• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận về Samsung Omnia I900

minhngok

i900 up sau khi up các thành phần không khởi động?

Số là con i900 nhà em mới vừa dùng granprix để up rom bản sb016 của bác sonblack...quá trình hoàn thành và không có một lỗi nào cả nhưng máy không vào đc mà chỉ hiên dòng chữ sámung omnia thui hà...vậy là bị gì hỡ các bác..cách khắc phục thế nào vậy...

muctimonline

các bác cho em hỏi là tình hình có lẽ sắp tới sẽ mua con này nhưng sao em tham khảo giá trên internet thì thấy có nhiều giá quá vậy
các bác đã mua rồi cho em hỏi giá loại 8gb là bao nhiêu thế
em đã đọc qua mất trang xem các bác thảo luận thì thấy khen có mà che cũng nhiều
vậy thì theo đánh giá của các bác đã dùng thì con này được khoảng nhiêu điểm :)
nếu em mua hàng sách tay thì có được không
và có cách nào để phân biệt hàng chính hãng và hàng rởm :))
em mới chỉ dùng nokia thôi nên mấy cái này không bít gì hết mong các bác truyền cho tý EXP :)
THANKS

AnhPheCT

các bác cho em hỏi là tình hình có lẽ sắp tới sẽ mua con này nhưng sao em tham khảo giá trên internet thì thấy có nhiều giá quá vậy
các bác đã mua rồi cho em hỏi giá loại 8gb là bao nhiêu thế
em đã đọc qua mất trang xem các bác thảo luận thì thấy khen có mà che cũng nhiều
vậy thì theo đánh giá của các bác đã dùng thì con này được khoảng nhiêu điểm :)
nếu em mua hàng sách tay thì có được không
và có cách nào để phân biệt hàng chính hãng và hàng rởm :))
em mới chỉ dùng nokia thôi nên mấy cái này không bít gì hết mong các bác truyền cho tý EXP :)
THANKS

Giá SAMSUNG i900 sử dụng rồi khoảng 2.1-3T tùy loại, Nói chung con này chỉ tạm thôi, cảm ứng thua HTC rất xa, SAM SUNG i900 ko có hàng Fake đâu mua nên chú ý cảm ứng, Main, Temp....nhận xét theo cảm tính.....!

muctimonline

thanh bác đã trả lời
nhưng nếu giá mới thì khoảng bao nhiêu vậy bác
vì em thấy với cái mức giá khá mềm của côn này thì làm gì còn con nào hơn nữa đâu
chứ mấy thàng như htc thì giá cao hơn hẳn mừ :)
em chỉ có tầm 3-4tr thui bác ah :)
cho em hỏi ngoài lề chứt là với khoảng 3-4tr thì bây giờ có loại nào tốt và nhiều chức năng nhỉ

ping123

thanh bác đã trả lời
nhưng nếu giá mới thì khoảng bao nhiêu vậy bác
vì em thấy với cái mức giá khá mềm của côn này thì làm gì còn con nào hơn nữa đâu
chứ mấy thàng như htc thì giá cao hơn hẳn mừ :)
em chỉ có tầm 3-4tr thui bác ah :)
cho em hỏi ngoài lề chứt là với khoảng 3-4tr thì bây giờ có loại nào tốt và nhiều chức năng nhỉ

Của bạn đây, địa chỉ HN nhé
http://www.vatgia.com/starmobile&module=product&view=detail&record_id=212779&checkclick=1

dinhmenh123

(I900) - XIN GIÚP ĐỠ VỀ VIỆC ÚP CÁC THÀNH PHẦN CỦA ROM

sau khi mình bung rom ra bằng công cụ EXEcutor_1.5 thì mình tiến hành up rom bằng công cụ GrandPrix_v1.8.9_XP. các bước đầu mình đã làm hoàn chỉnh nhưng sau khi tắt nguồn ppc thì mình không thể nào khởi động được máy lên (mặc dù đã giữ nút power rất lâu), lúc đó mình không có rút cáp ra khỏi pc. có ai biết cách làm thế nào thì chỉ mình với, xin cảm ơn!!!

AnhPheCT

sau khi mình bung rom ra bằng công cụ EXEcutor_1.5 thì mình tiến hành up rom bằng công cụ GrandPrix_v1.8.9_XP. các bước đầu mình đã làm hoàn chỉnh nhưng sau khi tắt nguồn ppc thì mình không thể nào khởi động được máy lên (mặc dù đã giữ nút power rất lâu), lúc đó mình không có rút cáp ra khỏi pc. có ai biết cách làm thế nào thì chỉ mình với, xin cảm ơn!!!

Bạn UP ROM i900 nạp các thành phần gồm những gì?....Bạn tháo PIN ra lắp vào khởi động xem được ko? I900 khó die lắm, tắt nguồn Up lại thôi.

cuongjoy

giup đỡ

có mem nào cài và sử dụng được pm fix opera flash thì chỉ cho mình với mình cám ơn nhìu

muctimonline

cho mình hỏi con này khi lướt web có xem được những đoạn video youtube được post nên các forum không thế
có phải máy này bây giờ không còn sản xuất nữa đúng không

AnhPheCT

có mem nào cài và sử dụng được pm fix opera flash thì chỉ cho mình với mình cám ơn nhìu

cho mình hỏi con này khi lướt web có xem được những đoạn video youtube được post nên các forum không thế
có phải máy này bây giờ không còn sản xuất nữa đúng không

