• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận về Samsung Omnia I900

ngtvirus

cần tài liệu hường dẫn i900

em mới mua i900, nên jo72 không biết xài làm sao? a biết cách th chỉ e với...
- cách cài soft
- cách cài theme
.........

Mr_Tee

máy mình mua hàng FPT, có chữ 8GB, xài thời gian bị lệch cảm ứng, bảo hành xong ... bay đâu mất tiêu :D

AnhPheCT

máy mình mua hàng FPT, có chữ 8GB, xài thời gian bị lệch cảm ứng, bảo hành xong ... bay đâu mất tiêu :D
Coi chừng bị luộc chín luôn gòi!!...................! Có thành ko mới ghê!

lekien992

Có ai giúp minh với cái i900 của mình cắm tai nghe vào không hiện biểu tượng , nhưng vẫn nghe được nhưng nghe cực bé co ai hỉu dược tại sao ko help

Có ai giúp minh với cái i900 của mình cắm tai nghe vào không hiện biểu tượng , nhưng vẫn nghe được nhưng nghe cực bé co ai hỉu dược tại sao ko help

- Tăng loa thì mod đã có hướng dẫn ở đầu topic đó bác.
-----------
Hiện nay giá hàng sách tay em này chỉ còn khoảng 4tr cho phiên bản 16GB, các anh chị thấy sao có đảm bảo chất lượng không, em cũng đang tính rinh em này về nghịch Window Mobile đây.

Istone

- Tăng loa thì mod đã có hướng dẫn ở đầu topic đó bác..

mấy thông số ổ bài #3 cái nào biết rõ thì chỉnh, cài nào không rõ nên ghi lại phòng để back up, không thì phone câm điếc luôn đó

ping123

Quất đi bạn, mình cũng hàng sách tay này, ok chưa có lỗi gì.
chú ý nhé hàng này chủ yếu là thay vỏ nên không bền bằng hàng mới. dùng thời gian sẽ bị nổ mặt kính như gương treo phòng tắm ấy. nhưng li ty thôi nhìn kỹ mới thấy

dongphutho11

Máy I900 - 16GB của mình mua FPT. tem mác đầy đủ mà vẫn ko có cái chữ đó ở góc. Lạ thế @@

Máy mình xách tay hàng TIM, cũng thấy có chữ 8G.
Mà mua tại VN nên không biết hàng thật hay là hàng Renew ?

habaolinh

Super V.I.P
Thay cảm ứng thì mất chữ đó là bình thường, có gì đâu. Vì cảm ứng 8G hay 16G là 1 nên thay cảm ứng mới ko ghi.
Mình thay cảm ứng cho con Imagio lúc thì có chữ Verizon, lúc thì chỉ có chữ HTC thôi.

phongtinh

i900 thường xuyên báo phone off!

mình đang có cây i900 thường xuyên báo phone off không bật lại được!
Mình đã up nhiều bảng room nhưng xài lâu nhất cxung được khoản 1 tuần là bị lại!
CÓ bảng room lại báo Unknow sim chỉ gọi khẩn cấp!

Không biết bạn nào đã gặp qua xin chỉ giáo!

phong2102us

Các bạn cho mình hỏi: Có bản Rom 6.5 của i900 nào chạy đc FingerMouse ko, nếu ko thì có soft nào chạy đc mouse như trong WM6.1 cũng đc.
Mình tìm khắp mà ko có.
Còn Rom WM6.1 thì chuối quá, ko muốn quay lại.
Các bạn giúp mình nhé.
Thank

masterful

các bạn cho mình hỏi, i9 cuả mình ko hiểu sao mà các phim cứng đều ko sử dụng dc, dù đã thử các bản room khác nhau, mỗi khi tắt mở màn hình thì bấm dc 1 cái, rồi lại mất tác dụng, tắt mở màn hình thì lại bấm dc 1 lần nữa...hjk

kimcuongtu1978

Làm thế nào để xem tivi trên SS i900

X-(Mình sử dụng Vinaphone đăng ký gói mobiTV 50.000 rồi nhưng kết nối vào xem ti vi thì báo là ASPlayer không thể mở được. Không biết cài CT gì để xem đây. Trên WM thật khó sử dụng???

kiminh

tình hình là máy em lỗi không vào được callog. tuy van kiểm tra cuộc gọi nhỡ được nhưng mà sau khi xem rồi nó vẫn báo là có cuộc gọi nhỡ , bác nào cho em xin cái file "callog" hay phần mềm j để cài lại cái callog đó đc không ạ

dienlx

Hàng xách tay không nghe được RadioFM

Em mới mua 1 em SS Omnia i900 xách tay giá 3t4 ở Saigonmobile 8Gb nhưng em nó không nghe được radio FM và AM, em thấy tai nghe theo máy (chắc hàng dỏm) gắn vào thì nghe rè rè sao đó dò dúng đài nhưng em nó vẫn rè rè!
Các Bác biết tại sao không giúp em với, em có đến cửa hàng hỏi lại thì nó lấy ra mấy cái cái nào cũng không nghe được cả! Các Bác giúp em với nhé! thanks các Bác!

ping123

Em mới mua 1 em SS Omnia i900 xách tay giá 3t4 ở Saigonmobile 8Gb nhưng em nó không nghe được radio FM và AM, em thấy tai nghe theo máy (chắc hàng dỏm) gắn vào thì nghe rè rè sao đó dò dúng đài nhưng em nó vẫn rè rè!
Các Bác biết tại sao không giúp em với, em có đến cửa hàng hỏi lại thì nó lấy ra mấy cái cái nào cũng không nghe được cả! Các Bác giúp em với nhé! thanks các Bác!

Bạn xem trên vỏ hộp của máy xem đề lỗi gì không, mình đang nghĩ do lô máy này bị lỗi. còn tai nghe bạn nghe nhạc mà không bị rè là được

vuchicuong123

các bạn cho mình hỏi. mình đang dùng symban nay mới tậu em i 900 nhưng ko biết chuyển danh bạ tự máy tính sang i 900 thế nào chỉ cho mình với.Xin cảm ơn