• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận về Samsung Omnia I900

anphazero

mình cũng mới sử dụng nên chưa rõ lắm -> ko biết máy bạn có bị xung đột phần mềm ko Bạn thử sort reset lại hoặc Hard reset cho mất hết dữ liệu xem có được ko

kevin2210

i900 với rom gốc thì du có cài ứng dụng vao my storoge thì bộ nhớ rom cũng sẽ vẫn mât môt dung luong nhỏ , và dân dân se cạn bô nhớ rom, néu muôn cai nhiêu chuong trinh thi chi co up rom cook thôi

haivlkt

cứu với sao con i900 của tôi nút chụp hình không hoạt động được có ai biết giúp với.

AnhPheCT

cứu với sao con i900 của tôi nút chụp hình không hoạt động được có ai biết giúp với.
Gán lại phím tắt cho Camera thôi! Nếu trong Rom có Buttons. Bạn vào Start\Settings\Personal\Buttons\ Gán phím chụp hình là Camera, chọ Ok là xong!

ldam

Không kết nối wifi

Máy I900 của mình có hiện tượng khi kết nối wife luôn " connecting" sau đó Available, không conneted được. Nhờ các bạn xử lý hộ.

vnilight

E vừa mua được một chiếc i900 Hôm nọ A trai em up rom cho khi chạm vào có rung phản hồi. bác nào có phần mềm này không cho E xin với ạ E cảm ơn nhiều

AnhPheCT

E vừa mua được một chiếc i900 Hôm nọ A trai em up rom cho khi chạm vào có rung phản hồi. bác nào có phần mềm này không cho E xin với ạ E cảm ơn nhiều
Cài phần mềm này nhé!! Xong vào Start\Settings\System\

tuanpro_hl

e đang đinh mua 1 em i900.e thấy với mức giá của i900 là hợp lý với túi tiền,và máy dùng cũng đc.nhưng đang phân vân mua máy hàng xách tay hay mua lại máy cũ của công ty.bác nào góp y giúp e với.máy xách tay mới là 4.5t.bảo hành 12 tháng.còn máy công ty cũ la 4t1.bảo hành 9 tháng.mong các bác giúp đỡ.
nhân tiện cho e hởi luôn i900 dùng thế nào?
cảm ứng có mượt mà không?máy chạy nhanh không?
vì e đang dùng 5800 nokia nên phải tìm hiểu kỹ trướ khi đổi máy.mong các bác giúp đỡ :D

taolahoan

e đang đinh mua 1 em i900.e thấy với mức giá của i900 là hợp lý với túi tiền,và máy dùng cũng đc.nhưng đang phân vân mua máy hàng xách tay hay mua lại máy cũ của công ty.bác nào góp y giúp e với.máy xách tay mới là 4.5t.bảo hành 12 tháng.còn máy công ty cũ la 4t1.bảo hành 9 tháng.mong các bác giúp đỡ.
nhân tiện cho e hởi luôn i900 dùng thế nào?
cảm ứng có mượt mà không?máy chạy nhanh không?
vì e đang dùng 5800 nokia nên phải tìm hiểu kỹ trướ khi đổi máy.mong các bác giúp đỡ :D

hehe em cũng mới tậu em này ! cảm giác mới dùng lần đầu thật khó chju cảm ứng kô mượt như 5k8 đâu ! và khó bấm chưa úp room để nguyên bản chắc dùng chán ! đang tìm hiểu tiếp kết nối máy tính khó kô dễ như 5k8 ! nghe nhạc thì chắc chắn kô hay bằng 5k8 rồi

tuanpro_hl

nếu so i900 với 5800 về khoản giải trí thì thua xa bạn ah,mình quyết định đổi e 5800 lấy e i900 vì dùng 5800 chán quá,symbian cũng thua xa window mobile:D
nếu xác định mua i900 để vọc room thì mua chứ mua để giải trí,nghe nhạc,xem phim thì không = 5800 đâu :D
mà bạn cứ up room tẹt ga đi
kêts nối với máy tính thi cũng như 5800 thôi,nếu muốn máy kết nối trực tiếp với máy tính thì dow active syce về là ok :D:D

okiookio

ôi thật là hữu ích!!!! cám ơn các cậu nhiều lắm!!!
Tớ đang có ý định sắm một chiếc omnia tuy nhiên đang phân vân k bit nên chọn I900 hay B7330 pro
sau khi xem song topic này, tớ thấy i900 nhiều ứng dụng hơn ròi!!! :)
hi vọng rằng bạn MoD của box sẽ lập một Chú ý : " Tổng hợp phần mềm cho SGH-i900" để anh em dễ tìm!!!!!

AnhPheCT

ôi thật là hữu ích!!!! cám ơn các cậu nhiều lắm!!!
Tớ đang có ý định sắm một chiếc omnia tuy nhiên đang phân vân k bit nên chọn I900 hay B7330 pro
sau khi xem song topic này, tớ thấy i900 nhiều ứng dụng hơn ròi!!! :)
hi vọng rằng bạn MoD của box sẽ lập một Chú ý : " Tổng hợp phần mềm cho SGH-i900" để anh em dễ tìm!!!!!
I900 dùng HĐH Windows Mobile thì phần mềm dùng chung tấc cả đâu cần lập Box riêng! Chỉ có Skin, Themes, Wallpaper, Dialer, ....thì phải tìm đúng chuẩn màn hình WQVGA thôi. Cũng đã có Box luôn rồi ý kiến này ko cần thiết!!

khkt_cc2

Chữ 8Gb or 16Gb góc trên bên trái i900?

Các bác cho hỏi: Ở góc trên bên trái của samsung i900 thì 1 số máy có chữ 8Gb(16Gb) còn 1 số máy thì không có (mặc dù vào settings>memory thì vẫn thấy dung lượng của bộ nhớ là 8Gb(16Gb) và vẫn sử dụng được hết dung lượng này). Tôi đã tìm mãi mà chưa có câu trả lời? Thank!

AnhPheCT

Một số máy ko có do bị phai hoặc có thể do thay màn hình!! Hoặc hàng xách tay, hàng ko rõ nguồn gốc!! Hoặc hàng A&T nửa Bạn ơi!! Máy của Mình 8GB nhưng bên ngoài gõc trái trên có ghi đâu vì là hàng xách tay!! Mình tham khảo vào các Siêu thị SAMSUNG thấy máy nào cũng có 8GB hay 16GB.....!