• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận về Samsung Omnia I900

mrkaolonely

Mọi bữa máy mình cảm ứng rất tốt, nhưng khi mà hiện ra dấu thập mình nhấn vô giữa dấu thập mà nó vẫn ko chịu..

huuthanh0503

mình dùng i900 cũng hơn 2 năm rồi,pin trên 3 ngày mới nạp lại,còn cảm ứng của i900 là cảm ứng điện trở,thì như vậy là phải rồi,chỉ khi nào
lệch cảm ứng thì phải thay cảm ứng thôi

minhquangsmb

i900 không có tiếng việt ban oi . chuyen sang tieng anh chỉ còn cach up rom thôi .ban nen tham khảo ky nha . thac mắc gi cu pm nha .thân!

binhthin

Heil PIN Code I900

Hi., Có bác nào biết cách unlock PIN code không. Em uprom lại con i900 xonmg bị hỏi PIN code. Ko cách nào duoc nữa dù lang thang trên mạng tìm hiểu khắp và làm theo nhwng đều ko được, Các Pro có cách nào chỉ giáo cho em nhé. Cám ơn mọi người
:(:)((

hobach9x

đừng vội thay màn hình bạn ơi.chịu khó chọc lại đi.nếu k vẫn bị lệch thì thay cảm ứng thôi

xuanbachq12

Bạn nào có main i900 hay biết ai bán thì pm cho mình nhà.( cho giá luôn nha ) Đt của mình bị hư main :(( đang kiếm mua main mới

1107

SamSung i900 bị lỗi "USB is not vailiable ..."?

help me . tình hình là có 1 em samsung i900 nhưng không connect với pc được , nên vào phần setting trên i900 chỉnh thử phần usb mode trong đó xem sao thì nhận được thông báo như sao " usb is not available ..." , hiện tại bây giờ không up rom hay chép nhạc , chép phim gì vào được hết , mấy pro nào biết bị lỗi gì và khắc phục ra sao chỉ giúp mình với , thanks.

ping123

Có thể cổng USB có vấn đề, bạn cắm thử qua máy khác và kiểm tra lại cáp nối USB.

vangtuba

Em mới mua con i900 cũ nhưng lại ko có touchwiz ,vậy làm cách nào để mở lại vậy

Em mới mua con i900 cũ nhưng lại ko có touchwiz ,vậy làm cách nào để mở lại vậy
Bạn vào Start/Settings/Today (hay Home) mà bật nhé. Nếu không có thì máy bạn đã bị úp rom khác mà không có giao diện TouchWiz, bạn úp lại Ship Rom hay rom có giao diện TouchWiz là okie.

Máy em cắm vào USB thì máy tự động sạc,có cách nào bỏ ko vậy ?
bạn vào Start/Settings/System/Power xem có phần bỏ chức năng sạc khi kết nối với máy tính không nhé.

Nếu không có chức năng này thì bạn có thể vào Registry chỉnh lại khóa sau: HKLM\Drivers\BuiltIn\usbfndrv\EnableUsbCharging rồi thay đổi giá trị từ 1 thành 0. Nếu máy của bạn không thấy dòng này thì vào đến HKLM\Drivers\BuiltIn\usbfndrv\ rồi tạo mới khóa EnableUsbCharging rồi đặt giá trị là 0 nhé. Thay đổi xong khởi động lại máy.

cuongjoy

nhìu khi mình lấy tâm xỉa răng làm bút cũng có,nghe thì kỳ nhưng thật vậy đó.

nhìu khi mình lấy tâm xỉa răng làm bút cũng có,nghe thì kỳ nhưng thật vậy đó.
Vì i900 dùng cảm ứng điện trở mà bạn. bạn lấy bất kỳ vật gì cứng cũng có thể chọt được hết... Nhưng với màn hình cảm ứng điện dung thì không có bút stylus đâu mà dùng ngón tay hết, ngoài ngón tay ra thì chịu...

honey5194

i900 bị lỗi các phím bấm !!!

Máy cũa e bị lỗi các phím bấm như: nghe, gọi, chụp hình, chỉnh âm thanh. Lâu lâu thì bấm dc chừng 1 chút thì ko bấm dc nữa. cứ vậy hoài:((. Ai biết mấy e bị gì. Giúp e với!!! Em cảm ơn rất nhìu

Máy cũa e bị lỗi các phím bấm như: nghe, gọi, chụp hình, chỉnh âm thanh. Lâu lâu thì bấm dc chừng 1 chút thì ko bấm dc nữa. cứ vậy hoài:((. Ai biết mấy e bị gì. Giúp e với!!! Em cảm ơn rất nhìu
Có thể các phím lâu sử dụng ngày bị bẩn hay cao su đàn hồi kém nên không ăn. Bạn nên tháo ra vệ sinh lại các phím nhé.