• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận về Samsung Omnia I900

Tung_92

Bác chỉ rõ dùm em cái mới dùng nên còn gà quá.
dzô setting zồi zô cái gì nữa ah.
Em vào setting rồi nó hiện lên chữ personal.và system và sounds&notifications vàconnections thì vào cái nào hả anh
Mong anh chỉ giúp:-/

hobach9x

khi pin hết máy sẽ để ở chế độ bay nhưng chưa tắt máy hẳn.lúc này bạn chỉ cần ấn gọi 1 số bất kỳ nào đấy.máy sẽ hỏi bạn có turn on phone hay k?ấn yes là ok thôi.thân

chetvislo1

mới bán cái 5k8 rước ssi900 16GB về nên còn mơ hồ và có vài điều cần hỏi ?
1: làm sao để màn hình tự tắt ?? ( nó cứ sáng hoài ???? khi bấm nút pomwer nó mới tắt )
2: làm sao chỉnh cho nó tự khóa phím ( thời gian tự động khóa phím giống nokia ý )

hoangvanthe

con i900 cua toi bi mat chuot .tim trong tren program.setting cung ko thay dau jo phai lam sao day.toi vua up wm 6.5.hepll me

zugi_zugi

thanh bác đã trả lời
nhưng nếu giá mới thì khoảng bao nhiêu vậy bác
vì em thấy với cái mức giá khá mềm của côn này thì làm gì còn con nào hơn nữa đâu
chứ mấy thàng như htc thì giá cao hơn hẳn mừ :)
em chỉ có tầm 3-4tr thui bác ah :)
cho em hỏi ngoài lề chứt là với khoảng 3-4tr thì bây giờ có loại nào tốt và nhiều chức năng nhỉ

Mình còn 1 em i900 16g + thẻ 2g , máy còn zin , ngoại hình dán keo nên còn đẹp , chức năng full giá 2t8 cần thì gọi mình nha 0939962941 ( gặp Đức )

heyhello2007

mình thấy con i900 dùng rất sướng,cảm ứng rất nhạy nếu dùng bản rom mới nhất của bác sonblack,nói chung con này quá tuyệt,chụp ảnh cũng rất đẹp nếu chịu khó tìm hỉu và điều chỉnh camera(trên mạng thấy mọi người chê này chê nọ như:cảm ứng tệ,chụp ảnh xấu..),chứ thật ra bít dùng thì thật là đã

tieudaovnt

mình có 1 vấn đề cần giúp đỡ!
Mình mới được cho 1 con i900 nhưng không hiểu sao lại không thể bật được wifi.
Vào comm manager để bật wifi về on thì không được, tìm phần setting của wifi cũng không có, ở phần conection không có phần cho wifi.
Rất mong các bro giúp đỡ.
thanks

heyhello2007

mình có 1 vấn đề cần giúp đỡ!
Mình mới được cho 1 con i900 nhưng không hiểu sao lại không thể bật được wifi.
Vào comm manager để bật wifi về on thì không được, tìm phần setting của wifi cũng không có, ở phần conection không có phần cho wifi.
Rất mong các bro giúp đỡ.
thanks

bác vào system\connection\wifi rồi bật wifi on là ok thôi mà bác

tanlap

Tăng độ nhạy của màn hình cảm ứng

Có thể nói cảm ứng của I900 kém hơn so với của Iphone. I900 phải dùng móng tay thì mới có thể thao tác được trên màn hình cảm ứng nhưng vẫn không nhạy.Bạn có thể tăng độ nhạy của I900 theo cách sau:
Vào registry editor chỉnh các thông số
HKLM/HARDWARE/DEVICEMAP/TOUCH
- Click: đổi 1280 thành 2000
- Down/Up: Đổi 256 thành 750
Khởi động lại máy

máy của mình mặc định sẳn - Click: 3000; - Down/Up: 1000 mà cảm ứng vẫn kém

ke_vo_danh710

Mình thấy trên mạng bảo là Rom DXIA5 và DXID1 (WM6.1) là hai bản ROM gốc chính hãng mới nhất điều này có đúng không.
Nếu đúng thì có bác nào có bản Gốc DXID1 chưa qua xào nấu cho em xin với. DXID1 WM6.1 nhé. Chỉ tìm được bản DXID1 QB7 à, mà bản này đã qua xào nấu rùi. Tự mình xào nấu thì mới thích.

minhquangsmb

ban cu tai ve roi cai dat la duoc ma .xong ban go gôgle thu xem minh dang xai rat tot no nge nhac truc tuen va xem phim ok .

tuananhk4c

tiết kiệm nhất là không nghe,không gọi không chơi....có cái nào chơi nhiều mà không tốn pin đâu chứ...

aloha6761

con i900 của em chỉ dúng được có 2 ngày thui ah`.đã làm theo cách trên mà vẫn k ăn thua j.bác nào có cách hay mách em với !!!!!!!!!!!!!!!

lonelyboyxiteen

Giúp em với!

Em đang sử dụng Samsung Omnia SGH-I900 nhưng em không biết chuyển đổi ngôn ngử và sử dụng máy này như thế nào mong các bác có thể hướng dẫn cho em cách chuyển đổi tiếng và hướng dẫn sử dụng của máy này đc không????

nambontn11

con i900 của còn tã với nát hơn cả các pác.
nó hỏng cái gì về sạc mà em đem xuống TTBH dưới HN sửa song nó bảo bây h sạc bằng đa năng với cắm úb vào mt thôi em ạ.
chai pin từ đấy
và i900 của em bi h dùng nửa ngày. cảm ứng siêu chán --> sắp vứt

zxanhnhatzx

minh cung dung i900
moi dau thi thay cung dc nhuogn sau mot thoi gian lai thay qua chan cam ung chang ra gi ca pin thi nhanh het noi chung cung chi dc cai phan cung ngon lanh thoi cung chang khac hon nhung dienn thoai khac la may

kutikute11

Tình hình e mới dung con SGH i900 ma luot web nó bị lỗi phong chự cứ hien ra o vuong bác nào biết khắc phục lỗi này chỉ e với

popo0101

Muốn mở camera trước của samsung i900 bấm *#0*# chọn CIFCam là ra đc camera trước nhưng size rất nhỏ ^^ Muốn tắt thì bấm phím tắt cuộc gọi ^^