nong long wa.:D

K

knight1112

Guest
Tình hình là mình đã up lên được cái Firmware 21 !
Thấy cải thiện được nhiều nhất là chế độ xoay màn hình, lẹ hơn
Chụp hình thì mình thấy không có cải thiện nhiều, vẫn vô địch về độ noise vào buổi tối
Hic và chắc là mình phải thay cái màn hình vì nó vẫn thi thoảng bị đổi mầu
Và mình có chụp thử lúc chiều chập choạng !
Tấm này, em để tự động cân bằng trắng, và nó không được chuẩn lắm, màu bị lạnh quá

Tấm này em setup WB về Cloudy, thì mầu ấm hơn, hài hòa hơn

Khi mình set về chế độ màu Vivid, thì màu sắc sẽ tươi hơn thay vì để mặc định

Tổng kết là : Chú này chụp cận cảnh là tốt, phong cảnh tồi vì lên ảnh bị mất chi tiết quá nhiều, chụp vào ngày đẹp trời+ chủ đề hoa lá và chân dung thì ok, tránh chụp vào tầm chiều chập choạng, các ảnh trên do chụp vào lúc chiều tối nên tốc độ bị giảm thấp, và tự bù sáng cho đủ sáng, nến các chi tiết bị nhiễu
Chúc mọi người có những tấm ảnh ưng ý với Nokia 5800
Em lần đầu viết bài trong diễn đàn, có gì thiếu xót các bác bỏ qua

WiSoul

Tình hình là mình đã up lên được cái Firmware 21 !
Thấy cải thiện được nhiều nhất là chế độ xoay màn hình, lẹ hơn
Chụp hình thì mình thấy không có cải thiện nhiều, vẫn vô địch về độ noise vào buổi tối
Hic và chắc là mình phải thay cái màn hình vì nó vẫn thi thoảng bị đổi mầu
Và mình có chụp thử lúc chiều chập choạng !
Tấm này, em để tự động cân bằng trắng, và nó không được chuẩn lắm, màu bị lạnh quá

Tấm này em setup WB về Cloudy, thì mầu ấm hơn, hài hòa hơn

Khi mình set về chế độ màu Vivid, thì màu sắc sẽ tươi hơn thay vì để mặc định

Tổng kết là : Chú này chụp cận cảnh là tốt, phong cảnh tồi vì lên ảnh bị mất chi tiết quá nhiều, chụp vào ngày đẹp trời+ chủ đề hoa lá và chân dung thì ok, tránh chụp vào tầm chiều chập choạng, các ảnh trên do chụp vào lúc chiều tối nên tốc độ bị giảm thấp, và tự bù sáng cho đủ sáng, nến các chi tiết bị nhiễu
Chúc mọi người có những tấm ảnh ưng ý với Nokia 5800
Em lần đầu viết bài trong diễn đàn, có gì thiếu xót các bác bỏ qua

Cho spam tí, cậu bán chog chóg mà xài 5800 thì vip wá nhợ ^^!

Mấy tấm này chụp cũg đẹp đấy, nhưng máy mình chụp góc độ này đẹp hơn nè, có cải thiện đấy chứ! mình cái FW 21 vô chụp hình thiệt đẹp mà

K

knight1112

Guest
@ WiSoul : À tớ mới thay lại camera ! Nên chiều đem ra chụp thử thôi, ảnh của cậu là xóa phông nền tốt mà
Còn muốn chụp đẹp thì tớ dùng máy DSRL, chứ cầm điện thoại chụp xung quanh thấy hơi kì kì

boss113

@ WiSoul : À tớ mới thay lại camera ! Nên chiều đem ra chụp thử thôi, ảnh của cậu là xóa phông nền tốt mà
Còn muốn chụp đẹp thì tớ dùng máy DSRL, chứ cầm điện thoại chụp xung quanh thấy hơi kì kì

máy bác bị gì mà phải thay camera vậy :-/:-/:-/:-/:-/:-/

WiSoul

Thay thành camera 5.0 dc hok, hay chỉ 3.2 thoai???:-/

your_rules

vấn đề truyền kỳ của N5800 là camera, đt có độ phân giải cao mà chụp hình tệ quá, mình chưa up lên fw mới nên k biết sao nữa

K

knight1112

Guest
Dạ ! Máy của em bị lỗi cảm biến camera, chụp trời nắng thì không sao, nhưng chụp ánh sáng yếu thì bị ám rất nặng mầu xanh rêu ở viền, nhìn trông kinh khủng lắm ợ
Thay mới rồi giờ thì hết bị òi

m0nk3y86

Sau khi đổi code & up bản FW21 của PL, m0nk3y thấy có 1 cái lạ là sao Language set lại khác nhau: 01, 03, 23 :-??
Nếu dùng pm duyệt web của máy, thấy vẫn chậm như xưa, còn nếu dùng pm như Opera thì cvẻ nhanh hơn chút. Cái thay đổi nhất là bảng ký tự, dễ dùng hơn vì to hơn :-/