Hiện tại chưa có trình duyệt nào hổ trợ Flash hoàn hảo từ khi SkyFire từ bỏ Việt Nam, và Opera nâng lên 10. Nên muốn xem Youtube thì dùng chương trình Youtube mà xem. Chắc chuyển sang Andriod thôi hiện tại Andriod 2.2 trình duyệt hổ trợ Flash 10.2 xem Video quá tuyệt.

muctimonline

hic thế thì thất vọng nhỉ
Andriod toàn hàng đắt tiềnX_XX_X:((
mà con này còn sản xuất nữa không bác

cuongjoy

hai thang android va mac os nó chạy phim trực tuyến chuẩn trên web,không hiểu sao thằng skyfire nhảy vào hổ trợ thêm phiên bản 3.x để làm cái quái gì.Thật là giận tím người.Mình sẻ ko bán thằng i900 kỷ niệm của mình đâu,mình sẻ mong chờ một điều kỳ diệu mới.

muctimonline

Em này giờ còn sản xuất nữa ko các bác. E nghe nói giờ ko sản xuất nữa thì phải.
Va làm như thế nào đẻ kiểm tra chất lượng máy để tranh tình trạng mua phải "bình mới rượu cũ" hả các bác

Tung_92

Tăng độ nhạy của màn hình cảm ứng

Có thể nói cảm ứng của I900 kém hơn so với của Iphone. I900 phải dùng móng tay thì mới có thể thao tác được trên màn hình cảm ứng nhưng vẫn không nhạy.Bạn có thể tăng độ nhạy của I900 theo cách sau:
Vào registry editor chỉnh các thông số
HKLM/HARDWARE/DEVICEMAP/TOUCH
- Click: đổi 1280 thành 2000
- Down/Up: Đổi 256 thành 750
Khởi động lại máy

anh ơi em mới mua nên chưa biết dùng anh chỉ cho em cách để chỉnh cái. đầu tiên mình vào cái gì để vào regis editor
thanks anh nhìu

Tung_92

em xin chân thành cảm ơn anh. nhờ anh mà màn hình cảm ứng con i900 của em mới được nuột như bây giờ
Em thấy cảm ứng của nó nhạy gần bằng con s8500 của thằng em rồi chỉ khác ở chỗ máy em dùng móng tay mới được.còn nó dùng bằng thịt
từ khi em cài App của anh vào nó hết chê máy của em cùi bắp chứ haha\-/=D>
Thanks anh nhìu nhìu lắm

Chỉnh sửa cuối:

Tung_92

Thay đổi chuột ảo của I900

Samsung I900 có 1 chuột ảo điều khiển bằng D-pad (để hiện chuột ảo nhanh bạn chỉ cần nhấn vào phím Camera). Bạn có thể thay đổi chuột ảo thông thường thành hình trái tim, bút chì... bằng cách sau:
Sử dụng Registry editor thay đổi các thông số
hklm/system/state/samsung/mouse
Chọn CursorShape và thay đổi DWORD data bằng các giá trị từ 0 đến 24
Danh sách các biểu tượng để bạn chọn:
0 Chuột thông thường
1 Hình chữ V màu cam
2 Hình chữ V màu xanh nước biển
3 Hình chữ V màu xanh lá cây
4 Ngôi sao
5 Bút chì
6 Bút chì màu
7 Máy bay giấy
8 Cối xay gió
9 Cậu bé với cây gậy
10 Trái tim
11 chim
12 Hoa
13 Four-Leaf Clover
14 Bướm
15 Mây
16 Bóng
17 Bom
18 Kẹo
19 Kem
20 Mũ ông già Noel
21 Người tuyết
22 Dấu chân
23 Đầu vuông
24 Cái đầu với Tóc Tím
Cuối cùng là reset lại máy

anh chỉ rõ dùm em đi anh.có cần tải phần mềm gì về không ạ.thank anh nhiều

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

Kích hoạt nhanh Task Manager

Task manager giúp đóng các ứng dụng đang chạy 1 cách nhanh chóng. Bạn có thể kích hoạt nhanh nó bằng 2 cách sau:
1. Giữ chặt phím Main menu (ở góc phải bên trên máy)
2. Trượt ngón tay của bạn từ các biểu tượng của Samsung (khu vực dưới cùng) trở lên theo hướng chính giữa màn hình (xem hình)

Chỉnh sửa cuối:

Tung_92

I900 lúc có mạng lúc không?

Không hiểu sao mọi hôm đang dùng yên lành tự nhiên hết pin sạc vào dược một lúc bật máy lên thì thôi rồi:-/...mạng không có mà 1 cột sóng cũng không thấy đâu cả. bác nào biết chỉ dùm em
Em xin thanks liền và hậu tạ :(

Tung_92

Anh kiet_xu cho em hỏi cái.máy em đang dùng ngon lành thì tự nhiên máy hết pin lúc sau sạc pin đầy bật máy lên thì thôi lun máy lúc có mạng lúc không.không hiểu vì sao nữa. mong được sự giúp đỡ của anh.thanks

kidspy

Không hiểu sao mọi hôm đang dùng yên lành tự nhiên hết pin sạc vào dược một lúc bật máy lên thì thôi rồi:-/...mạng không có mà 1 cột sóng cũng không thấy đâu cả. bác nào biết chỉ dùm em
Em xin thanks liền và hậu tạ :(

thi ban tắt sóng rồi còn đâu..mở lên lại là ok chứ gì?
bấm vô cột sóng....dzo setting...bam fone on hay off .....flighmode(gi đó quên rồi mà chế độ trên máy bay đó)